Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

ใครว่าง ช่วยไป ปรับ ทัศนคติ ป๊อกบา หน่อย

อัพเดทข่าว พูดคุยสนทนา เกี่ยวกับแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

ใครว่าง ช่วยไป ปรับ ทัศนคติ ป๊อกบา หน่อย

โพสต์โดย UpToGru » จันทร์ พ.ย. 28, 2016 02:32

ช่วย ทำงาน ด้วย ฝีเท้า ให้ มากกว่า ความ แอคอาร์ต ใน สนามเยอะๆหน่อย

ฟอร์มก็ไม่ใช่ว่า จะเทพ จน ฝั่งตรงข้ามเขาต้องสอย จนน่าเสียดายอะไร แต่เป็นเพราะความห่วยแตกในการเล่นเองนั้นแหละ จังหวะธรรมดาๆ ยังโดนสอยได้ เอาตัวไม่รอดเลย

ผมเชื่อนะ ถ้า เป็น ป๋ากี๊

ป็อคบา มันคงโดนด่าไปแล้วแหละ

ส่วนนัดนี้ ที่เสมอ ไม่ขอวิจารณ์ละกัน แต่บอกได้อย่างเดียว ห่วย กว่า นัดที่เสมอนัดอื่นอีก (ความรู้สึกส่วนตัวนะครัชชชช)
๐ข้อความตามความรู้สึกส่วนบุคคล เป็นเพียงความคิดเห็นในอีกแง่หนึ่ง โปรดใช้ สมองส่วนบนในการอ่าน๐
๐ยามคุณมีคุณแอบกิน ผมแปลกใจ ยามผมกิน คุณเมียงมอง ผมข้องใจ คุณกินผมกินไม่แปลกอะไร คุณกินผมควัก ผมหนักใจ๐
ภาพประจำตัวสมาชิก
UpToGru
ผู้เล่นชุดใหญ่

Re: ใครว่าง ช่วยไป ปรับ ทัศนคติ ป๊อกบา หน่อย

โพสต์โดย Jackkle » จันทร์ พ.ย. 28, 2016 21:37

ป็อกต้องปรับตัวจริงๆแหละ

ธรรมชาติของฟุตบอลที่อิตาลีกับอังกฤษต่างกันเยอะจะมาเล่นแบบเดิมๆไม่ได้

ตัวอย่างมีให้เห็นเยอะอย่าง เวรอน เครสโป เชฟเชนโก้ มูตู

ปรับไม่ได้ก็คงต้องแพ้ไป
ดูบอลด้วยการเปิดใจ ยอมรับ รับฟัง ความเห็น คำวิจารณ์ ของคนอื่น

ไม่ใจแคบ ไม่ด่าคนที่มาวิจารณ์ ไม่ทำตัวปัญญาอ่อน งี่เง่าไล่แฟนผีด้วยกันไปเชียร์ทีมอื่น
Jackkle

Re: ใครว่าง ช่วยไป ปรับ ทัศนคติ ป๊อกบา หน่อย

โพสต์โดย CloudStrife » พุธ พ.ย. 30, 2016 17:20

เกมล่าสุดที่ แมนฯ ยูไนเต็ด เสมอกับ เวสต์แฮม 1-1 ปอล ป๊อกบา ได้รับคำชมจากนักวิจารณ์ลูกหนังในหนังสือพิมพ์ส่วนใหญ่ที่อังกฤษ โดยได้คะแนนความสามารถ 7 คะแนน สูงที่สุดในทีมปีศาจแดง
นอกจากนี้ยังมีสถิติในเกมล่าสุดดังนี้
สัมผัสบอล 110 ครั้ง
ผ่านบอล 74 ครั้ง
ผ่านบอลสำเร็จ 87%
สร้างโอกาสทำประตู 4 ครั้ง
แอสซิสต์ 1 ครั้ง
ชนะในการดวลลูกกลางอากาศ 6 ครั้ง
เลี้ยงผ่านคู่แข่ง 4 ครั้ง
และแย่งบอลได้ 4 ครั้ง
ถือว่ารักษาฟอร์มการเล่นที่ดีเอาไว้ได้อย่างต่อเนื่อง แม้ครึ่งหลังจะดร็อปๆ ลงไปจากครึ่งแรก แม้บางจังหวะจะฝืนไปหน่อย หรือจับบอลพลาด หรือจ่ายบอลเสีย ซึ่งมันก็ธรรมดาที่จะต้องพลาดบ้าง ใครมันจะเล่นสมบูรณ์แบบร้อยเปอร์เซนต์ตลอดทั้งเกมวะ เอ๊ย! ครับ
คือถ้าดูอย่างตั้งใจจริงๆ ก็จะเห็นว่าฟอร์มโดยรวมถือว่าไม่เลวเลยทีเดียว
onion75 ผมก็ไม่รู้นะว่า แฟนบอลยูไนเต็ดบางคน ต้องการอะไรจากป็อกบา ถึงว่ามันว่าเล่นห่วย อย่างงั้น อย่างงี๊ หรือต้องให้มันยิงทุกนัด ถึงจะบอกว่ามันเล่นดีครับ
รูปภาพ
CloudStrife

โพสต์โดย oneday » พฤหัสฯ. ธ.ค. 01, 2016 11:18

เมื่อคืนดูจังหวะการยิงประตูแล้วปลื้มใจ..

หลากหลายในการเข้าทำ..

มาคิทายาน 2 แอสซิส
oneday
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย UpToGru » พฤหัสฯ. ธ.ค. 01, 2016 11:29

CloudStrife เขียน:เกมล่าสุดที่ แมนฯ ยูไนเต็ด เสมอกับ เวสต์แฮม 1-1 ปอล ป๊อกบา ได้รับคำชมจากนักวิจารณ์ลูกหนังในหนังสือพิมพ์ส่วนใหญ่ที่อังกฤษ โดยได้คะแนนความสามารถ 7 คะแนน สูงที่สุดในทีมปีศาจแดง
นอกจากนี้ยังมีสถิติในเกมล่าสุดดังนี้
สัมผัสบอล 110 ครั้ง
ผ่านบอล 74 ครั้ง
ผ่านบอลสำเร็จ 87%
สร้างโอกาสทำประตู 4 ครั้ง
แอสซิสต์ 1 ครั้ง
ชนะในการดวลลูกกลางอากาศ 6 ครั้ง
เลี้ยงผ่านคู่แข่ง 4 ครั้ง
และแย่งบอลได้ 4 ครั้ง
ถือว่ารักษาฟอร์มการเล่นที่ดีเอาไว้ได้อย่างต่อเนื่อง แม้ครึ่งหลังจะดร็อปๆ ลงไปจากครึ่งแรก แม้บางจังหวะจะฝืนไปหน่อย หรือจับบอลพลาด หรือจ่ายบอลเสีย ซึ่งมันก็ธรรมดาที่จะต้องพลาดบ้าง ใครมันจะเล่นสมบูรณ์แบบร้อยเปอร์เซนต์ตลอดทั้งเกมวะ เอ๊ย! ครับ
คือถ้าดูอย่างตั้งใจจริงๆ ก็จะเห็นว่าฟอร์มโดยรวมถือว่าไม่เลวเลยทีเดียว
onion75 ผมก็ไม่รู้นะว่า แฟนบอลยูไนเต็ดบางคน ต้องการอะไรจากป็อกบา ถึงว่ามันว่าเล่นห่วย อย่างงั้น อย่างงี๊ หรือต้องให้มันยิงทุกนัด ถึงจะบอกว่ามันเล่นดีครับ

เรื่องสถิติ ผมเห็นตั้งแต่แรกๆแล้วครับ ไม่ต้องมายกให้ปวดหัวหรอกครับ มันไร้สาระ เพราะมันไม่เกี่ยวสักนิด

สำหรับผม ถ้าคุณเข้าใจคำว่า ก้มหน้าก้มตาเล่นไป อย่าลีลามากนัก แสดงฝีเท้าให้สุด อย่าไปงอแงโวยวาย กับกรรมการ มากนัก เล่นอย่ายากจังหวะมากนัก
นั้นแหละครับ ที่ผมหมายถึง

ความสามารถ มีอยู่แล้ว แต่ต้องเล่นง่ายขึ้น อย่าฝืน เพราะถ้าเล่นยากเอง มากจังหวะ หมาแมวมันก็แซะ ก็แย่งบอลไปได้ครับ

ถ้าตั้งใจดูบอลอย่างจริงๆจังๆ ก็คงจะรู้นะครับ บอลอังกฤษมันไม่หมู ใช้ทั้งความเร็ว และ กำลัง

ไม่งั้น ผมไม่ยก ป๋ากี๊ ขึ้นมาหรอกครับ
๐ข้อความตามความรู้สึกส่วนบุคคล เป็นเพียงความคิดเห็นในอีกแง่หนึ่ง โปรดใช้ สมองส่วนบนในการอ่าน๐
๐ยามคุณมีคุณแอบกิน ผมแปลกใจ ยามผมกิน คุณเมียงมอง ผมข้องใจ คุณกินผมกินไม่แปลกอะไร คุณกินผมควัก ผมหนักใจ๐
UpToGru

โพสต์โดย UpToGru » พฤหัสฯ. ธ.ค. 01, 2016 11:37

oneday เขียน:เมื่อคืนดูจังหวะการยิงประตูแล้วปลื้มใจ..

หลากหลายในการเข้าทำ..

มาคิทายาน 2 แอสซิส

มะวาน เป็นฟอร์มที่ดี ในการต่อบอล เลยครับ

ต่อแบบง่ายๆ ไม่ต้องลีลา มากเกินไป

บอลจังหวะรุก ต่อกันเร็ว ไม่ชักช้า

ประกอบกับ รูนนี้ มะวาน พริ้ว อึด ทน มาก เล่นบอลจังหวะเดียวได้เร็ว สงสัย คงอยากทุบสถิติประตู เร็วๆ

มาซิยาล ฟอร์มเริ่มมาแล้ว ถ้าเพิ่่มความมั่นใจเต็มร้อย วันคืนดีๆน่าจะกลับมา

ส่วน มาคิทายาน ฟอร์มวันนี้ ดูแล้วคงอีกไม่นาน ถ้าปรับจังหวะบอลอังกฤษได้ คงจะมันส์น่าดู

ส่วนที่น่า ปลื้มใจมากสำหรับผม ก็คง เฮียชไวนี่ ได้ลงสนามเนี่ยแหละ

ปกติ ผมเฉยๆ กับ ชไวนี่ นะ แต่พอเฮีย แก เจอมรสุม ต่างๆ แต่ก็ยังทำตัวเป็นมืออาชีพ มันก็เลยอยากเอาใจช่วย เพื่อให้ได้รับโอกาส
UpToGru

โพสต์โดย oneday » พฤหัสฯ. ธ.ค. 01, 2016 14:07

ส่วนตัวผมก็ชอบชไวนี่...จังหวะบอลดี

แต่คงเพราะอายุหลัก 30 แล้ว มาเจอบอลเร็วของพรีเมียร์

และเจ็บบ่อยไปหน่อย..

ดีใจทีเฮียมูมู่ ยังให้โอกาส ขนาดโดนสั่งไปซ้อมกับทีมสำรอง โดนห้ามต่างต่าง นานา เฮียแกยัง อดทนไม่โวยวาย ดูเป็นมืออาชีพมาก
oneday
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

ย้อนกลับไปยัง เรด อาร์มี่ แฟนคลับ