Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

กล้าที่จะเปลี่ยน

อัพเดทข่าว พูดคุยสนทนา เกี่ยวกับแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

กล้าที่จะเปลี่ยน

โพสต์โดย formen » เสาร์ พ.ย. 05, 2016 20:17

ถ้าขืนดึงดันยังใช้ซลาตันเป็นศูนย์หน้าคงยากที่จะกลับมาได้ขอบอกว่าเพลาลานี้แมนยูผลิตสกอร์ยากมาก
formen
ผู้เล่นเยาวชน

Re: กล้าที่จะเปลี่ยน

โพสต์โดย formen » อาทิตย์ พ.ย. 06, 2016 01:06

มูริญโญ่กล่าวถึงมคิทาร์ยาน

เขาต้องโชว์ฟอร์มให้ดีกว่าเหล่าผู้เล่นที่ผมเอ่ยชื่อไป เรื่องมีอยู่แค่นั้นเอง ผู้จัดการทีมทุก ๆ คนต้องการคว้าชัยชนะ ผู้จัดการทีมทุก ๆ คนบนโลก อยากส่งนักเตะที่พวกเขาคิดว่าสามารถช่วยทีมได้มากกว่า และผมเองก็ไม่แตกต่างกัน”
อ๋อ...ผู้เล่นที่จัดลงไปคนอื่นๆนั่นดีทีสุดแล้วว่างั้นแล้วที่ส่งมคิทาร์ยานลงสนามแทนที่ของมาร์คัส แรชฟอร์ดนั่นคงดีที่สุดแล้วซิแล้วทำไมแพ้ล่ะ....บอลสมัยนี้ถ้าจะเป็นแชมป์มันต้องรุกทำประตูแยอะๆระบบทีมรถบัสเก่าล้าสมัยไปแล้วถ้ามันดีทีมคงไม่ลุ่มๆดอนๆแบบนี้ดูยังไงก็ไปไม่รอด.....ตอนที่เขาเล่นกำลังมั่นดันไม่ส่งลงต่อเนื่องความผิดใครล่ะ

โชเซ่ มูรินโญ่กล่าวถึงซลาตัน อิบราฮิโมวิช

โชเซ่ มูรินโญ่ นายใหญ่ แมนฯ ยูไนเต็ด ชี้แม้เวลานี้ ซลาตัน อิบราฮิโมวิช จะถูกวิญญาณสากกระเบือเข้าสิง และพลาดโอกาสทำประตูหลายครั้ง แต่ยังคงทำผลงานเพื่อทีมได้อย่างยอดเยี่ยม มั่นใจแข้งดาวดังชาวสวีดิช จะคืนฟอร์มซัดเป็นกอบเป็นกำอีกครั้งแน่นอน

รอชาติหน้า....ตอนไหนไม่รู้
formen

โพสต์โดย UpToGru » อาทิตย์ พ.ย. 06, 2016 12:08

ผมขอคิดต่างนิดนึงละกันครับ

มาคิทายาน ลงมามันก็อย่างที่เห็นครับ ฟอร์มยังไม่ดี
เรื่องการเปลี่ยนแทน แรชฟอร์ด มันไม่ใช่จุดประเด็น แต่ ประเด็น คือ มาคิทายาน พอได้รับโอกาสได้ลง สามารถแสดงผลงานได้ดี หรือเปล่า นี่คือประเด็นครับ
ตอนที่ มาคิตายาน กำลังมั่นใจ ไม่ยอมส่งลงเล่น แต่เท่าที่ผมทราบ คือ ได้ลงเล่นมาสำรองแว๊บนึงเหมือนจะดี แต่พอได้ลงนัดต่อมาฟอร์มไม่ดี จากนั้นก็เจ็บ จนคนสงสัย สุดท้ายได้ลงล่าสุด ก็ยังไม่ดีขึ้น

ส่วยเรื่อง ซลาตัน ทุกคนอาจจะมองว่า ฝืดมาก นั้นก็คือเรื่องจริง
แต่ ถ้ามาบอกว่า บอลสมัยนี้จะเป็นแชมป์มันต้องรุก ทำประตูเยอะๆ นั้นก็จริง แต่...

ผมขอบอกว่า เกมส์รุก มันไม่ได้ พึ่งกองหน้า ตัวเดียวนะครับ กองกลาง/ปีก ตัวรุก ก็ต้องทำได้ ยิงได้เหมือนกัน อาจจะรวมถึงกองกลางรับ/กองหลัง ด้วยก็ได้
บอลม้ันเริ่มจาก ประตู ไปกองหลัง ไปกองกลาง ไปกองหน้า
ถ้า หน้าฝืดนัก กองกลางก็ต้องยิงได้สิ ถ้ากองกลางเจ๋งจริง

หลายๆครั้ง ไป โพกัสกับ จุดเดียว แต่จุดอื่นกลับไม่ไปโฟกัสด้วย

ผมอ่านเจอในหลายๆ กลุ่ม ตอนยิงได้แรกๆ เรียกพระเจ้า อย่างนั้นอย่างนี้ พอยิงไม่ได้ ไม่ต่างอะไรกับ หมา เลยทีเดียว
๐ข้อความตามความรู้สึกส่วนบุคคล เป็นเพียงความคิดเห็นในอีกแง่หนึ่ง โปรดใช้ สมองส่วนบนในการอ่าน๐
๐ยามคุณมีคุณแอบกิน ผมแปลกใจ ยามผมกิน คุณเมียงมอง ผมข้องใจ คุณกินผมกินไม่แปลกอะไร คุณกินผมควัก ผมหนักใจ๐
ภาพประจำตัวสมาชิก
UpToGru
ผู้เล่นชุดใหญ่
ผู้เล่นชุดใหญ่

โพสต์โดย akillis » อาทิตย์ พ.ย. 06, 2016 15:25

เฮียหลาแม้จะฝืด ได้โอกาสยิงเยอะ แต่ก็น่าคิดใช่ไหมครับว่าทำไมเฮียหลาถึงหาจังหวะยิงได้เยอะ ทั้งๆ ที่เราก็ไม่มีปีกตัวเด็ดๆ สักคน

อายุแกมากแล้ว แต่ดูการเล่น ยังถือว่ามีประโยชน์ต่อทีมมากๆ ในมุมมองของผมนะ การสร้างเกมส์รุกของเฮียหลาถือว่าดี เพียงแต่จังหวะและโอกาสมันไม่เป็นใจ

เท่าที่ผมมองมูแกก็ไม่ได้รถบัสอะไรทุกนัด แกเลือกเฉพาะนัดที่กำลังเป็นรองคู่แข่ง

อย่าเอาผลงานของทีมตอนนี้เทียบกับเรือ หรือเชลซีเลยครับ พวกเขามีขุมกำลังที่ดีกว่าแมนยูเกือบครบทุกตำแหน่ง

ของเรามีใครกันบ้างที่ทีมขาดไม่ได้ นับๆ ดูอาจจะยังไม่ถึงครึ่งด้วยซ้ำ

ปีนี้คงต้องใจเย็นๆ รอการปรับทีมอีกปีหน้า ซึ่งถ้ามูแกไม่ทำระเบิดแตกที่โอลด์แทรฟฟอร์ด ผมว่าแมนยูยังมีโอกาสกลับมานะครับ (แต่ไม่ใช่กับขุมกำลังในชุดนี้)
รับออกแบบอาร์ตเวิร์ค/ หนังสือการ์ตูน/ Animation2D
email : un_akillis@hotmail.com
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
akillis
สุดยอดระดับโลก
สุดยอดระดับโลก

ย้อนกลับไปยัง เรด อาร์มี่ แฟนคลับ