Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

กลับมาจิงๆแล้วโว้ยยยย นี่แหละ ยูไนเต็ด ที่กุรู้จัก

อัพเดทข่าว พูดคุยสนทนา เกี่ยวกับแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

กลับมาจิงๆแล้วโว้ยยยย นี่แหละ ยูไนเต็ด ที่กุรู้จัก

โพสต์โดย gigamemolial » อาทิตย์ ส.ค. 28, 2016 02:32

สะใจสาสสสสส ปิศาจแดง ที่ถ้านกหวีดยังไม่ดัง มันยังไม่ตายเว้ยยย สะใจ!!!! onion3 onion3
รูปภาพ
เคล็ดลับหน้าใส มีเลิฟคอลลาเจน
ภาพประจำตัวสมาชิก
gigamemolial
ผู้เล่นเยาวชน

facebook: meshielvinglodnamnak
twitter: collagenmelove

Re: กลับมาจิงๆแล้วโว้ยยยย นี่แหละ ยูไนเต็ด ที่กุรู้จัก

โพสต์โดย reddevils777 » อาทิตย์ ส.ค. 28, 2016 08:53

ดูกลับมามีชีวิตชีวาอีกครั้งตรับ สู้สู้ยูไนเต็ด like!
reddevils777
ผู้เล่นสำรอง

Re: กลับมาจิงๆแล้วโว้ยยยย นี่แหละ ยูไนเต็ด ที่กุรู้จัก

โพสต์โดย deucekung » อาทิตย์ ส.ค. 28, 2016 12:44

มันมากครับ เห็นว่ายิงเยอะ แต่ไม่ตรงกรอบซะส่วนใหญ่ แต่ได้ลุ้นแบบตลอด 90 นาที จริงๆ สุดยอดครับ like! like! like! like! onion11
รูปภาพ
deucekung
ผู้เล่นชุดใหญ่

facebook: aidew indy
twitter: @deucekung

โพสต์โดย UpToGru » จันทร์ ส.ค. 29, 2016 10:09

ดูกันยาวๆกว่านี้อีกหน่อยครับ

ลุ้นกันแบบนี้ บางทีก็ไม่ไหว เหมือนกัน ถ้าเรายิงไม่ได้ นี่ คำชม อาจจะเป็นคำด่า ก็ได้ครับ

นัดนี้ผมมองแบบนี้นะครับ...

กองกลาง โดยเฉพาะ แนวรุก ทำอะไรไม่ได้เลย ขาดๆเกินๆ พลาดบ่อย

มาซิยาล ฟอร์มตก ถ้าเป็น ปีที่แล้ว เลี้ยงหลอกหัวทิ่มไปและ
รูนนี่ ยังห่างกับคำว่า มิดฟิลด์ ตัวรุกมาก
มาต้า ดีบางจังหวะ แต่ ก็ยังทำอะไรไม่ได้มากพอใน ฐานะ รุกริมเส้น

เมื่อ แนวรุก เป็นแบบนี้ ส่งผลให้..... ซลาตัน ลงมาต่ำมา รับ จ่าย บอลเองบ่อยเกินไป

บอกเลย ง่วง....

พอ เปลี่ยน แอา แรชฟอร์ด กับ มาคิทายาน ลง เกมส์รุกเพิ่งจะมาดูดีก็ตอนช่วง 20 นาทีท้ายแล้ว

ส่วนแนวรับ

ป๊อกบา กับ เฟไลนี่ โดนแทงทะลุช่องผ่ากลาง บ่อย บางจังหวะ ลงไม่ทัน

ป๊อกบา มีลูกหวือหวา ประสานงานกับ แนวรุก ใช้ได้
แต่ เฟไลนี่ ถึงจะดักเก็บบอลได้ (เพราะตัวสูงใหญ่) แล้วก็ป้ายแปะให้คนอื่นซึ่ง ทำได้แค่นั้น (ส่วนตัวผมมองแบบนี้น)

แบ็คขวา วาเลนเซีย เล่นดีครับ แต่จังหวะ ครอส หรือ จ่ายให้เพื่อนในจังหวะ สุดท้าย คือทำได้ไม่ดีเลย ยิงยัด เปิดไม่แม่น
ต้องปรับปรุง หรือไม่ก็หาผู้เล่นอื่นแทนดู ถ้ามีก็ดีไม่มี ก็ลุ้นกันไป

แนวรับโดยรวมทั้งหมด ถือว่าไม่มีปัญหาอะไรให้หนักใจครับ

มูริโญ่ ต้อง ปรับทีมใหม่แล้วหละครับ โดยเฉพาะ 3 แนว รุก ที่โชว์ฟอร์มฝืด

รูน กล้าดรอปไหม
มาซิยาล ทำยังไงให้กลับมาแจ๋ม
มาต้า เหมาะไหมกับ รุกริมเส้น(ไม่ใช่ให้ ดรอปเลย แต่ต้องลองหาคนอื่นลงเล่นดู)

มาคิทายาน แสดงให้เห็นความแตกต่างในนัดที่ผ่านมา
แรชฟอร์ด เล่นดู มีชีวิตชีวา กว่าคนที่ถูกเปลี่ยนออกไป

โดยรวมล่นดีจริงๆ แค่ 20-30 นาทีท้ายเท่านั้นสำหรับผม

มูริโญ่ต้อง ปรับ อีกเยอะครับ
๐ข้อความตามความรู้สึกส่วนบุคคล เป็นเพียงความคิดเห็นในอีกแง่หนึ่ง โปรดใช้ สมองส่วนบนในการอ่าน๐
๐ยามคุณมีคุณแอบกิน ผมแปลกใจ ยามผมกิน คุณเมียงมอง ผมข้องใจ คุณกินผมกินไม่แปลกอะไร คุณกินผมควัก ผมหนักใจ๐
UpToGru

โพสต์โดย marioac » จันทร์ ส.ค. 29, 2016 11:51

เกมยังดูไม่ไหลลื่น แต่ก็ยังดีกว่าสามปีที่ผ่านมา ตรงที่อย่างน้อยยังแสดงให้เห็น DNA ของปีศาจแดงคือ
บุก บุก บุก ผมว่าทีมครองเกมได้ดีขึ้นมากแล้ว แต่จังหวะเข้าทำยังไม่เด็ดขาด หมูรูนมีความขยันทุ่มเท
แต่ต้องยอมรับว่าเซนส์บอลในการสร้างสรรค์เกม ยังไม่เพียงพอที่จะเล่นในตำแหน่งหมายเลข 10
ถ้าตำแหน่งนี้มีคนที่สามารถปั้นเกมได้ดีๆ น่าจะทำให้เกมรุกดีขึ้นกว่านี้ เพราะกองหน้าอย่างอิบราฯนั้นครบเครื่อง
อยู่แล้ว หนูหมาก ก็ดูขาดความมั่นใจไปมาก เล่นขาดๆเกินตลอด ต้องปรับจูนให้กลับมาให้ได้ เฟลไลนี่
เล่นเกมรับได้ดีผิดหูผิดตามากสำหรับผม และยังมีจังหวะที่กล้าจ่ายบอลไปข้างหน้ามากขึ้น เรียกว่าช่วยเกมรับ
ได้มาก ป็อกบา ทักษะดี ครองบอลเหนียมแน่นใช้ได้ แต่ฟอร์มเท่านี้ยังห่างไกลความเหมาะสมคุ้มค่ากับราคาที่จ่ายไป
marioac

โพสต์โดย petorwitcha » จันทร์ ส.ค. 29, 2016 17:56

เห็นเหมือนกับแฟนผีทั่วโลก คือ ควรดรอบรูนี่ให้มาคิตายานปั้นเกมดูบ้าง...ปีกซ้ายถ้าน้องมาร์กเล่นไม่ได้ก็ให้รัชฟอร์ดลงแทนบ้าง ปีกขวามาต้าก็สลับกับลินการ์ดหรือแรชฟอร์ดก็ได้...ส่วนกลางรับเล่นกันโอเคแล้วนะ เฟลไลนี่เก็บ ปอคบาเชื่อมถือว่าลงตัวพอสมควร..หลังนิไม่ต้องพูดถึงได้ไบยี่มาแข็งขึ้นเยอะ เดเอกายืนง่วงเลย...ส่วนคนที่คุณก็รู้ว่าใครไม่ต้องพูดถึง คุณภาพเขาคับแก้วอยู่แล้ว... like!
ผ้าขี้เหร่ขี้ริ้ว...ผิวกระดำกระด่าง...นั้นมอมแมมแต่ร่าง...สร้างสังคมสะอาด...
petorwitcha

โพสต์โดย gigamemolial » อังคาร ส.ค. 30, 2016 01:39

ส่วนผมมองว่า ควรให้เครดิต ฮัลเต็มๆ การจัดตัวก็โอเคแล้ว ไม่ว่าจะเอาใครลงคงไม่ต่างกันเท่าไหร่ ฮัลรับลึกซ้อน 2-3 ตลอด อย่าลืมว่าทุกทีมที่เจอแมนยู จะทุ่มเท 150%เสมอ ที่แรชฟอร์ดลงมาวูบวาบ ส่วนนึงต้องยอมรับว่าลงมาตอนที่ ฮัล หมดแรงกันหมดแล้วเพราะโดนบดทั้งเกม ถ้าลงมาแต่แรก อาจจะพริ้วไม่ออกก็ได้ เพลอๆ โดนไล่เตะจนแหยงเล่นไม่ออกเพราะยังไม่มีใบเหลือง พลัดกันมาเตะคนละที 2 ที จ่ามู คงมองไว้แล้วว่าเป็นเกมยาวแน่นอน ถ้าทิ้งไพ่เด็ดทุกใบที่มีไปตั้งแต่แรก ท้ายเกมจะแย่เอา แต่ดูแนวทางการเล่นของหนูแรชแล้ว บ่องตง เป็นแฟนคลับเลย ชอบมากๆ

facebook: meshielvinglodnamnak

โพสต์โดย aumisuka » อังคาร ส.ค. 30, 2016 17:00

มีเวลาจูนกันอีกยาวๆ ดูบอลสนุกขึ้นแค่นั้นครับตอนนี้
ดูกันอีกยาวๆ อักสัก 1 ฤดูกาล ไป UCL ก่อน แล้วมาว่ากัน onion76
อ ย่ า แ ห ล ม ใ ห้ ม า ก . . . ร ะ วั ง จ ะ เ ด่ น
aumisuka

โพสต์โดย layling » พุธ ส.ค. 31, 2016 20:51

บอลอักฤษยุคนี้ทีมเล็กไม่หมูเหมือนเมื่อก่อนนะคับที่จะตบเด็กง่ายๆ บอลจริงๆไม่ใช่เกมส์กดนะที่จะส่งกันแม่นๆไหลลื่น100เปอร์เซน
แทนที่จะชื่นชม ถ้าสภาพทีมรูปเกมส์มันแย่ขนาดฟานกัลจะไม่ว่าเลย ก่อนมูมาคุมผมก็ไม่ชอบ มู แต่คนที่ติทีมดูสิใช่ใจดูไม่ใช่จ้องจับผิดทีม เกมส์รุกอาจจะไม่เหมือน เป๊ป เหมือน คล็อป แต่ดูโดยร่วมดิ คู่ต่อสู้แทบไม่มีโอกาสสร้างอันตรายให้เราเลย แสดงว่าเกมส์เราแน่นแค่ไหน แต่ที่สำคัญ มู ดึงเอาความเป็นผู้ชนะนักเตะกลับมา นักเตะลงไปเล่นเพื่อชนะ ไม่ใช่ยุคฟานกัลที่ลงไปเล่นไม่ให้แพ้ ต่อให้นัดหน้า มู ใช้รถบัสกับแมนซิผมก็ยอมขอไม่แพ้ทีมใหญ่ แต่กับทีมเล็กบุกเอา3แต้ม แถมนักเตะเล่นได้ใจด้วยดูเข้าบอลกันดิ เข้าแบบแน่นๆหนักๆ ไม่มีเยาะแยะนี้เพิ่ง3นัดทำได้ขนาดนี้ก็สุดยอดแล้ว เราอย่ามาจ้องจับผิดเลย แต่เห็นด้วยควรพัก รูน สู้ปีศาจแดงจะกลับมาเต็มตัวซักที (อย่างน้อย3นัดผ่าน มู ก็ปิดปากเด็กเป็ดซ่ะเงียบสนิท555)
นี้และชีวิต
layling

โพสต์โดย ตั้ม_สิบล้อ » พุธ ส.ค. 31, 2016 22:23

Fergies time กลับมาแล้วครับ
เชียร์ปีศาจแดง เพราะเป็นทีมปีศาจแดง และเต็มใจยอมรับในการเปลี่ยนแปลงต่างๆ
อดีตมันผ่านไปแล้วช่างหัวมัน...เริ่มต้นรับสิ่งท้าทายใหม่ๆในปัจจุบันดีกว่า...
ตั้ม_สิบล้อ

โพสต์โดย UpToGru » พฤหัสฯ. ก.ย. 01, 2016 16:15

ดูกันยาวๆครับ

นักเตะ เล่นกันดีขึ้นกว่า สมัย ฟาลกัล ป่าว ก็ดีขึ้นจริง

แต่นักเตะที่ เล่นแล้วยังทำได้ไม่ได้ดีเท่าที่ควร ก็มีให้เห็น หรือว่าไม่จริง

ทีมเล็ก ถามว่า สมัยนี้ หมูๆ ให้เคี่ยวง่ายหรือเปล่า คงไม่ใช่ แค่ทีมเล็ก ยังไม่มีอะไรที่ พิเศษ(นักเตะ) ที่จะสร้างความกดดันให้เรามากพอ

แต่ถ้า ทีมเล็ก ทีมกลาง ทีมใหญ่ มีหละ เราคงเล่นด้วยไม่ได้ง่ายๆแน่

นัดที่ผ่านมา กว่าจะได้ประตู เกือบหมดเวลา นี่ขนาดมองว่า บุกโหมรุกกระหน่ำนะ

ดีไหมได้ 3 แต้ม ก่อนหมดเวลา ดีครับ แสดงให้เห็นความมุ่งมั่นดี เหมือนบรรยากาศเก่าๆเริ่มมา

แต่ถ้าเป็นแบบนี้บ่อยๆ ดีไหม ผมมองว่า ไม่ดีครับ

มูริญโญ่ ควรปรับเปลี่ยนอะไรใหม่ดีไหม
ในเมื่อนักเตะ อาจจะมีตัวเลือกที่ดีกว่า

ใครเล่นพลาด ก็คือเล่นพลาด แต่ให้โอกาส ก็คือให้โอกาส ส่วนแฟนบอล ก็ไม่ใช่จะหลับหูหลับตา

โดยรวมมันดูดีขึ้นจริง แต่ เฉพาะคน มันก็ต้องมีการ ปรับเปลี่ยน กันไป
เพราะบอลเพิ่ง เตะไป 3 นัด มีเวลาปรับ จูนอีกเยอะ

ในบอร์ด มีการแลกเปลี่ยนความเห็นกัน อาจจะมีคนเห็นด้วย หรือไม่เห็นด้วย และ
บางครั้ง การติ มันก็เป็นจุดให้สังเกตุ ไม่ใช่จุดประสงค์เพื่อ ด่าหรือว่านักเตะ หรอกครับ

เพราะตอนนี้ มันสวยหรู อยู่ แต่ถ้า ไม่สวยหรู หละ ถึงตอนนั้น ถึงจะรู้ครับ ว่า ติ เพือสร้างสรรค์ หรือ ติ เพื่อด่า
๐ข้อความตามความรู้สึกส่วนบุคคล เป็นเพียงความคิดเห็นในอีกแง่หนึ่ง โปรดใช้ สมองส่วนบนในการอ่าน๐
๐ยามคุณมีคุณแอบกิน ผมแปลกใจ ยามผมกิน คุณเมียงมอง ผมข้องใจ คุณกินผมกินไม่แปลกอะไร คุณกินผมควัก ผมหนักใจ๐
UpToGru

โพสต์โดย gigamemolial » ศุกร์ ก.ย. 02, 2016 07:11

ดูเป็นคนจริงจังกับชีวิตมากเลยคับ ผมนี่ดูเอามันอย่างเดียว ที่เหลือหน้าที่นักเตะ กับ มูมู่ onion2 onion2 onion2

โพสต์โดย UpToGru » จันทร์ ก.ย. 05, 2016 11:35

gigamemolial เขียน:ดูเป็นคนจริงจังกับชีวิตมากเลยคับ ผมนี่ดูเอามันอย่างเดียว ที่เหลือหน้าที่นักเตะ กับ มูมู่ onion2 onion2 onion2

55555 onion2 สำหรับผมนะ

บังเอิญ ผมคงติดนิสัย จาก เกมส์ winning / cm / fm อะครับ

ในเกมส์ ผมจะดู นักเตะ ที่ครองบอล กับ นักเตะตำแหน่งอื่น ว่าเล่นกันยังไง (ถึงแม้ มันจะดู มั่วๆ เวอร์ๆเกินจริง)

มันเลยติดนิสัย เวลาดู ของจริงเยอะ ไปหน่อย

บางครั้ง บางจังหวะ ผมดู นักเตะ ที่ครองบอล ไม่กี่วิ แต่ไปสนใจ นักเตะ ที่อยู่ตำแหน่งว่าง ว่าเล่น+วิ่ง ยังไงมากกว่า
เหมือนจะจริงจังเกินไป แต่ผมรู้สึก สนุกมากกว่า onion8
UpToGru

ย้อนกลับไปยัง เรด อาร์มี่ แฟนคลับ