Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

ขอได้ไหม ฤดูกาลหน้า

อัพเดทข่าว พูดคุยสนทนา เกี่ยวกับแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

ขอได้ไหม ฤดูกาลหน้า

โพสต์โดย UpToGru » จันทร์ ม.ค. 16, 2017 01:46

1. ปีหน้า แมน ยู ไม่ควร เก็บ ซลาตันไว้ เพราะ แมน ยู มีกองหน้า ที่มีความเร็ว มีความขยันขยับไปมามากกว่า ขอให้เป็นสถิติสวยหรู สำหรับ แก ก่อนไปก็พอ
2. ผมไม่แปลกใจ เลย ว่าทำไม แมน ยู ถึง มีข่าว กับ นักเตะ กองหลัง ยกแผง
ชุดปัจจุบันนี้ ดีไหม ผมก็ต้องบอกว่า ดี แต่ ในระดับนึง เท่านั้น คู่กลาง อาจจะพอถูพอไถ ไปได้ ควรจะปรับปรุงหรือไม่ ต้องดูกันไป
แต่ แบ็คซ้าย / ขวา คือ ปัญหา ที่ต้องแก้ เติมเกมส์รุกได้ แต่ ไม่ดีพอ
- วาเลนเซีย ถ้าคิดจะอาศัย ความเร็ว กล้าที่จะกระชาก แบ็คขวา แมน ยู ไม่จำเป็นต้องซื้อ ครับ เพราะ ครบสูตร
แต่ถ้าไม่ใช้ ความเร็วให้เป็นประโยชน์ ก็ควรหา นักเตะ ที่เล่นเกมส์รุกได้ดีกว่านี้ (อาจจะ สลับ กับ วาเลนเซีย ตามจังหวะของเกมส์)
- แบ็คซ้าย จุดนี้ ต้องแก้ไข เพราะเท่าที่ดู ยังหาจุดลงตัวไม่ได้ เกมส์รุก ไม่เด็ดขาด

3. มาซิยาล ต้องพัฒนาตัวเองให้มากกว่านี้ สำหรับปีหน้า

4. ป๊อกบา หวังว่าจะดีขึ้น แก้ไข นิสัยส่วนตัวออกไปบ้าง ปีหน้า คงจะดีกว่านี้เยอะ

5. ปีนี้ ผมหวังแค่ ติดท๊อป 4 แต่ปีหน้า แมน ยู ต้องลุ้นแชมป์เต็มตัวได้แล้ว ถึงแม้ จะต้องซื้อ เสียเงินเท่าไหร่ก็ตาม
๐ข้อความตามความรู้สึกส่วนบุคคล เป็นเพียงความคิดเห็นในอีกแง่หนึ่ง โปรดใช้ สมองส่วนบนในการอ่าน๐
๐ยามคุณมีคุณแอบกิน ผมแปลกใจ ยามผมกิน คุณเมียงมอง ผมข้องใจ คุณกินผมกินไม่แปลกอะไร คุณกินผมควัก ผมหนักใจ๐
ภาพประจำตัวสมาชิก
UpToGru
ผู้เล่นชุดใหญ่

Re: ขอได้ไหม ฤดูกาลหน้า

โพสต์โดย oneday » จันทร์ ม.ค. 16, 2017 11:12

ปีนี้ หวังแค่ top4 ไปเตะ UCL ให้ได้ก่อนพอ..

เสียดายที่ จูนทีมติดช้าไปหน่อย...
oneday
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย formen » จันทร์ ม.ค. 16, 2017 14:17

สาเหตที่แมนยูทำประตูได้น้อยเพราะขาดหน้าที่มีความเร็วจัดจ้านซึ่งในอดีตแมนยูยูมีตัวทีเด็ดอย่างโรนัลโด้ ชิชาริโต้ผมว่าถ้ามี 2 คนนี้ลิเวอร์แพ้ขาดไปแล้วส่วนป็อกบาผมว่าแกจะเล่นไม่ออกถ้าเจอบอลเพรสซื่งเร็วอย่างลิเวอร์พูลรวมถึงคนอื่นๆจุดอ่อนอีกอย่างคือป็อกบาใช้โอกาสเปลืองทำให้ทีมเสียผลประโยชน์ไปถ้าแมนยูออกบอลเร็วเล่นได้หลากหลายยิงประตูได้ทุกตำแหน่งและมีทีเด็ดจากลูกตั้งเตะทุกๆเกมคงไม่มีปัญหาเหตุเพราะเกมพรีเมียรยุคนี้ต้องคิดเร็วทำเร็วและแม่นยำ
formen
ผู้เล่นเยาวชน
ผู้เล่นเยาวชน

โพสต์โดย athanolz » อังคาร ม.ค. 17, 2017 00:08

ปัญหาใหญ่ของทีมผมว่าเป็นเรื่องลูกตั้งเตะเราไม่เคยเลยแม่แต่จะได้ลุ้นจากลูกฟรีคิก เตะมุม เหมือนไม่เคยซ้อมกันเลย ไม่มีลูกสูตรลูกหลอก โยนเข้าไปทื่อๆ

พูดแล้วก็คิดถึงเฮียเบ็ค

onion7 onion7
athanolz

โพสต์โดย ตั้ม_สิบล้อ » พุธ ม.ค. 18, 2017 13:56

ปีนี้ขอ Top 4 แล้วแชมป์ ลีคคัพ ++ ครับ
ที่สังเกตุเห็น แล้วเคยคอมเม้นต์ ไว้หลายๆครั้ง ตามนี้ครับ คหสต.
- แบ็ก ทั้ง 2 ข้าง เร็วจริง โดยเฉพาะ รถด่วน แต่ลูกเปิดเพื่อเข้าทำประตูไม่ค่อยเข้าเป้า (Killer pass)
- การได้ประตูจาก ลูก Corner และ ลูก Free Kick มีน้อยมากๆๆ นับตั้งแต่ พี่เบ็ค หรือ หนูโด้ ย้ายออกไป

แต่ ช่วงหลังๆ จูนติดแล้วนะครับ นักเตะทุกๆคนมีความมั่นใจ และดึงความเทพออกมาได้มากขึ้น แต่ถ้าแก้ไข จากคอมเมนต์ของผมด้านบนได้ ก็จะดีมากๆขึ้นไปอีกครับ like!
เชียร์ปีศาจแดง เพราะเป็นทีมปีศาจแดง และเต็มใจยอมรับในการเปลี่ยนแปลงต่างๆ
อดีตมันผ่านไปแล้วช่างหัวมัน...เริ่มต้นรับสิ่งท้าทายใหม่ๆในปัจจุบันดีกว่า...
ตั้ม_สิบล้อ

ย้อนกลับไปยัง เรด อาร์มี่ แฟนคลับ