Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

สมิธ กับ ซาฮา

อัพเดทข่าว พูดคุยสนทนา เกี่ยวกับแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

โพสต์โดย ขนุย » พฤหัสฯ. มิ.ย. 14, 2007 22:21

เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยคับ
รูปภาพ
ขนุย
ผู้เล่นชุดใหญ่

โพสต์โดย pe_cc » พฤหัสฯ. มิ.ย. 14, 2007 22:34

แมนยูบราๆ เขียน:
Ripcure75 เขียน:
แมนยูบราๆ เขียน:เอาแต่ว่าซาฮาอยู่นั่นแหละ และก็ยกย่องสมิธมากๆเลยนะ

ตอนนั้น แมนยูซื้อสมิธมาเพื่อเป็นกองหน้า แต่ยิงไม่ค่อยจะได้ แล้วถ้าเป็นคุณ มีกองกน้าแต่ยิงไม่เข้า คุณจะเก็บไว้หรือเปล่าหละครับ ยอมรับว่าเป็นคนเล่นบอลเป็นทีมและขยันนะ แต่เราต้องการกองหน้าที่ทำประตูได้เหมือนกันนะครับ

ไม่ใช่ยิงไม่ได้ แต่ในเมื่อรอยคีนถูกขาย กองหน้าฮาร์ดแมน ก็ต้องยอมโดนจับมาเป็นกองกลาง

ซาฮา ดูมาตั้งนานละ เก่งแค่กับฟูแล่มเท่านั้น ซื้อมาฤดูกาลแรกก็ไม่พีคเหมือนกับฟูแล่ม

แล้วคุรชอบคน ขี้เลี้ยง หรือ คนเล่นบอลง่ายๆ ละ

เป็นผมก็เลือกสมิธดิ เล่นบอลง่ายดีออก เห็นแล้วไม่หงุดหงิดดี

ผมชอบคนทำประตูได้สม่ำเสมอครับ

มันอยุที่จังหวะและโอกาสคับ..
ถ้ากุกลัวกุก้อยอมแพ้แล้ว..ใช่ป่าวแมนยู
pe_cc
ผู้เล่นเยาวชน

โพสต์โดย เบคแก้ว » พฤหัสฯ. มิ.ย. 14, 2007 23:03

สมิะน่าจะยังอยู่ต่อค่อนข้างแน่ เพราะถึงอย่างไรซาฮาก็ฟิตไม่ทัน

งุงิ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
เบคแก้ว
ผู้จัดการทีม
ผู้จัดการทีม

โพสต์โดย ManSmith » พฤหัสฯ. มิ.ย. 14, 2007 23:32

โดยส่วนตัวแล้ว สมิธ จะทำหน้าที่เป็นตัวพักบอล จ่ายบอล ยืนหน้าได้ดี ถ้าเกิดตัวสูงกว่านี้หน่อย ก็คงจะเป็นกองหน้าประเภทพักบอล แบบ ดร็อกบา

ส่วนอันนี้ก็แล้วแต่คนคิดครับ บางครั้ง กองหน้าไม่จำเป็นต้องยิง มีส่วนร่วมทำให้ทีมมีชัยชนะ และประสบความสำเร็จเป็นพอครับ

อันนี้แล้วแต่มุมมองครับ

ปล. กระทู้ สมิธ Vs. ซาฮา หรือสมิธ เพียวๆ มีเยอะแล้วนะครับ - -*
ManSmith

โพสต์โดย laghaime » พฤหัสฯ. มิ.ย. 14, 2007 23:53

เชีย สมิธ ใคร ว่าไงก็ไม่สน คราบ
laghaime

โพสต์โดย oh_army18 » ศุกร์ มิ.ย. 15, 2007 00:19

สองคนนี้มีดีไปคนละอย่าง

ตอนพีคๆ เราว่าซาฮา ก็ไม่ได้กินมิตตี้มากนักหรอกน่า

มิตตี้ ยิงสวยๆคมๆมานักต่อนักแล้ว

ส่วนซาฮา เจ็บบ่อยมากกกก ซื้อมา ยิงได้เยอะ แต่ก็หายไปจากทีมโคตรเยอะอ่ะ ขนาดซาฮา ได้โอากาสจากการบาดเจ็บ

สมิธก็ต้องสมควรได้เหมือนกัน
แล้วที่สมิธเจ็บ ขอถามหน่อยว่าเพื่อใคร เป็นคนอื่น หายเจ็บรู้ตัวเก็บข้าวของขอย้ายแล้ว

เราว่าน่าจะเก็บเอาไว้ทั้งสองคนเลย
หรือถ้าจะขาย ขอเลือกมิตตี้ไว้ อายุแค่ 26 กองหน้าเก่งๆพีคตอน 28-29 ทั้งนั้น มิตตี้นี่เหลือเล่นเข้ากะระบบของผีเท่านั้นเอง

ที่สำคัญ ความทุ่มเท หัวใจ ใครว่าไม่สำคัญคะ??
เราว่า ช่วงหลัง กองหน้าก็มีแค่รุดเท่านั้นแหละที่ยิงประตูเป็นกอบเป็นกำ

เราว่ากองหน้าต้องมีหลายสไตล์ที่ต่างกันไปค่ะ
แล้วมิตตี้ก็ต้องเป็นส่วนหนึ่งในนั้นค่ะ

หัวใจของมิตตี้จะพิสูจน์....เชื่อเรา
IF YOU'RE NOT WITH ME, YOU ARE AGAINST ME!

รูปภาพ

รูปภาพ
oh_army18
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย monkygod » ศุกร์ มิ.ย. 15, 2007 09:07

หุหุ... ผมแนะนำให้ขาย เสื้อนักเตะ แล้วเอาไปซื้อนักเตะดีกว่า จะได้อยู่กันให้ครบ ไม่ต้องเสียดายใครคนนึง แล้วอีกอย่างมันจะได้ตั้งใจแย่งกันลง
•ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว• ตำมะละกอ ทำไมได้ส้มตำ... แปลกไหม
รูปภาพ
monkygod

โพสต์โดย mymax » ศุกร์ มิ.ย. 15, 2007 09:11

ควรเก็บสมิธไว้อย่างยิ่ง แล้วรีบไล่ไอ้ดุกออกไปก่อนที่ท่านดุกจะขึ้นเป็นเทพอีกราย
mymax

โพสต์โดย GOMEZ » ศุกร์ มิ.ย. 15, 2007 09:13

ผมว่าสมิทก็ได้โอกาสลงเล่นพอสมควรนะทั้งแมนยูและทีมชาติ แต่สมิธก็แสดงให้เห็นว่ายังไม่ดีพอ (ว่ากันตามตรงนะ ปีเตอร์ เคร้า ดีกว่า ทั้งความคล่องตัว การเก็บบอล ลูกกลางอากาศ และการหาจังหวะทำประตูด้วย นี่ขนาดผมป็นแฟนแมนยูนะเนี่ย) ส่วนในสโมสร สมิทเล่นบอลง่ายก็จริง แต่สมิทยังขาดความต่อเนื่องในเกม เวลาที่ทีมเราเล่นโต้กลับเร็วบางครั้งก็ไปเสียจังหวะที่สมิท(สมิทไม่มีความคล่องตัว ทำให้เกมไม่ไหลลื่น ซึ่งส่วนใหญ่เวลาโต้กลับพอสมิธได้บอลจะบังบอลไม่ค่อยกล้าเล่น จนทำให้ทีมเสียจังหวะ และเรื่องหาโอกาสทำประตูและหาพื้นที่ว่างยังน้อยเมื่อเทียบกับรูนี่( ซึ่งทั้งๆที่ รูนี่ต้องทำเกมในแดนกลางด้วย) ส่วนตัวผมคิดว่าปล่อยไปเหอะ สมิธอาจจะเล่นได้ดีกับทีมอื่น และเราอาจจะได้กองหน้าที่ดีกว่าสมิท
GOMEZ
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย 2yzx » ศุกร์ มิ.ย. 15, 2007 09:41

คิดดูสิครับ นัดที่ทีมชาติอังกฤษ ชุด บี แข่งกับบราซิลอะ
สมิธไม่ได้เป็นกองหน้าเต็มตัวเหมือนโอเว่นนะครับ หน้าที่ของสมิธ ในทีมชาตินัดนั้นคือประกบ จิลแบร์โต้ ซิลวา แต่ถึงกระนั้น สมิธก๊ยังยิงได้1ประตู

ถ้าสมิตตี้ถูกขายออกไป ผมว่าป๋าแกทำพลาดมหันต์เลยครับ
นักเตะส่วนใหญ่จะฟอร์มดีช่วงอายุ27-28 มิตจังแกเพิ่ง26 ผใว่ถ้าฤดูกาลต่อไปให้มิตจังได้ลงบ่อยๆคงจะได้เห็นฟอร์มแจ่มๆของเขาแน่ อีกทั้งเขาเป็นคนที่มีความมุ่งมั่นต่อเกมและตั้งใจเล่นในเกมทุกเกมเลยครับ ส่วนพี่ดุกแก่แก่แล้วนะผมว่า แต่แกไม่มีลูกเก๋าเลย อายุปูนนี้น่าจะมีความเก๋าเกมกะเค้ามั่ง ดูแกทื่อๆงัยไม่รุอะ สรุปผมชอบมิตจังมากกว่าเยอะเลยครับ
2yzx

โพสต์โดย Blueclash » ศุกร์ มิ.ย. 15, 2007 10:15

มันต้องอยู่สิ สมิธอยู่ต่อไปนานๆนะ
Blueclash

โพสต์โดย antaszz--* » ศุกร์ มิ.ย. 15, 2007 13:06

ก้อยากให้อยู่ทุกคนแหละ.....
เพียงแต่ว่า ถ้าเราเสียเงินไปกะการซื้อเพิ่ม...
แต่ไม่มีรายได้เลย....
ทีมก้พอดีกัน 55 555+

ใจจริงอยากให้สมิธอยู่ 555.
....

ขอป๋าอย่าขายเล้ยยยย...
สาธุ...
<center>

★อยากให้เทอ ปล่อยมือใค รคนนั้น. .
และหัน มา จับมือของชั้นแทน นน - - *.★ .. . . .
เลิ ฟฟๆๆ ยูว วนะ*.✖
</center>

http://cheek-tender.hi5.com
antaszz--*

โพสต์โดย Mamadou Sakho » เสาร์ มิ.ย. 16, 2007 01:07

เมื่อไหร่จะขายพี่ดุกเนี่ย *-*
Mamadou Sakho
สุดยอดระดับโลก
สุดยอดระดับโลก

โพสต์โดย KaToY » เสาร์ มิ.ย. 16, 2007 23:22

ไม่อยากให้สมิธไปเลยนะ รู้สึกไม่ดี รู้สึกแย่ที่จะเห็นสมิธใส่เสื้อทีมอื่นอะ กำ น้ำตาจะไหล
KaToY
ผู้เล่นสำรอง
ผู้เล่นสำรอง

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง เรด อาร์มี่ แฟนคลับ