Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

มันออกมาแนวนี้ ใช่ผมมีพรสวรรค์ป่าวครับกับฟุตบอล

สอนเทคนิคการเล่นฟุตบอล, การเดาะบอล Freestyle, กติกาการเล่นฟุตบอล ...

โพสต์โดย nesta_manu » พุธ พ.ค. 13, 2009 17:29

ประสบการณ์แบบนี้อาจะเกิดได้กับนักฟุตบอลหลายคน
จะว่าเป็นพรสวรรค์ก็ไม่เชิง ตัวผมเองก็เคยเกิดเหตุการณ์แบบนี้
ส่วนใหญ่มันจะเกิดในยามที่ร่างกายของเราค่อนข้างสมบูรณ์ หรือที่เรียกว่าฟิต
อย่างที่เวลาเราเห็นเจ้าโด้มันเล่น ตอนผมไม่ฟิต จะทำอะไรก็จะดูติดๆขัดๆไปหมด
ถ้าร่างกายไม่สมบูรณ์ มันมักจะไม่เกิดเหตุการณ์แบบนี้เท่าไหร่นัก
องค์ประกอบมันจะรวมไปถึงจังหวะและทักษะของผู้เล่นฝ่ายตรงข้ามด้วย อย่าลืมจุดนี้ไป
ความกดดัน และจิตใต้สำนึกเองก็มีส่วนนะครับ
ที่อยากจะแนะนำคือหมั่นฝึกซ้อมเบสิกมากๆ และรักษาสภาพร่างกายให้ดี
และที่สำคัญดูฟุตบอลแล้วรู้จักนำมาใช้ให้เกิดประโยชน์ในทางที่ดีนะครับ
และอีกข้อหนึ่งคือฟุตบอลต้องเล่นเป็นทีมนะครับ พยายามอย่าเล่นคนเดียว

เน้นที่เบสิกก่อนเทคนิคนะครับ และทัศนคติที่ดีจะมีส่วนช่วย

ขอให้สนุกกับการเล่นฟุตบอลครับ

football is my life
impossible is nothing nest+10}
nesta_manu
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย Kaokao' » พุธ พ.ค. 13, 2009 18:06

ผมก็เคยเป็นนะ

เวลาที่เราคิดจะทำเราทำไม่ได้

แต่เวลาที่เราไม่ได้คิดไรมันจะเป็นไปเอง

ผมว่ามันเป็นตามสัญชาตญานนะ

เคยมีครั้งหนึ่งผมเล่นบอลอยู่

กองหัลงฝั่งตรงข้ามสกัดบอลลอยโด่งออกมา

ผมวิ่งเข้าไปใส่เลยบอลไซส์ก้อยเสียบเสาเฉยเลย

อึ้งกันทั้งสนามผมยังอึ้งเองเลย

หลังจากนั้นลองทำอีกไม่เคยได้เลย

ฮ่าๆๆๆ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Kaokao'
สุดยอดตำนาน
สุดยอดตำนาน

โพสต์โดย redarmy07 » เสาร์ พ.ค. 16, 2009 14:28

ผมเป็นเฉพาะตอนสับขาหลอก
รูปภาพ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
redarmy07
ผู้เล่นชุดใหญ่
ผู้เล่นชุดใหญ่

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง Academy