Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

เกมผู้จัดการทีม trophymanager สนุกมันเร้าใจ สมัครกันหรือยัง

พูดคุยเกี่ยวกับเรื่องเกมส์ สำหรับคอเกมส์โดยเฉพาะ

เกมผู้จัดการทีม trophymanager สนุกมันเร้าใจ สมัครกันหรือยัง

โพสต์โดย pikcub » เสาร์ พ.ค. 26, 2012 22:45

Trophymanager คืออะไร

Trophymanager คือเกมผู้จัดการทีมฟุตบอลออนไลน์ เล่นผ่านเว็บไม่ต้องติดตั้ง

เกมส์นี้มีผู้เล่นที่ Active กว่า 132,554 คน

คนไทยเล่นกันเยอะ ระบบเยี่ยม ที่สำคัญมีภาษาไทยด้วย ระหว่างแข่งแชทกับเทพๆ ขอคำชี้แนะได้ บอร์ดนี้ก็เล่นกันเยอะ

**ตั้งชื่อทีมเราเองได้ ตอนสมัครนะครับ**

มันท้าทายตรงควบคุมการเงินของเรานี่แหละ เพราะเกมส์นี้ระบบควบคุมเงินเฟ้อดีเยี่ยม ตามด้านล่างเลยครับ แนะนำให้เลือกลีกประเทศไทยนะครับ จะได้แข่งพร้อมกัน คุยกันได้

ใครสมัครแล้ว โพสบอกชื่อทีมหรือ Club ID ไว้ก็ดีนะครับ

www.trophymanager.com

like!
pikcub
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

Re: เกมผู้จัดการทีม trophymanager สนุกมันเร้าใจ สมัครกันหรือ

โพสต์โดย pikcub » เสาร์ พ.ค. 26, 2012 23:22

หน้าที่ของท่าน

พาทีมชนะทุกนัด นั่นคือเป้าหมายหรือไม่ก็พาทีมอยู่ด้านบนตาราง ขึ้นชั้นไปเรื่อยๆจนถึงลีคอันดับหนึ่งของประเทศ

และพาทีมไปสู่ระดับอินเตอร์ของทวีปครับ

สุดยอดผู้จัดการทีมอย่างท่านต้องเน้นที่:

วางแผนการเล่นเพื่อชัยชนะ
ซื้อ/ขายนักเตะเพื่อสร้างทีมที่สุดยอด
มองการไกลถึงการสร้างเยาวชนและฝึกซ้อมทีมใหญ่ทีมเล็กให้พร้อมเสมอ
รักษาสภาวะการเงินให้ยอดเยี่ยมอยู่เสมอ

ทุกๆสัปดาห์

รูปภาพ

ฤดูกาลการแข่งขัน

ฤดูกาลของ TM นั้นยาว12สัปดาห์ เท่ากับการแข่งขันทั้งหมด 34 นัดในลีค(3นัด/สัปดาห์)หรือมากกว่านี้ เมื่อจบ

ฤดูกาลก็จะมี"การอัพเดทช่วงปิดฤดูกาล"ในวันจันทร์ถัดมา รวมถึงการเลื่อนชั้น, ลดชั้นและอื่นๆอีกมากมาย

เคล็ดไม่ลับ

อย่างแรกที่ควรทำก็คือสร้างทีมที่แข็งแกร่งก่อน ดังนี้ครับ

เลือก11นักเตะมาลงแผนการเล่นที่คุณเลือกก่อน นักเตะทุกคนจะมีระดับ0-5ดาวของความเก่งอยู่ ดาวมากกว่า

ก็มักจะเก่งกว่าครับ
หาจุดอ่อนใน11ตัวแรกของท่านแล้วไปที่ เพื่อหาซื้อนักเตะที่เก่งกว่ามาเสริมทีมทีมจะได้แข็งแกร่งขึ้นไปอีกครับ
ลองขายนักเตะ. โดยอาจจะปล่อยพวกที่ไม่ติดทีมออกไปหรือขายดาวดังเพื่อเงินก้อน ก็ลองคิดดูครับ
อย่าลืมพิจารณานักเตะดาวรุ่งของท่านทุกๆวันเสาร์ นักเตะที่อายุยังน้อยมักจะได้ราคากว่าพวกที่แก่แล้ว ส่วน

ดาวรุ่งถ้ามีโอกาสเก่งระดับ3ดาวหรือมากกว่าก็น่าสนใจนะครับ

เครดิต : http://trophymanager.com/user-guide/abo ... g-started/
pikcub
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

ย้อนกลับไปยัง Games