Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

เสมอ..เยอะไปนะมูมู่

อัพเดทข่าว พูดคุยสนทนา เกี่ยวกับแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

เสมอ..เยอะไปนะมูมู่

โพสต์โดย oneday » พุธ เม.ย. 05, 2017 10:06

เสมออีกแล้ว...

แข่ง 29 ชนะ 14 เสมอ 12 แพ้ 3

แพ้น้อยก็จริง แต่หนักทางเสมอ...คิดเล่น ๆ ขอเปลี่ยนจากเเสมอ 12 ได้ 12 แต้ม เป็น ชนะ 6 แพ้ 6 แต้มก็คงได้เยอะกว่านี้.. 18 แต้ม onion11

ดูแล้วปีหน้าคงต้องหาปีกที่เปิดบอลแม่น ๆ เลี้ยงดี ๆ อย่างจริงจังซะที

เมื่อคืนดูแล้ว จังหวะเปิดบอลจากด้านข้าง ไม่ได้ลุ้นเลยสักกะลูก..เปิดติด โยนโด่ง โยนเกิน ดูแล้วเพลียจิต

บอกคำเดียว เสมอได้ก็บุญแล้ว...

่ลุ้นกันต่อไป.. onion3
แก้ไขล่าสุดโดย oneday เมื่อ พุธ เม.ย. 05, 2017 15:00, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ภาพประจำตัวสมาชิก
oneday
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

Re: เสมอ..เยอะไปนะมูมู่

โพสต์โดย UpToGru » พุธ เม.ย. 05, 2017 11:28

เดือนนี้ ถึงต้นเดือนหน้า นักเตะ เหนื่อย กรอบ แต่จะเจ็บหรือเปล่า ต้องลุ้นกันครับ

อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ
ในทีมปัจจุบัน นักเตะ พวกที่ได้ลงเล่นประจำ หรือ บ่อยๆ (ไม่นับพวกที่ได้ลงเล่นแค่ไม่กี่นัด)
อย่าเพิ่ง ดีใจไปนะครับ ว่า ยังไง ตรูก็ตัวจริง แน่ๆ มูริญโญ่ ชอบตรู รักตรู อย่าเพิ่งหลงระเริงไป ครับ

ปีหน้า อาจจะกระเด็นกระดอน ไปสำรองก็ได้ใครจะรู้ เพราะ.....
ปีนี้ มูริญโญ่ คงลองนักเตะที่มี หน้าเก่า/หน้าใหม่ คงพอจะรู้ ศักยภาพ-คุณภาพ ของนักเตะดีพอและ

นักเตะที่ทำได้แค่นั้น ก็คงได้แค่นั้น มูริญโญ่ คงหาตัวที่เขาคิดว่าดีกว่า มาเป็นตัวหลักแน่นอน

ตำแหน่งที่ผมคิดว่า มีปัญหานะครับ

ปีก ซ้าย/ขวา (รวมถึงแบ็ค พวกริมเส้น) ลากเลื้อยได้แย่มาก เปิดไม่มีความคม หาจุดลงตัวไม่ได้
ป๊อกบา กองกลาง ตัวขับเคลื่อนเกมส์ ฟอร์มดีบ้างแย่บ้าง ยังไม่ได้มาตราฐานที่สม่ำเสมอ (แนะนำอย่าเปลี่ยนทรงผม555)
มาติคายาน ฟอร์มหดหาย ถ้าไม่เร่งฟอร์มปีนี้ ปีหน้าจะลำบากสำหรับเค้า
กองหลังตัวกลาง ฟอร์มของ โรโฮ ยังดีกว่า ทุกคนในตำแหน่งนี้

ปีหน้า ถ้า มูริญโญ่ จัดเต็ม แล้วจะหนีไปจากจุดที่ แมน ยู อยู่ตอนนี้ได้หรือเปล่า คงต้องรอดู
๐ข้อความตามความรู้สึกส่วนบุคคล เป็นเพียงความคิดเห็นในอีกแง่หนึ่ง โปรดใช้ สมองส่วนบนในการอ่าน๐
๐ยามคุณมีคุณแอบกิน ผมแปลกใจ ยามผมกิน คุณเมียงมอง ผมข้องใจ คุณกินผมกินไม่แปลกอะไร คุณกินผมควัก ผมหนักใจ๐
UpToGru
ผู้เล่นชุดใหญ่
ผู้เล่นชุดใหญ่

โพสต์โดย formen » พุธ เม.ย. 05, 2017 17:12

ผมเห็นด้วยอย่างที่ซลาตันกล่าว.... "ทั้งทีมมีเขาเพียงคนเดียวที่เป็นสิงโต"
formen
ผู้เล่นเยาวชน

โพสต์โดย HARRY7 » พฤหัสฯ. เม.ย. 06, 2017 12:35

คงจะมีให้ เสมอ อีก Top 4 ยากจริงๆ
อาจจะต้องเน้นๆใน ยูโรป้า แล้วครับ
รูปภาพ
HARRY7

facebook: www.facebook.com/seothesecret

ย้อนกลับไปยัง เรด อาร์มี่ แฟนคลับ