Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

อยากถามเรื่องผ้าล๊อกนิ้วของผู้รักษาประตูครับ

สอนเทคนิคการเล่นฟุตบอล, การเดาะบอล Freestyle, กติกาการเล่นฟุตบอล ...

อยากถามเรื่องผ้าล๊อกนิ้วของผู้รักษาประตูครับ

โพสต์โดย nat4910 » จันทร์ ต.ค. 25, 2010 19:55

มันใช้ยังไงอะครับ ที่มันใส่แทนถุงมือได้อะครับ คือผมไปดูราคามันน่าจะถูกกว่าถุงมืออะครับ ขอบคุณครับ
nat4910
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย christianomod » จันทร์ ต.ค. 25, 2010 20:11

ซื้อถุงมือดีกว่าครับ เมื่อก่อนเคยคิดอบบนี้เหมือนกันครับ ถ้าเล่นฟุตซอลเอาถุงมือแบบธรรมดาก็ได้ครับราคาไม่แพงมาก
ถ้าถุงมือที่มันดามนิ้วด้วยอาจจะราคาพอสมควรอยู่ ไม่แน่ใจน่ะครับปัจจุบันนี้ราคาประมาณเท่าไหร่ แต่ผมใช้อยู่ตอนสองสามปีก่อน
ถ้าถุงมือธรรมดาสี่ห้าร้อยก็โอเคครับ แต่ถ้ามีที่ดามมือที่ใช้ในสนามหญ้าก็หลายพันอยู่ครับ
รูปภาพ
christianomod
ผู้เล่นสำรอง

โพสต์โดย aunattapong » จันทร์ ต.ค. 25, 2010 21:35

ผ้า ล๊อกนิ้วผมว่าใช้ยังไง นิ้วก็ซ้น คับ
ซื้อถุง มือเลยดีกว่าครับ อย่างถูกไม่เกิน 500 ประมาณ 450 ถ้าจำไม่ผิด
แต่ตอนผมเล่น ผมใส่ถุงมือแล้วผันผ้าล๊อกอีกทีน่ะแน่นดี
:D :D
รูปภาพ
รูปภาพ
aunattapong
ผู้เล่นเยาวชน
ผู้เล่นเยาวชน

โพสต์โดย jacknani1 » จันทร์ ต.ค. 25, 2010 21:46

เทปนี่คือ นีโอเทปครับ หรือที่เรียกกันว่า ผ้าล๊อคอะคับ ซื้อได้ตามร้ายขายยาทั่วไป

มีหลายราคา แต่ซื้อแบบถูกหน่อยก็ได้ ไม่มีผลอะไรมาก

วิธีใช้ก็ได้หลายแบบครับ ล๊อคตามหัวเข่า ข้อเท้า ข้อมือ

ก็คือช่วยให้ไม่ซ้น ไม่อักเสบมาก แต่ต้องพันให้เป็นนะครับ

ถ้าเทียบราคากับถุงมือแล้ว ใช้ถุงมือดีกว่านะคับ ราคาไม่แพงมาก เซฟกว่ากันเยอะ

ที่ประตูฟุตซอลส่วนใหญ่ใช้เพราะว่าจับบอลสะดวก ไม่ต้องขว้างบอลไกลไม่เหมือนฟุตบอลครับ
กว่าจะมีวันนี้!! พี่ชายผม!!!
รูปภาพ
jacknani1

โพสต์โดย napaphat » อังคาร ต.ค. 26, 2010 00:46

ผมเล่นผู้รักษาประตูอยู่
เมื่อก่อน ใส่แต่ถุงมือไม่มีที่ดามนิ้ว นิ้วซ้นบ่อยครับ
ตอนนี้
ผมใช้ผ้าล๊อคนิ้ว (Neoplast) พันที่ข้อนิ้ว บวกกับหาผ้าพันข้อมือ
แล้วใส่ถุงมืออีกชั้น ไม่เคยนิ้วซ้นเลยครับ
ถ้าไม่ใส่ถุงมือ ผมว่าเวลาโดนบอลยังเจ็บอยู่ครับ

ใจจริงอยากหาถุงมือที่มีดามนิ้ว แต่งบไม่ถึงก็เลยใช้แบบนี้ไปก่อน อิอิ
Glory Glory Manchester United !!!
ภาพประจำตัวสมาชิก
napaphat

โพสต์โดย killerlegend » อังคาร ต.ค. 26, 2010 02:51

ผมก็เป็นผู้รักษาประตูครับ
ฟุตซอล ผมใช้แต่ ผ้าล๊อก พันที่นิ้ว และก็ที่ข้อมือ
ฟุตบอล ผมใช้ ผ้าล๊อกพันที่นิ้ว ที่ข้อมือ แล้วก็สวมถุงมือ ครับ

เรื่องซ้นสำหรับผมไม่บ่อยครับ นานๆซ้นที

ส่วนเรื่องซื้อถุงมือซื้อมาไว้เลยครับแล้วก็ไปซื้อ ผ้าล๊อก [Neoplast] ตามร้านขายยา มวนนึงราคาประมาณ 20-40 บาท แล้วแต่ร้านครับ
<center><b>LinkinPark : A Thousand Suns
รูปภาพ
รูปภาพ</b></center>
killerlegend

ย้อนกลับไปยัง Academy