Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

Focus ที่อะไรดี เพื่อไป UCL

อัพเดทข่าว พูดคุยสนทนา เกี่ยวกับแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

Focus ที่อะไรดี เพื่อไป UCL

โพสต์โดย ตั้ม_สิบล้อ » อังคาร มี.ค. 14, 2017 13:25

ปิ๋วไปอีก 1 ถ้วย กับ FA Cup เมื่อคืนนี้
คหสต ผมถือว่าไม่กระทบเลย ได้ก็ดี ไม่ได้ก็ไม่เสียอะไร

ดังนั้น ต้องเลือกว่าจะ Focus ไปที่ไหน ระหว่าง Top 4 หรือ ให้ได้แชมป์ Europa League เพื่อไปเล่น UCL ในปีหน้า พร้อมกับจะได้นักเตะ Big name
คหสต ผมว่า ถ้าไม่ซวยแผ่วซะก่อน น่าจะได้ Top 4 นะครับ ส่วน Europa ถ้า Roma ผ่านเข้ารอบมาได้ จะเป็นก้างชิ้นใหญ่เลยครับ
สรุปคือ ผมโลภครับ เอาทั้ง 2 อย่างเลยครับ

แล้วความเห็นของพวกคุณเป็นอย่างไรบ้างครับ
เชียร์ปีศาจแดง เพราะเป็นทีมปีศาจแดง และเต็มใจยอมรับในการเปลี่ยนแปลงต่างๆ
อดีตมันผ่านไปแล้วช่างหัวมัน...เริ่มต้นรับสิ่งท้าทายใหม่ๆในปัจจุบันดีกว่า...
ภาพประจำตัวสมาชิก
ตั้ม_สิบล้อ
ผู้เล่นชุดใหญ่

Re: Focus ที่อะไรดี เพื่อไป UCL

โพสต์โดย oneday » อังคาร มี.ค. 14, 2017 13:36

ผมก็อยากได้ทั้ง 2 อย่า่ง

ยูโรป้า เราก็ยังไม่เคยได้ ถ้าได้แจ่มเลย..

คิดเล่นๆถ้า..เส้นทางยูโรป้า ถ้าเล่นให้ดี ชนะทุกนัด ก็ได้สิทธิ์ไป UCL

แต่ส่วนเส้นทาง top4 ถ้าเล่นให้ดี ชนะทุกนัด แต่ทีมอื่น ก็ชนะเหมือนเรา ถ้าวัดอันดับตอนนี้ เราก็อด..
oneday
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

Re: Focus ที่อะไรดี เพื่อไป UCL

โพสต์โดย reddevils777 » อังคาร มี.ค. 14, 2017 22:20

อยากได้ยูโรป้ามากๆเลยครับ
reddevils777
ผู้เล่นสำรอง

โพสต์โดย formen » พุธ มี.ค. 15, 2017 00:42

ผมไม่ค่อยคาดหวังนักเตะชุดนี้ซักเท่าไหร่พวกเขาไม่ได้มีจุดเด่นอะไรมากมายในศักยภาพของทีมแค่เล่นได้ดีในระดับหนึ่ง(ซึ่งดูจากการยิงประตูได้น้อยในแต่ล่ะนัด)พวกเขายังต้องอาศัยทั้งดวงและฝีเท้าเป็นองค์ประกอบถึงจะสามารถเป็นแชมป์ยูโรป้าลีกได้หากเป็นลีกภายในประเทศพวกเขาต้องเด็ดขาดกว่านี้ถึงจะติดท็อปโฟร์โดยศักยภาพโดยรวมที่ไม่ค่อยครบเครื่องซักเท่าไหร่การคว้าตั๋วได้ไปแชมป์เปี้ยนลีกในปีหน้าได้ก็ถือว่าดวงเฮงและประสบความสำเร็จแล้วหากทำได้อย่างที่กล่าวด้วยทีมที่เล่นได้แค่ระดับนี้
formen
ผู้เล่นเยาวชน
ผู้เล่นเยาวชน

โพสต์โดย aumisuka » พฤหัสฯ. มี.ค. 16, 2017 17:11

Top4 ต้องมากับดวง และต้องไม่แป็กหัวคิว

Europa เป็นรูปธรรมที่สุดอยากให้โชว์ความเป็นทีมบิ๊กเนมเอามาซํกถ้วย
จะได้มีตั๋วไปเตะถ้วยยุโรป

onion3
อ ย่ า แ ห ล ม ใ ห้ ม า ก . . . ร ะ วั ง จ ะ เ ด่ น
aumisuka

โพสต์โดย UpToGru » ศุกร์ มี.ค. 17, 2017 11:24

ในลีค ต้องเน้น ครับ เพราะ แต้มยังไม่ห่าง ถ้าไม่เอาคะแนน ไปทิ้งขว้างยังไงก็น่าลุ้น

แต่ใน ถ้วยยุโรป เหลือแต่ หัวๆ ทั้งนั้นเลย ถึงจะแข่ง น้อยกว่า แต่ ไม่ใช่งานง่าย

ตอนนี้ คงต้อง เน้นนัดต่อนัดแล้วหละครับ
๐ข้อความตามความรู้สึกส่วนบุคคล เป็นเพียงความคิดเห็นในอีกแง่หนึ่ง โปรดใช้ สมองส่วนบนในการอ่าน๐
๐ยามคุณมีคุณแอบกิน ผมแปลกใจ ยามผมกิน คุณเมียงมอง ผมข้องใจ คุณกินผมกินไม่แปลกอะไร คุณกินผมควัก ผมหนักใจ๐
UpToGru

โพสต์โดย khomkrichest » พุธ มี.ค. 29, 2017 10:56

ใจจริงอยากได้ทั้งสองอย่าง
แต่ถ้าเอาแบบฮาร์ดคอร์หน่อย อยากให้จบแบบว่าเราได้ที่ 5 ในลีค แต่ได้ไป UCL จากการได้แชมป์ยูโรป้า แล้วลิเวอร์พูลที่ได้ที่4 อดไป UCL
onion2 onion2 onion2
ใครจะเป็น เด็กหงส์ ก็เป็นไป
ใครจะเป็น เด็กปืนใหญ่ เราไม่สน
ใครจะเป็น เด็กสิงห์บลู ไม่กังวล
ขอตั้งตน เป็นเด็กผี ดีกว่าเอย
khomkrichest

ย้อนกลับไปยัง เรด อาร์มี่ แฟนคลับ