Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

มารู้จักกันมากขึั้นสักหน่อยดีกว่า..เพื่อนๆ Red army.????

อัพเดทข่าว พูดคุยสนทนา เกี่ยวกับแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

Re: มารู้จักกันมากขึั้นสักหน่อยดีกว่า..เพื่อนๆ Red army.????

โพสต์โดย AeRedDevil » พุธ ส.ค. 29, 2012 06:02

สวัสดีครับ ชื่อ นาย ศิรนันต์ อินทรัตน์
ชื่อเล่้น เอ๊ะ เพื่อนๆ เรียก ปี
อายุ 22 ปี
ทำงาน เป็นช่างภาพอยู่ที่ บริษัท SP Organizer CR สาขา โรงละครสยามนิรมิต จ้า
เริ่มเชียร์แมนยู ช่วงที่มี รุด ฟาน นิสเตอรอย เป็น ศูนย์หน้าครับ ( เพราะเพิ่งเริ่มจะดูบอลตอนนั้น )
นักเตะที่ชอบ ก็คงไม่พ้นตำนานของแมนยู เอริค คันโตน่า ครับ ( ผมดูวิดิโอการแข่งย้อนหลังบ่อยๆครับเลยชอบ )
รูปภาพ
AeRedDevil
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

Re: มารู้จักกันมากขึั้นสักหน่อยดีกว่า..เพื่อนๆ Red army.????

โพสต์โดย anyapho » พุธ ส.ค. 29, 2012 20:38

ชื่อ ชัยพงษ์ อัญญโพธิ์ ครับ ชื่อเล่น โอปอคับ
อยู่ จ. ขอนแก่น อ.พล
ตอนนี้เรียนอยู่คับ อายุ 15 ปีคับ
เชียร์แมนยูตอนประมาณ 10 ปีก่อนอ่ะครับ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
anyapho
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย Sir.Tongredarmy » อังคาร ก.ย. 04, 2012 09:00

ยินดีที่รู็จัก
รูปภาพ

รูปภาพรูปภาพรูปภาพ

รูปภาพ
Sir.Tongredarmy
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย Vigaen » พุธ ก.ย. 05, 2012 18:55

สวัสดีค่ะ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

จริงๆเราเคยเป็นสมาชิกบอร์ดแมนยูหน้าเพจเดวิดเบ็คแฮมมาตั้งแต่สมัยเพิ่งเริ่มก่อตั้งโน่นเลย แล้วก็เล่นมาหลายปี

หลังๆมาที่บ้านมีปัญหาเกี่ยวกับสัญญาณเน็ต เลยไม่ได้เข้าเล่นที่บอร์ดอีกเลย ซึ่งมันก็นานมากแล้ว ตั้งแต่สมัยเบ็คย้ายไปมาดริดแหน่ะ

เรานึกว่าบอร์ดนี้ไม่มีอยู่แล้วก็เลยไม่ได้ค้นหาอีก จวบจนเข้าเล่นเฟสแล้วไปแอดทีมแมนยู เลยรู้ว่าบอร์ดเบ็คแฮมยังมีอยู่และผู้ดูแลก็ยังเป็นคนเดิม

สมัยนั้นใช้ชื่อล็อคอินอะไรก็จำไม่ได้ มันนานแล้วอะ .... เอาเป็นว่าตอนนี้คือ vigaen ยินดีที่ได้กลับมาเล่นที่นี่อีกครั้งค่ะ
Vigaen
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย ialic » พฤหัสฯ. ก.ย. 06, 2012 13:30

รักแมนยูมาตั้งแต่ ยุค Eric Cantona
I Love Man United ชนะหรือแพ้ ก็ยังรัก
ไม่มีเปลี่ยน ลืมบอกไปว่าผมทำงานด้าน
กราฟฟิค ดีไซน์ ให้ช่วยเหลือด้านกราฟฟิค บอก ไอเอริค

http://www.facebook.com/graphicenter

ไอเอริค คันแต่หน้า
รูปภาพ
ialic
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย NeeDzE » ศุกร์ ก.ย. 14, 2012 11:17

onion8
ผม..ชื่อ ปัณณทัต ชื่อเล่น NeeD ครับ
ตอนนี้อายุ 26 ขวบแว้ว
อาหารที่ชอบ กระเพาเป็ด,ข้าวหน้าเป็ด,ก๋วยเตี๋ยวเป็ดตุ๋น (แดกมันให้หมด555++)
อยู่ จ. ระยอง (ทะเลสวยมากๆน้าครับเพื่อนๆ)
ทำงานที่ Bayer Thai
ตำแหน่ง Staff - Audio Visual Aids
เหตุผลที่เชียรืแมนยู like!
เพราะครั้งแรกที่ดูผลเป็นนะ ดูทีมแมนยูนี่แหละ แล้วดันเล่นชนะด้วย 555++
อีกเหตุผลหนึ่งที่ชอบนะคือ แฟนผีแดงไม่ค่อยขี้โม้เหมือนทีม....................(คู่อริเราอ่ะ)
NeeDzE
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย Aemutd » ศุกร์ ก.ย. 14, 2012 21:05

ชื่อเอ็มครับบบ :D
เชียร์มาตั้งแต่ประถมครับ ตอนนี้อีกไม่กี่ปีจะเข้ามหาลัยละ 55

ยินดีที่พบกับเว็บนี้ครับ :)
Aemutd
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย Tim_ Basswart » จันทร์ ก.ย. 17, 2012 21:14

สวัสดีครับพวกพี่ๆ ชื่อ Bass ครับ

อายุ 23 ปี ครับ อยู่ Kanchanaburi ครับ

ทำงาน ห้องปฏิบัติการ โรงพยาบาล เมโมเรียล ครับ

ผมเป็นคนหนึ่งที่รัก Manchester United มาตลอด13 ปีที่ผ่านมาครับยังไงก็จะเชียร์

ทีมที่ผมรักทีมนี้ไปจนกว่าจะสิ้นลมหายใจเลย 55+ ส่วนตัวผมชอบ Tim Howart มากๆครับ

ไอดอลของผมเลยครับคนนี้ ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวกับพวกพี่ๆเพื่อนๆในบอร์ดนี้ด้วยนะครับ Bass ครับ
Tim_ Basswart
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย Arttizzm » พฤหัสฯ. ก.ย. 20, 2012 10:06

อาร์ทครับ 24ปี

อยู่ระยองครับ

เป็นเด็กผีเมื่อปี1998 ทันดูตอนที่ได้ทริปเปิลแชมป์พอดี

นัดชิงกับบาเยิร์นยังยังคงงดงามในความทรงจำเสมอ

ชอบเบ๊คแฮมมากตอนนั้น โซลชาด้วย

ตอนนี้ แน่นอน RVP+Rooney
Arttizzm
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย cmm » ศุกร์ ก.ย. 21, 2012 14:22

like! สวัสดีครับ
cmm
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย Barcalona » เสาร์ ก.ย. 22, 2012 00:25

หวัดดีครับทุกท่าน ผมชื่อ เป็นต่อ ครับ
ทำงานที่ Ford Motor Thailand เป็น Supervisor
อยู่ แฮมราช อีสเทริน์ชีบอร์ด ระยอง อายุ 28 ปี
แรงบันดาลใจที่เริ่มเชียร์ ผีแดง เพราะจองเสื้อแมนยู
ชุดเยือนแขนยาว ปี 2011-2012 จองได้แล้วแต่เกิด
ปัญหาในบอร์ดที่ประมูลเลยพลาดเสื้อตัวโปรดเจ็บฝังใจ
จึงเริ่มหันมาเชียร์ ผีแดง สุดท้าย รักนะเด็กผีแดง
Barcalona
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย ชวลิต สกุลทอง » พฤหัสฯ. ก.ย. 27, 2012 11:42

ข้อความนี้บอกถึงความเป็นแฟนขนานแท้ได้ครับ
ถึง เกรท วรินทร
ความรู้สึกแบบนี้อาจารย์เป็นมาตั้งนานแล้วเกรท แต่มันกลับกันนิดนึงตรงที่ว่าเมื่อก่อนลิเวอร์พูลเป็นแชมป์ดิวิชั่นหนึ่ง ชนะใครมามากมาย แต่พอเจอแมน ยูจะแพ้แมนยู เพราะแมนยูคิดแบบลิเวอร์พูลตอนนี้คือแพ้ใครได้แต่แพ้ในศึกแดงเดือดไม่ได้ อาจารย์ดูมาหลายสมัยแล้วส่วนใหญ่เกมของแมนยูจะสู้ลิเวอร์พุลไม่ค่อยได้แต่ชนะ ตั้งแต่สมัยเครื่องจักรสีแดงแล้ว ลิเวอร์พุลทำเกมดีมากแต่ก็แพ้ เกมแรกที่อาตารย์สะใจที่สุดคือเกมที่แมนยูชนะ 2-1 ที่เวมลีย์ ชิงเอฟเอคัพ ปี 1977 ซึ่งปีนั้นนิตยสารสตาร์ซอคเกอร็เขียนคอลัมน์ว่า "หงส์หรือปีศาจจะผงาดที่เวมบีย์"ก่อนการแข่งขันตื่นเต้นมากความรู้สึกนั้นยังอยู่ถึงทุกวันี้เลย พอเริ่มแข่งนั่งดูทีวีขาวดำตอนนั้นคนพากย์คือคุณประขา เทพาหุดี ซึ่งแมนยูถูกบุกเยอะมาก แต่ จิมมี่กรีนฮอฟ และปานโช สจว๊อต เพียร์สันทำประตูชัยให้แมนยูชนะ สะใจโดยเฉพาะลูกที่ ลูมาตาริยิงไปชนตัวจิมมี่กรีนฮอฟ แฉลบเข้าประตู ตามด้วมปานโชยิงเต็มข้อด้วยเท้าชวาเช้ามุมประตู ภาพเรย์คลีเมนย์ ผุ้รักษาประตูลิเวอร์พูลหมดอาลัยตายอยากยังจำติดตาอาจารย์จนถึงทุกวันนี้ภาพความเสียใจของ เควิน คีแกน ตอนนั้นอาจารย์เป็นเด็กรู้สึกสะใจ ดีใจตื่นเต้นจนบอกไม่ถูกจริง ๆ ทุกวันนี้ก็ยังตื่นเต้นทุกครั้งที่มีศึกแดงเดือด แต่ลึก ๆก็อยากให้ลิเวอร์พูลทำอันดับให้ดี ๆ จะได้เป็นคู่ต่อสู้ที่คู่ควรเพื่อมนต์ขลังของศึกแดงเดือดจะได้ตื่นเค้นคู่ฟุตบอลอังกฤษและกองเชียร์ตลอดไป
ชวลิต สกุลทอง
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย ly dear » อาทิตย์ ก.ย. 30, 2012 11:56

ชื่อ เดียร์ นะคับ
เรียนอยู่ ลำปาง ปี 4
ชอบแมนยูมาก ถึงขั้นบ้า เชียร์มาตั้งแต่ ปีที่ได้ทริปเปิ้ลแชมป์อะคับ
นักเตะที่ชอบ เบคแฮม สโคลส์ โรนัลโด รูนนี่
ยินดีที่ได้รู้จักคับ
ly dear
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย meganeung » ศุกร์ ต.ค. 05, 2012 16:55

ชื่อ หนึ่ง อยู่เชียงรายครับ
เชียร์แมนยู ตั้งแต่................
เรียนอยู่ เทศบาล6นครเชียงรายครับ สะสมเสื้อตั้งแต่ปี2010
meganeung
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย mrmnm13 » จันทร์ ต.ค. 08, 2012 01:12

ดีคับ...
ชื่อ เอ็ม คับ
กำลังศึกษาอยู่ที่ มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย นิติศาสตร์ ปี 3 คับ
ชอบ แมนยู เพราะ พี่ซื้อนิติยสารฟุตบอลแมนยูฉบับหนึ่ง แล้วค้นเจอพอดี และได้อ่านเรื่องของเบ็คแฮมที่ยิงจากสนาม
เลยชื่นชอบตั้งแต่นั้นคับ^_^
...ยินดีที่ได้รู้จักครับ!!!...
รูปภาพ
I Love Man U
mrmnm13
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

ที่อยู่: 4/41-42 ถนนงามวงซ์วาน ซอยวัดเทวสุนทร แขวงลาดยาว เขตจตุจักร กรุงเทพ 10900
facebook: MrMDroger13

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง เรด อาร์มี่ แฟนคลับ