Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

จะไหวไหมครับ 9 นัดใน 1 เดือน...

อัพเดทข่าว พูดคุยสนทนา เกี่ยวกับแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

จะไหวไหมครับ 9 นัดใน 1 เดือน...

โพสต์โดย ตั้ม_สิบล้อ » พุธ มี.ค. 29, 2017 16:47

ตามหัวข้อเลยครับ ทีมเราจะไหวกันไหม
โอกาสทีมเรามีแล้ว ถ้าเราเก็บตกนัดตกค้างใน EPL ได้ทีมเราจะแซงเป็ดขึ้นที่ 4 ได้เลย แต่ ต้องเจอ หอย เรือ
ในส่วนของ Europa ผมว่าโชคดีที่เจอ อันเดอเลช เพราะเชื่อว่าไม่น่าจะแข็งมากนัก น่าจะผ่านได้ เมื่อเทียบกับทีมอื่น เช่น ลียง เป็นต้น ครับ

คำถามคือ ทีมเราจะไหวกันไหมครับ 9 นัด ใน 1 เดือน (เฉลี่ย 3 วัน / นัด)

ขอความคิดเห็นด้วยครับ
เชียร์ปีศาจแดง เพราะเป็นทีมปีศาจแดง และเต็มใจยอมรับในการเปลี่ยนแปลงต่างๆ
อดีตมันผ่านไปแล้วช่างหัวมัน...เริ่มต้นรับสิ่งท้าทายใหม่ๆในปัจจุบันดีกว่า...
ภาพประจำตัวสมาชิก
ตั้ม_สิบล้อ
ผู้เล่นชุดใหญ่

Re: จะไหวไหมครับ 9 นัดใน 1 เดือน...

โพสต์โดย UpToGru » พฤหัสฯ. มี.ค. 30, 2017 09:50

ไหวไหม กรอบครับ เสี่ยงเจ็บอีก ถ้ามีอะไรขึ้นมา ผลกระทบ ยาว ทั้ง ถ้วยยุโรป ทั้งลีค

มูริญโญ่ ต้องการ อะไรตอนนี้ ผมยังงง

ชไวนนี่ ฟิตพร้อมเล่น แต่กลับไม่เอาลง ทั้งๆที่ มีคิวเตะ แน่นขนาดนี้ แถมปล่อยไปซะและ

นักเตะ ก็มี เจ็บ อยู่หลายคน

เอาครับ เอาที่ มูริญโญ่ สบายใจเลย ถ้าไปได้สวย ก็โชคดีไป ครับ
๐ข้อความตามความรู้สึกส่วนบุคคล เป็นเพียงความคิดเห็นในอีกแง่หนึ่ง โปรดใช้ สมองส่วนบนในการอ่าน๐
๐ยามคุณมีคุณแอบกิน ผมแปลกใจ ยามผมกิน คุณเมียงมอง ผมข้องใจ คุณกินผมกินไม่แปลกอะไร คุณกินผมควัก ผมหนักใจ๐
UpToGru

Re: จะไหวไหมครับ 9 นัดใน 1 เดือน...

โพสต์โดย khomkrichest » ศุกร์ มี.ค. 31, 2017 16:48

ไหวครับ เพราะมูรู้มานานแล้วว่าต้องเจอแบบนี้ต้องเตรียมตัวมาแล้ว
บอลของมูเป็นบอลที่ใช้แรงน้อยครับ เร่งเป็นช่วงๆ ซึ่งถ้าหน้าคมๆ ปิดเกมส์ได้เร็วแต่ละนัดก็ไม่เหนื่อยมาก
เท่าที่สังเกต คนที่เหนื่อยที่สุดคือตัวรุกสามตัวหลังกองหน้า(ถ้าไม่นับ ซึ่งก็เป็นตำแหน่งที่มูมักจะให้เล่นไม่ครบ 90 นาที และ เรามีตัวที่เล่นตำแหน่งนี้เยอะ ถ้าวางแผนดีๆ 9 นัด เราผ่านได้ครับ
ใครจะเป็น เด็กหงส์ ก็เป็นไป
ใครจะเป็น เด็กปืนใหญ่ เราไม่สน
ใครจะเป็น เด็กสิงห์บลู ไม่กังวล
ขอตั้งตน เป็นเด็กผี ดีกว่าเอย
khomkrichest

โพสต์โดย oneday » อาทิตย์ เม.ย. 02, 2017 00:54

นัดแรก ประเดิม เกมส์ในบ้านเจอ เวสบรอม

ซึ่งถือว่าไม่หนัก แต่ก็เก็บ 3 แต้มไม่ได้ ได้แค่เสมอ ทำแต้มหกไป 2 แต้ม

ตัวเจ็บเยอะ+แบน ก็จริง แต่นัดแบบนี้ มันต้อง 3 แต้มป่าวว๊า....เฮ้อ

ลุ้นกันต่อไป
oneday
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย UpToGru » อาทิตย์ เม.ย. 02, 2017 18:59

ผมถึงบอกไงว่า หนัก งานหนักเลย

อย่างที่เห็น ถ้าเล่นบ้านแมน ยู หรือ บ้านเขา ถ้าเป็นทีมเล็ก เขาไม่เล่นแลกด้วย แน่

ปัญหา คือ แมน ยู ก็ต้องเร่งเกมส์ เอง ถ้าจะเอา คะแนน หรือ ชนะ ทำได้ไม่ได้ เสียแรงเปล่า อีกเรื่องนึง

แล้ว ถ้าเจอ ทีม ใหญ่ กลาง เล็ก หรือ พวกวิ่งสู้ฟัด หรือ วางแผนมาดี

แมน ยู ก็ต้อง วิ่งไล่ประกบ อยู่ดี

9 นัดต่อให้รู้ล่วงหน้า ก็ลำบาก ไม่สบายหรอก

ถ้า แมน ยู ปิดเกมส์เร็ว และรัดกุม เวลาที่เหลือ อาจจะสบาย แต่ถ้ายิงไม่ได้หละ เหนื่อย...
๐ข้อความตามความรู้สึกส่วนบุคคล เป็นเพียงความคิดเห็นในอีกแง่หนึ่ง โปรดใช้ สมองส่วนบนในการอ่าน๐
๐ยามคุณมีคุณแอบกิน ผมแปลกใจ ยามผมกิน คุณเมียงมอง ผมข้องใจ คุณกินผมกินไม่แปลกอะไร คุณกินผมควัก ผมหนักใจ๐
UpToGru

โพสต์โดย oneday » อังคาร เม.ย. 04, 2017 14:00

คืนนีี้ เจอทอฟฟี่ ...จะเป็นงัยเน้อ..

เกมส์ในบ้านยังไว้ใจไม่ค่อยได้ ไม่แพ้ในลีก แต่ก็หนักทางเสมอซะส่วนใหญ่
oneday
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

ย้อนกลับไปยัง เรด อาร์มี่ แฟนคลับ