Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

เดิมๆ

อัพเดทข่าว พูดคุยสนทนา เกี่ยวกับแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

เดิมๆ

โพสต์โดย formen » พฤหัสฯ. ก.พ. 02, 2017 06:30

นักเตะหลายคนฝีเท้าธรรมดาไปไร้ซึ่งความคมและแม่นยำไม่สามารถสร้างความแตกต่างให้กับเกมได้โดยเฉพาะป็อ กบาฝีเท้าธรรมดามากไม่มีทีเด็ดให้เห็นไม่มีทีเด็ดจากลูกเปิดลูกตั้งเตะความสามารถเฉพาะตัวของนักเตะชุดนี้ทำได้ดีแค่ระดับนึง
formen
ผู้เล่นเยาวชน

Re: เดิมๆ

โพสต์โดย UpToGru » พฤหัสฯ. ก.พ. 02, 2017 09:41

ตะหงิดๆ ตั้งแต่ เปลี่ยนทรงผม 5555
๐ข้อความตามความรู้สึกส่วนบุคคล เป็นเพียงความคิดเห็นในอีกแง่หนึ่ง โปรดใช้ สมองส่วนบนในการอ่าน๐
๐ยามคุณมีคุณแอบกิน ผมแปลกใจ ยามผมกิน คุณเมียงมอง ผมข้องใจ คุณกินผมกินไม่แปลกอะไร คุณกินผมควัก ผมหนักใจ๐
ภาพประจำตัวสมาชิก
UpToGru
ผู้เล่นชุดใหญ่

โพสต์โดย oneday » พฤหัสฯ. ก.พ. 02, 2017 10:12

UpToGru เขียน:ตะหงิดๆ ตั้งแต่ เปลี่ยนทรงผม 5555

คิดเหมือนผมเลย...ตั้งแต่มันทำสีผม ฟอร์มก็เริ่มออกทะเล

ช่วงทำผมทำธรรมดา เล่นเริ่มเข้าที่

ก่อนเตะ ก็คิดว่า นัดนี้ไม่น่าพลาด ทีมบนตารางอุตส่าห์ นัดกันรอ

แต่สุดท้าย ก็ไม่ยอมจี้ตูดเพื่อนขึ้นไป

สังเกตว่า...ที่อันดับทีมเราไม่ขยับไปไหน แช่อยู่ที่ 6 มานานแล้วก็เพราะแบบนี้

พอเราชนะ เพื่อนก็ชนะตาม พอเพื่อนเสมอ เราก็เสมอตาม

แต่พอเพื่อนชนะ เราก็แค่เสมอ ไม่ก็แพ้

แต้มมันถึงไม่ยอมขยับตามไปใกล้สักที..

หรือว่า...โชคชะตาจะกำหนดให้เราให้แค่นี้ สำหรับฤดูกาลนี้..
oneday
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย oneday » พฤหัสฯ. ก.พ. 02, 2017 10:14

ส่วน เมื่อคืน จังหวะเข้าทำติดขัดไปหมด

หน้าไม่คมด้วย...อีกอย่างเจาะข้างไม่ได้ ก็ไม่ต่อบอลทะลุกลางบ้าง

ก็ยังออกข้าง แล้วเปิดเข้ากลางกันอยู่นั้น เปิดก็เสือกไม่ค่อยแม่นอีก..

เฮ้อ.....
oneday
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย formen » พฤหัสฯ. ก.พ. 02, 2017 13:27

มีกลางที่ไม่มีพิษสงยิงประตูไม่ได้สร้างสรรคเกมไม่ไหลลิ่นมีด้านข้างก็เหมือนไม่มีเปิดบอลไร้ทิศทางเหมือนวาเลนเซียมีแต่สปีดสุดท้ายบอลไปแบบไร้ทิศทางไม่มีลุ้นอะไรทำได้แค่เปิดส่งอาจารย์มาเปิดอีกฝั่งอาจจะได้ลุ้นกว่าต้องทำใจว่าเราไม่มีตัวทีเด็ดอย่างในอดีตเช่น กิ๊ก แบ็คแฮม สโคล์ โรนัลโด้ ชิชา ซึ่งนักเตะเหล่านี้สามารถเปลี่ยนเกมได้ในยามคับขันรวมทั้งลูกตั้งเตะ ฟรีคิก ลูกเตะมุมซึ่งต่างจากขุดนักเตะปัจจุบันที่แทบไม่มีให้เห็นเมื่อกลางหลังคุณยิงไม่ได้ไม่แม่นไม่คมหวังแต่หน้าซึ่งมีซาลาตันวันไหนไม่ยิงก็จบข่าวเพราะทั้งแรชฟอร์ด มาซิอาล มาคิตายานจัดอยู่ประเภทผีเข้าผีออกดังนั้นทีมชุดนี้จึงไปไม่ถึงท๊อปโฟร์เสียทีเนื่องจากผลิตสกอร์ยากเย็นกลางที่เคยยิงได้อย่างเอเรร่าก็ยิงออกทะเล ป็อกบารึไม่หวังพึ่งอะไรจากเจ้าหมอนี่อยู่แล้วซื้อมาก็ไม่ได้ช่วยให้กลางวูบวาบแต่อย่างใดหากนักเตะชุดนี้หากไม่สามารถยกระดับฝีเท้าให้ดีกว่านี้ได้ฤดูกาลหน้าก็คงจะเป็นเช่นเดิม
formen

โพสต์โดย UpToGru » ศุกร์ ก.พ. 03, 2017 09:38

สำหรับ ป๊อกบา นะครับ

จนถึงวันนี้ ผมยังไม่เข้่าใจ ว่าทำไม ป๋ากี๊ ถึง ปล่อยออกจากทีม หรือ ตอนที่อยู่กับทีม ถึงไม่ได้รับโอกาสมากนัก

ทั้งๆที่ **เขาว่ากันว่า** เก่ง อนาคตสดใส

ป๋ากี๊ คิดอะไรหว่า????

ด้วยการใช้ชีวิตส่วนตัว ป๊อกบา อาจจะชอบ แฟชั่น สนุก หรรษา แต่ถ้าถามผมนะ ด้วย อายุแค่นี้ ถ้า ป๋ากี๊ ยังอยู่ แกน่าจะเป็นคนแรกของสโมสร ที่ติงในพฤติกรรม ของป๊อกบา ให้ สนใจทุ่มเท ฟุตบอล มากขึ้น

เหมือนอย่างที่ ป๋ากี๊ เคยดูแลก ไรอัน กิีก ในสมัยยังหลงระเริง กับ แสงสี

แต่เท่าที่เห็น มีแต่ อดีตนักเตะ ที่ไม่ได้อยู่กับทีม ออกมาติง

เบ็คแฮม ก็สายแฟชั่น เหมือนกัน แต่มันต่างกันตรงที่ เบ็คแฮม พึ่งพาได้ทุกนัด จะทำหัวมาแบบไหนก็พึ่งพาได้ แต่ ป๊อกบา ยังไม่ใช่ถึงขนาดนั้น
พอ การใช้ชีวิตมันเด่นกว่า ฟอร์มในสนาม ก็เป็นธรรมดาที่จะโดนติ

เท่าที่เห็น ฟอร์มการเล่นระดับโลก+ค่าตัวมหาศาล ผมดูมา มีเกณฑ์ที่เรียกว่า คุ้ม อยู่ไม่กี่นัด นอกนั้นธรรมดา (แล้วแต่คนมองนะครับ อย่า มาม่า กับผมนะขี้เกียจเถียง)

ผมหวังว่า ปีหน้า ถ้าคิดได้ คงจะทุ่มเท เรื่องบอล ให้มากขึ้นก็พอ
๐ข้อความตามความรู้สึกส่วนบุคคล เป็นเพียงความคิดเห็นในอีกแง่หนึ่ง โปรดใช้ สมองส่วนบนในการอ่าน๐
๐ยามคุณมีคุณแอบกิน ผมแปลกใจ ยามผมกิน คุณเมียงมอง ผมข้องใจ คุณกินผมกินไม่แปลกอะไร คุณกินผมควัก ผมหนักใจ๐
UpToGru

โพสต์โดย O[a]si[s] » ศุกร์ ก.พ. 03, 2017 13:55

ตอนแรกคะแนนไล่สปอร์ดูตอนนี้ดิ เพลียจิงๆทีมหัวตารางพลาดเยอะเราก้อพลาดตามตลอด หวังติด1-4คงยากมากได้แต่ลุ้นบอลถ้วยจิงๆ.
O[a]si[s]

โพสต์โดย oneday » จันทร์ ก.พ. 06, 2017 09:46

มาดูกันว่า เมื่อไหร่อันดับจะขยับขึ้นไปมากกว่า อันดับ 6

แช่อยู่มา 2 เดือนหล่ะ
oneday
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

ย้อนกลับไปยัง เรด อาร์มี่ แฟนคลับ