Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

ถามเรื่องการที่บอลอยู่ห่าง ๆ แล้วแย่งกันไปเอาครับ

วินนิ่ง อีเลฟเว่น

ถามเรื่องการที่บอลอยู่ห่าง ๆ แล้วแย่งกันไปเอาครับ

โพสต์โดย emptysas » พุธ มิ.ย. 25, 2008 17:12

ของวินนิ่ง ps2 นะครับ ถ้าบอลตกพื้นด้วยเหตุอะไรก็แล้วแต่ ถ้ามีผู้เล่น 2 ฝั่ง แย่งกันไปเอาบอล โดยระยะห่าง พอ ๆ กัน กดยังไงถึงมีโอกาสแย่งได้สูงครับ
แล้วถ้าผู้เล่น 2 ฝั่งเข้าชาร์ดกันแล้วล้มไปทั้ง 2 ฝ่าย กดยังไงให้รีบลุกมาเล่นบอลครับ
และเวลาแย่งโหม่งกลางสนามมีวิธีอะไรดี ๆ บ้างครับที่สามารถแย่งได้เช่น อีกฝ่ายเข้าบอลยังไงเราต้องกดไงอะครับ
emptysas
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย Crezendo » พุธ มิ.ย. 25, 2008 18:57

กด start ครับ พอเค้าเผลอก้กดstartอีกที รับรองโอกาสได้บอลสูงมาก อิอิ ล้อเล่นนะ ขำๆ :lol: :lol:
Crezendo
ผู้เล่นสำรอง

โพสต์โดย Devil's Spirit » พุธ มิ.ย. 25, 2008 19:37

เรื่องวิ่งแย่งไปเอาบอลนะครับ กดวิ่งครับป่าวกวนนะกดไปเหอะถึงก็ได้เองแต่สำคัญว่าถ้าได้ก่อนอย่าเผลอโดนฉกไป
เรื่องล้มแล้วรีบลุกนี่กดปุ่มไรไม่แน่ใจครับ แต่นักเตะแต่ละคนก็มีความไวไม่เท่ากันครับ
เรื่อแย่งโหม่งนี่กดรัวๆครับ แต่ถ้าดูแล้วแย่งไม่ได้เปรียบให้วิ่งไปใกล้ๆแล้วไม่ต้องกดปุ่มไรครับหนุนรอมันพลาดไปเอง
ผมชอบทำอย่างที่ว่ามาน่ะนะสไตล์ใครสไตล์มัน
Manchester United Forever
เชียร์ผี รักชาติ ไม่ใช้ภาษาวิบัติ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Devil's Spirit
ผู้เล่นเยาวชน
ผู้เล่นเยาวชน

โพสต์โดย Crezendo » พุธ มิ.ย. 25, 2008 20:37

Devil's Spirit เขียน:เรื่องวิ่งแย่งไปเอาบอลนะครับ กดวิ่งครับป่าวกวนนะกดไปเหอะถึงก็ได้เองแต่สำคัญว่าถ้าได้ก่อนอย่าเผลอโดนฉกไป
เรื่องล้มแล้วรีบลุกนี่กดปุ่มไรไม่แน่ใจครับ แต่นักเตะแต่ละคนก็มีความไวไม่เท่ากันครับ
เรื่อแย่งโหม่งนี่กดรัวๆครับ แต่ถ้าดูแล้วแย่งไม่ได้เปรียบให้วิ่งไปใกล้ๆแล้วไม่ต้องกดปุ่มไรครับหนุนรอมันพลาดไปเอง
ผมชอบทำอย่างที่ว่ามาน่ะนะสไตล์ใครสไตล์มัน
ขอค้านครับ แย่งโหม่งไม่ได้กดรัวๆ รู้สึกตะกดL2+R2 พร้อมกันมั้ง ไม่แน่ใจนะ แต่การกดรัวๆไม่ใช่วิธีที่ถูกนะ
Crezendo

โพสต์โดย DevilMaySmile » อาทิตย์ มิ.ย. 29, 2008 02:04

pes6 กะ pes2007

แย่งบอลจากที่โกลเปิดมา ก่อนลูกจะมาถึงให้กด L1 ค้างไว้ แล้วตัวของเราจะยืนบังด้านหน้า

โอกาสแย่งได้ 80% ใช้เวลาเล่นกับเพื่อนก็ได้ ลองดูแล้ว

...
.<center></center>
.
.
<center></center>
.
.
DevilMaySmile
ผู้เล่นชุดใหญ่

โพสต์โดย MESSI » จันทร์ มิ.ย. 30, 2008 12:50

แย่งโหม่งกลางสนามแล้วแต่ครับ ผมก็กด รัวๆๆ

แต่ส่วนใหญ่ไม่ชอบทำ ทำบังบอลดีกว่ากด r1 ค้าง
ขอโทษ...ที่ผมเก่งเกินไป
รูปภาพ
MESSI

โพสต์โดย I Hate Scousers » พุธ ก.ค. 02, 2008 20:08

DevilMaySmile เขียน:pes6 กะ pes2007

แย่งบอลจากที่โกลเปิดมา ก่อนลูกจะมาถึงให้กด L1 ค้างไว้ แล้วตัวของเราจะยืนบังด้านหน้า

โอกาสแย่งได้ 80% ใช้เวลาเล่นกับเพื่อนก็ได้ ลองดูแล้ว

...

ขอบคุณมากค๊าบบ

อยากไก้วิธีนี้มานานแระ
รูปภาพ
I Hate Scousers

โพสต์โดย I Hate Scousers » พุธ ก.ค. 02, 2008 20:09

Crezendo เขียน:กด start ครับ พอเค้าเผลอก้กดstartอีกที รับรองโอกาสได้บอลสูงมาก อิอิ ล้อเล่นนะ ขำๆ :lol: :lol:

อิอิ วิธีเดียวกานครับ ได้ผล ด้วย

แต่เพื่อนผมมันจะด่า ไอ้ XXX 8)
รูปภาพ
I Hate Scousers

ย้อนกลับไปยัง Winning Eleven