Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

จะไล่ตามเพื่อนบ้านทันไหมครับ

อัพเดทข่าว พูดคุยสนทนา เกี่ยวกับแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

จะไล่ตามเพื่อนบ้านทันไหมครับ

โพสต์โดย ตั้ม_สิบล้อ » พฤหัสฯ. ธ.ค. 14, 2017 13:59

แรงไม่ตกเลยนะครับ สำหรับทีมเพื่อนบ้านน่ารำคาญ
ตอนนี้ตามอยู่ 11 แต้ม และยังไม่หอยจ่อตามหลังเราอยู่ไม่ห่าง
ขอความเห็นหน่อยครับ ว่าทีมเราจะตามทันไหม

คหสต. ของผม ผมว่าสิทธิ์นะ แต่ต้องอย่าพลาดอีก หรือพลาดให้น้อยที่สุด แล้ว ลุ้นให้ City พลาดบ้าง (พลาดแล้วอาจจะกู่ไม่กลับก็ได้)
เชียร์ปีศาจแดง เพราะเป็นทีมปีศาจแดง และเต็มใจยอมรับในการเปลี่ยนแปลงต่างๆ
อดีตมันผ่านไปแล้วช่างหัวมัน...เริ่มต้นรับสิ่งท้าทายใหม่ๆในปัจจุบันดีกว่า...
ภาพประจำตัวสมาชิก
ตั้ม_สิบล้อ
ผู้เล่นชุดใหญ่

Re: จะไล่ตามเพื่อนบ้านทันไหมครับ

โพสต์โดย iovoi » พฤหัสฯ. ธ.ค. 14, 2017 23:13

ทีแรกก็หวังว่าจะเจอยักษ์ใน UCL และเป๋ลามมาพรีเมียร์ ไหนได้จับเจอหมูจะกลายเป็นว่าตัวหลักได้พักมาเน้นลีกเต็มที่ แล้วส่งชด2ลงไปยืดเส้น ทีนี้คงม้วนเดียวจบ(ทรงนี้อย่างมากก็แพ้ไม่เกิน3นัด)
เราคงต้องเล่นเพื่อรักษาอันดับ 2 แล้วเน้นบอลถ้วยละครับ
รูปภาพ
iovoi

Re: จะไล่ตามเพื่อนบ้านทันไหมครับ

โพสต์โดย UpToGru » ศุกร์ ธ.ค. 15, 2017 18:08

1. นักเตะ คุณภาพ เฉพาะตัว ดีกว่า ในหลายๆ ตำแหน่ง
ตรงนี้ ถ้า แผน คุณมีคุณภาพเต็ม 10 แต่ ผู้เล่นหลายคนๆ เล่นเต็มที่ตามความสามารถได้แค่ 6-7 มันก็อาจจะสู้ ทีมตรงข้ามที่สามารถเล่น 8-9 ไม่ได้
มันเลยไปมีผลกับ ข้อ 2

2.ระบบทีมดีกว่า (ดูง่ายๆ แมน ยู หนักไปทางโยน แต่ แมน ซิ หนักไปทาง ความสามารถ และต่อบอล
ถ้าระบบดีพอๆกัน แมน ยู ต้องเล่นต่อบอลแล้ว แต่พอมันไม่ใช่ เลยหนักไปทางโยน)

แค่ 2 อย่างนี้ ถึงแม้ แมน ซิ จะมีตัวเจ็บ แต่คงไม่หนักหนาอะไร ทรงและทางบอล คงไปได้

แต่ แมน ยู พอขาดใครไป เหมือน ขาดใจ

หลายคนบอก สมัยป๋านักเตะ ก็ไม่ได้เก่ง ทำไมขว้าแชมป์ได้

ถูกครับ ป๋าทำได้ แต่อย่าลืม นี่ ยุคของ มู ไม่ใช่ป๋า มันคนละคนกัน
๐ข้อความตามความรู้สึกส่วนบุคคล เป็นเพียงความคิดเห็นในอีกแง่หนึ่ง โปรดใช้ สมองส่วนบนในการอ่าน๐
๐ยามคุณมีคุณแอบกิน ผมแปลกใจ ยามผมกิน คุณเมียงมอง ผมข้องใจ คุณกินผมกินไม่แปลกอะไร คุณกินผมควัก ผมหนักใจ๐
UpToGru

โพสต์โดย Jackkle » จันทร์ ธ.ค. 18, 2017 00:24

มองความจริงเถอะครับ ไม่มีทางหรอก

แค่แผนการเล่น-ทัศนคติโค้ชก็ต่างกันแล้ว

ต่อให้มีนักเตะเวิรลด์คลาสยกทีม มูก็เล่นรถบัสอยู่ดีแหละ
ดูบอลด้วยการเปิดใจ ยอมรับ รับฟัง ความเห็น คำวิจารณ์ ของคนอื่น

ไม่ใจแคบ ไม่ด่าคนที่มาวิจารณ์ ไม่ทำตัวปัญญาอ่อน งี่เง่าไล่แฟนผีด้วยกันไปเชียร์ทีมอื่น
Jackkle

โพสต์โดย khomkrichest » จันทร์ ธ.ค. 18, 2017 12:23

ถึงจะไม่เต็มใจยอมรับ แต่คงปฏิเสธไม่ได้ว่าฤดูกาลนี้แชมป์พรีเมียร์ลีคคงตกเป็นของแมนซิแน่นอนแล้ว
โอกาสจะไล่ทันคงยาก เต็มที่เราก็อาจจะลดช่องว่างลงมาได้บ้างแต่ก็คงไม่ทันหรอกเนืี่องจาก
1) ถึงจะมีตัวหลักเป็นดาวรุ่งอยุ่บ้างแต่แมนซิมีนักเตะตัวเก๋าอยู่เยอะ โอกาสที่ฟอร์มจะหลุดยาวๆคงยาก
2) มีนักเตะตัวหลักที่แทนที่กันได้ ยกตัวอย่าง ถ้าเป็นปีอื่นๆ ลองกุน หรือ ซิลบา ต้องหายไปหลายๆนัดทีมมีสะดุดแน่ แต่ปีนี้มี เฆซุส กับ เดอบรอย เล่นแทนยาวๆได้เลย
3) กลับกันทีมที่ไล่ตาม (รวมทีมเราด้วย) ยังมีแนวโน้มว่าจะหลุดมากกว่าซะอีก
4) ดวง อย่างที่เห็นกันบางนัดก็ยิงประตูชัยตอนทดเวลาเกือบครบแล้ว หรือ อยู่ดีดีป็อกบาก็มาโดนใบแดงก่อนนัดที่จะดวลกับแมนซิซะงั้น หรือ กุน กับ เอแดร์สัน ที่เจ็บแบบดูเหมือนจะหนัก แต่สุดท้ายแทบไม่ต้องพักเลยก็กลับมาเล่นได้ซะแล้ว
มันเลยเหมือนกับว่าบทมันถูกกำหนดมาแล้วคงหาใครมาฉุดยากซะแล้ว
ใครจะเป็น เด็กหงส์ ก็เป็นไป
ใครจะเป็น เด็กปืนใหญ่ เราไม่สน
ใครจะเป็น เด็กสิงห์บลู ไม่กังวล
ขอตั้งตน เป็นเด็กผี ดีกว่าเอย
khomkrichest

โพสต์โดย patter » ศุกร์ ธ.ค. 22, 2017 23:14

มูรินโญ่ ห่างชั้นกับ เป๊บ ไปไกลแล้วครับ
มูรินโญ่เข้าสู่ขาลงทางความกระหายชัยชนะแล้ว มีความสุขกับการไม่เสียประตูมากกว่าการทำประตูได้
ขณะที่เป๊บ ยังคงความโหดเหี้ยมในเกมรุก และแม้จะสกอร์นำแล้วก็ยังสั่งให้ลูกทีมยิงประตูให้เยอะที่สุด ห้ามเล่นเกมรับ
ต่างกันสุดขั้ว

แมนซี้ตี้มันฉลาดจริงๆ รู้ว่าซื้อเป๊บไม่ได้ เพราะชื่อชั้นและประวัติศาสตร์ของทีมไม่ยิ่งใหญ่เหมือน บาร์เซโลน่า บาเยิร์น
เลยวางแผนแต่เนิ่นๆที่จะซื้อตัวทีมงานของเป๊บมารอไว้ก่อน
พอแมนยูติดต่อไปพร้อมกับแมนซิตี้ ด้วยอำนาจเงินไม่ห่างกันมาก แต่มีทีมงานที่รู้ใจรออยู่แล้ว แถมปีนั้นแมนยูดันซวยได้ไปแค่ยูโรป้า
เข้าทางแมนซิตี้ทุกอย่าง
บรมกุนซือชาวสก็อต & ปีกพ่อมดชาวเวลส์ อัศวินคู่ใจ
รูปภาพ
patter

โพสต์โดย montira2531 » จันทร์ ม.ค. 29, 2018 12:37

ลุ้นยากครับ
montira2531
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

ย้อนกลับไปยัง เรด อาร์มี่ แฟนคลับ