Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

วิธีดูเสื้อแมนยูฤดูกาล 07/08 ของแท้กับของ copy grade A

(เฉพาะสินค้ากีฬา) ประกาศ ซื้อ ขาย แลกเปลี่ยน สินค้ามือหนึ่ง มือสอง

วิธีดูเสื้อแมนยูฤดูกาล 07/08 ของแท้กับของ copy grade A

โพสต์โดย aek_ » อาทิตย์ ต.ค. 28, 2007 13:11

เนื่องจากมีคนตั้งกระทู้ถามว่าเสื้อแมนยูฤดูกาลล่าสุดของจริงมีความแตกต่างจากของ copy เกรด a ยังไง
วันนี้ผมจะมา review สำหรับคนที่อยากจะซื้อของแท้เก็บไว้ แล้วยังไม่ทราบความแตกต่างครับ

อย่างแรกที่เห็นก็คือเนื้อผ้าของจริงลายทอจะลึกกว่าและความมันเงาความสดของสีก็จะมีมากกว่าของปลอม
แต่สำหรับคนที่ไม่มีของจริงและของปลอมเทียบกันคนนึกภาพไม่ออก
เรามาดูความแตกต่างระหว่างของจริงกับของปลอมจากรูปกันดีกว่า
รูปภาพ
โลโก้ nike ดูความเรียบร้อยจากการปัก อันบนเป็น official อันล่าง copy grade A
สังเกตดูเนื้อผ้าจะเห็นความแตกต่างกันครับ อย่างที่ผมบอกไว้ตอนต้น

รูปภาพ
โลโก้ที่คอเสื้อด้านใน ตัวปีศาจขนาดต่างกันซ้าย copy grade A ขวา official
ลายละเอียดที่เขียน และข้อสำคัญที่สุดคือสีที่ใช้ของปลอม โลโก้ nike กับ size จะเป็นสีเทา[logo nike ชิดซ้ายกว่า]
ส่วนของจริงจะใช้สีเงินสะท้อนแสง
NikeFITDRY กับลายละเอียดด้านล่าง ของปลอมใช้สีเทา ของจริงใช้สีขาว
สังเกตดูจากการ Sceen ของจริงจะเรียบร้อยกว่ามากไม่มีเหลื่อมเลย ลายละเอียดด้านล่าง
ตัวจะบางกว่าแต่ก็ยังคมชัด [ดูความลึกของการทอ รูเนื้อผ้า รูปนี้เห็นชัดครับ]

รูปภาพ
รูปภาพ
ป้ายด้านในเสื้อแตกต่างกันอย่างสิ้นเชิง ของจริงจะมีโลโก้ nike สีดำเล็กอยู่ด้วย
และป้ายสีขาวจะมี 2 ชิ้นซ้อนกัน และลายละเอียดบนป้ายก็ต่างกัน
ส่วนของปลอมเทียบดูจากรูปได้เลย

รูปภาพ
สุดท้าย Tag ที่หลายคนคิดว่าเหมือน ซ้ายเป็น copy grade A ขวา official
สังเกตดูของจริงจะ spot UV มีความมันเงา ของปลอมไม่มี
แล้วก็จำนวนชิ้นของป้ายก็น้อยกว่า ไม่มีป้าย NikeFITDRY กับป้าย manutd.com สีเทาอันเล็กสุด

จะซื้อของจริงแล้วไม่แน่ใจก็ print กระทู้นี้ไปเทียบได้เลยครับ
ปล. ของปลอมอาจมีการพัฒนาให้ใกล้เคียงของจริงมากขึ้นตามเวลา
แต่ของปลอมจะมีต้นทุนในการผลิตอยู่ ไม่ว่าจะทำยังไงก็ไม่มีทางเหมือนของจริงได้ 100%
เพราะต้นทุนในการผลิตของจริงแพงกว่าของปลอมมาก

To be continue.........
แก้ไขล่าสุดโดย aek_ เมื่อ อาทิตย์ ต.ค. 28, 2007 13:32, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง.
aek_
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย Chedd ped » อาทิตย์ ต.ค. 28, 2007 13:16

มันก้อต่างกันพอสมควรนะ
แต่ว่ามอง ไกลๆๆ มะมีใครรู้ร้อกกกกกก 55
ขอบคุณ จขกท ด้วยคับ
Chedd ped
ผู้เล่นเยาวชน

โพสต์โดย championred11 » อาทิตย์ ต.ค. 28, 2007 13:19

มันแน่อยู่แล้ว350-400 กับ 2500-2600
ไม่มีตังค์ซื้อของ Copy Grade A ใส่สบายกระเป๋าครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
championred11
ผู้เล่นชุดใหญ่

โพสต์โดย love_manunited » อาทิตย์ ต.ค. 28, 2007 13:21

อืม ขอบคุณมากครับ
รูปภาพ
love_manunited

โพสต์โดย cumulus » อาทิตย์ ต.ค. 28, 2007 13:26

ขอบคุณครับ :oops:
คิวมูลัสก้อนเล็กๆ ล่องลอยไปตามสายลม
...

รูปภาพ
cumulus

โพสต์โดย lancashire » อาทิตย์ ต.ค. 28, 2007 13:34

ผมจะบอกว่า เสื้อ cop เกรด A ที่ ผมขายอยู่

- ไม่สามารถดูที่โลโก้ไนกี้ได้ครับ เพราะแทบไม่เห็นความแตกต่างเลย
- ไม่สามารถดูที่คอเสื้อด้านในได้ครับ เพราะแทบไม่เห็นความต่างเช่นกัน
- ไม่สามารถดูที่ tag หรือ ป้าย ไนกี้ ที่ห้อยมากับเสื้อได้ครับ เพราะบาง lot tag ห้อยมาเหมือน tag ของจริงครับ อาจจะใช้การ สะท้อนแสงแบบที่คุณ aek_ ดูได้นิดหน่อย

ดูตัวอย่างเสื้อ cop เกรด A ที่ ผมขายอยู่ละกันครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ท้ายสุด ผมจะบอกว่า การดูสามอย่างข้างต้นไม่ชัวรนะครับ

ที่ผมแนะนำคือ ให้ดูที่ ป้ายด้านในเสื้อแบบที่คุณ aek_ บอกครับ อันนี้ของ cop ไม่มีแน่ ไอ้ตราไนกี้ สีดำอะ
และอีกอย่างคือ ริ้วลายผ้าครับ ของแท้จะเห็นชัดกว่ามาก สังเกตดูดีๆ ครับ

ใครอยากดูเสื้อ cop เกรด A แมนยู สีอื่นๆ ก็เชิญที่ http://lancashire.icspace.net/webboard/index.php ครับ

หวังว่าท่านคงไม่ถูกหลอกนะครับ ขอบคุณคุณ aek_ ด้วยที่ให้ความรู้ครับ
lancashire

โพสต์โดย aek_ » อาทิตย์ ต.ค. 28, 2007 13:37

championred11 เขียน:มันแน่อยู่แล้ว350-400 กับ 2500-2600
ไม่มีตังค์ซื้อของ Copy Grade A ใส่สบายกระเป๋าครับ

ของปลอมผมซื้อมาใส่เล่นเตะบอลเลย
ส่วนของจริงผมซื้อมาเก็บครับ

กระทู้นี้ไม่ได้มีเจตนาจะให้คนหันมาซื้อของจริงหรือว่าของปลอม
แต่ให้คนที่ทำงานแล้ว หาเงินได้เอง คิดว่าจะซื้อของจริงดูออก จะได้ไม่โดนหลอก
ส่วนคนที่เงินน้อยยังเรียนอยู่ เค้าก็ยังซื้อของปลอมใส่อยู่ครับ

ผมคงไม่สามารถไปบอกให้ใครซื้อของจริงหรือของปลอมได้ เพราะเหตูผลและปัจจัย
ในการซื้อของแต่ละคนก็ต่างกันออกไป

ด้วยความเคารพครับ
aek_
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย aek_ » อาทิตย์ ต.ค. 28, 2007 13:40

lancashire เขียน:ผมจะบอกว่า เสื้อ cop เกรด A ที่ ผมขายอยู่

- ไม่สามารถดูที่โลโก้ไนกี้ได้ครับ เพราะแทบไม่เห็นความแตกต่างเลย
- ไม่สามารถดูที่คอเสื้อด้านในได้ครับ เพราะแทบไม่เห็นความต่างเช่นกัน
- ไม่สามารถดูที่ tag หรือ ป้าย ไนกี้ ที่ห้อยมากับเสื้อได้ครับ เพราะบาง lot tag ห้อยมาเหมือน tag ของจริงครับ อาจจะใช้การ สะท้อนแสงแบบที่คุณ aek_ ดูได้นิดหน่อย

ดูตัวอย่างเสื้อ cop เกรด A ที่ ผมขายอยู่ละกันครับ

ท้ายสุด ผมจะบอกว่า การดูสามอย่างข้างต้นไม่ชัวรนะครับ

ที่ผมแนะนำคือ ให้ดูที่ ป้ายด้านในเสื้อแบบที่คุณ aek_ บอกครับ อันนี้ของ cop ไม่มีแน่ ไอ้ตราไนกี้ สีดำอะ
และอีกอย่างคือ ริ้วลายผ้าครับ ของแท้จะเห็นชัดกว่ามาก สังเกตดูดีๆ ครับ

ใครอยากดูเสื้อ cop เกรด A แมนยู สีอื่นๆ ก็เชิญที่ http://lancashire.icspace.net/webboard/index.php ครับ

หวังว่าท่านคงไม่ถูกหลอกนะครับ ขอบคุณคุณ aek_ ด้วยที่ให้ความรู้ครับ

แสดงว่าเค้าพัฒนาไปอีกขั้นแล้ว ตามไม่ทันจริงๆ
ต้องขอโทษด้วยครับ ดีที่คุณ lancashire มาบอกลายละเอียดเพิ่มเติม ผมเพิ่งซื้อของ copy มาไม่นานเอง
ไม่คิดว่าจะพัฒนากันเป็นรายอาทิตย์อย่างงี้

ขอบคุณสำหรับข้อมูลเพิ่มเติมครับคุณ lancashire
aek_
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย Neo-Matrix » อาทิตย์ ต.ค. 28, 2007 13:49

ขอบคุณมากครับ สำหรับ ความรู้ ว่าจะซื้อของแท้ไว้ใส่โชว์สักตัว
ไม่เอาไว้ใส่เล่นบอลจะได้ไม่ช้ำใจ อิอิ
รูปภาพ
FreeDom_Ea >> Aey
I luv Manchester United
freedomaey.hi5.com
Neo-Matrix

โพสต์โดย teera555 » อาทิตย์ ต.ค. 28, 2007 13:50

อืมม ตอนนี้ผมใส่ของ copy เกรด F อยู่อ่ะ ขนาดตราสโมสรยังไม่เหมือนเลย อิอิ
จะไปเครียดทำไม ถ้าอยากเชียร์จริง เชียร์ด้วยใจ แล้วไม่ทำใครเดือดร้อนดีที่สุด
เรากำลังกระหาย Tripel Chams!
...........................................................................................

รูปภาพ
teera555
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย championred11 » อาทิตย์ ต.ค. 28, 2007 13:51

aek_ เขียน:
championred11 เขียน:มันแน่อยู่แล้ว350-400 กับ 2500-2600

ของปลอมผมซื้อมาใส่เล่นเตะบอลเลย
ส่วนของจริงผมซื้อมาเก็บครับ

กระทู้นี้ไม่ได้มีเจตนาจะให้คนหันมาซื้อของจริงหรือว่าของปลอม
แต่ให้คนที่ทำงานแล้ว หาเงินได้เอง คิดว่าจะซื้อของจริงดูออก จะได้ไม่โดนหลอก
ส่วนคนที่เงินน้อยยังเรียนอยู่ เค้าก็ยังซื้อของปลอมใส่อยู่ครับ

ผมคงไม่สามารถไปบอกให้ใครซื้อของจริงหรือของปลอมได้ เพราะเหตูผลและปัจจัย
ในการซื้อของแต่ละคนก็ต่างกันออกไป

ด้วยความเคารพครับ

ขอบคุณครับมีประโยชน์อย่างมากครับ

ของปลอมซื้อมาใส่เล่นเตะบอลเหมือนผมเลย
championred11

โพสต์โดย benzjoaquin » อาทิตย์ ต.ค. 28, 2007 13:56

ดีเนาะ
ผมเป็นเด็กผีมาแต่เกิดฮ่ะๆๆ
benzjoaquin

โพสต์โดย lancashire » อาทิตย์ ต.ค. 28, 2007 14:00

ขอเสนอให้ปักหมุดครับ กระทู้นี้ดีจริงๆ
lancashire

โพสต์โดย ThePrideOfManchester » อาทิตย์ ต.ค. 28, 2007 14:18

ประโยชน์ของเสื้อก๊อป คือ มันราคาเหมาะกับเศรฐกิจอย่างนี้ ไส่ลุยได้ไม่กลัวเลนที่ลูกบอลจะเลอะเสื้อ

ประโยชน์ของเสื้อแท้ คือ ความภูมิใจที่ได้มีของจริงไว้คู่กาย และเป็นรายได้ของสโมสร เพื่อนำไปสร้างทีมให้เกียรงไกร

หากไม่มีเสื้อแท้ ไม่มีคนใช้ของแท้ สโมสรก็ขาดรายได้ไปเยอะแน่ๆ

แต่

หากไม่มีเสื้อปลอม ก็คงแสดงออกถึงความรักต่อสโมสรกันยาก เพราะที่ไส่กันอยู่ก็ปลอมเกือบหมด แต่รักสโมสรจริง

ขอขอบคุณทุกท่านที่มาช่วยกันให้ข้อมูลในกระทู้นี้นะครับ
<marquee>"My greatest challenge is not what's happening at the moment, my greatest challenge was knocking Liverpool right off their fucking perch. And you can print that" - Sir Alex Ferguson, quoted in an interview with the Guardian in 2002.</marquee>
ThePrideOfManchester

โพสต์โดย Mamadou Sakho » อาทิตย์ ต.ค. 28, 2007 14:30

เดินๆอยุ่ คงไม่มีใครเดินเข้ามาถามหรอกเนอะ

นายๆของแท้ของปลอมอ่ะ มีหวัง โดนงัดหน้าพอดี 555+
Mamadou Sakho
สุดยอดระดับโลก
สุดยอดระดับโลก

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง ซื้อขาย