Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

ผ่านมา 2-3 นัด โดยไม่มีป๊อก...

อัพเดทข่าว พูดคุยสนทนา เกี่ยวกับแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

ผ่านมา 2-3 นัด โดยไม่มีป๊อก...

โพสต์โดย ตั้ม_สิบล้อ » จันทร์ ก.ย. 25, 2017 13:29

ก็ผ่านมา 2-3 นัด โดยไม่มีป๊อก นะครับ ดูแล้วไม่มีผลกระทบอะไร อาจเพราะทีมเรายังไม่เจอทีมแกร่งน่ะครับ
แต่หลังจากนี้เป็นต้นไปในระยะเวลาที่ป๊อกเจ็บ (คาดว่าน่ะจะ 2-3 เดือน) จะมีผลอะไรไหมครับ ขอความคิดเห็นด้วยครับ
เชียร์ปีศาจแดง เพราะเป็นทีมปีศาจแดง และเต็มใจยอมรับในการเปลี่ยนแปลงต่างๆ
อดีตมันผ่านไปแล้วช่างหัวมัน...เริ่มต้นรับสิ่งท้าทายใหม่ๆในปัจจุบันดีกว่า...
ภาพประจำตัวสมาชิก
ตั้ม_สิบล้อ
ผู้เล่นชุดใหญ่

Re: ผ่านมา 2-3 นัด โดยไม่มีป๊อก...

โพสต์โดย UpToGru » อังคาร ก.ย. 26, 2017 11:47

ส่วนตัวนะครับ

ฟอร์มของ ป๊อกบา(ก่อนเจ็บ) ช่วงที่ผ่านมา ยังไม่ถึงขึ้นที่ หากเจ็บแล้วจะมีผลเสีย กับ แมน ยู อะไรมากนัก เพราะ

ป็อคบา มีจังหวะ พลิกเล่น ฉาบฉวย เมื่อบอลอยู่กับตัวได้ดี จังหวะจ่าย ดีๆมีให้เห็น แต่ ไม่ใช่ว่าจะเยอะแยะอะไรมาก

จังหวะตื่นตาตื่นใจ จะเห็นเมื่อ บอลอยู่กับตัว มากกว่า จังหวะจ่ายให้เพื่อนร่วมทีม

ซึ่ง ถ้าเมื่อไหร่ จังหวะจ่ายบอล ให้เพื่อนร่วมทีม มีมากกว่าเท่าไหร่ การที่ เจ็บ-ป่วย ไปจะมีผลกับ แมน ยู มากเท่านั้น

มีผลกระทบ อะมีแน่ แต่ เรามี คนที่ว่าง ที่จะทดแทน ได้หลายคน ประสิทธิภาพจะมากน้อย

ซึ่ง ต้อง ดู คู่แข่ง รูปเกมส์ การวางแผนของ มู การแก้เกมส์ ต้องดูกันนัดต่อนัด อยู่แล้ว
๐ข้อความตามความรู้สึกส่วนบุคคล เป็นเพียงความคิดเห็นในอีกแง่หนึ่ง โปรดใช้ สมองส่วนบนในการอ่าน๐
๐ยามคุณมีคุณแอบกิน ผมแปลกใจ ยามผมกิน คุณเมียงมอง ผมข้องใจ คุณกินผมกินไม่แปลกอะไร คุณกินผมควัก ผมหนักใจ๐
ภาพประจำตัวสมาชิก
UpToGru

ย้อนกลับไปยัง เรด อาร์มี่ แฟนคลับ