Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

ช่วยแนะนำหน่อย อยากได้ PC ประกอบ

พูดคุยเกี่ยวกับเรื่องเกมส์ สำหรับคอเกมส์โดยเฉพาะ

ช่วยแนะนำหน่อย อยากได้ PC ประกอบ

โพสต์โดย tomoyajazzy » พฤหัสฯ. มี.ค. 21, 2013 15:56

คือ ผมอยากจะซื้อคอมประกอบสักเครื่อง กะว่าจะเอามาเล่น เกมส์ PES 2013 แบบภาพสวยๆ เพราะตอนนี้เล่นที่ โน็ตบุ๊ค แล้วไม่ค่อยมัน(สเปกต่ำสุดดด) แต่ก็เป็นคนที่ชอบเล่นเกม Resident Evil ด้วย อยากจะเล่น ภาค 5 มาก เพื่อนบอกว่า ถ้ามี PC ดีๆสักเครื่องก็เล่นได้แล้ว

แต่เกม Resident Evil ได้ข่าวว่ามันกินสเปกมากด้วย แล้วผมก็ไม่มีความรู้เกี่ยวกับ ราคา สเปก อะไรพวกนี้เลย เลยอยากขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ หน่อยครับ ว่า ประกอบเครื่อง ประมานเท่าไร ถึงจะเล่นเกมที่บอกมาได้แบบมันๆ สบายๆ ไม่ตุก ภาพสวย งบมีประมาน 15000 ครับ ขอบคุณครับ

ปล. ผมไม่เล่นเกมส์ออนไลน์ กะมาเล่นเกมออฟไลน์อย่างเดียว เพราะเล่นออนไลน์ไม่เปน ส่วนบอก ราคาอุปกรณ์ได้ด้วยจริงดี ขอบคุณครับ
tomoyajazzy
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

Re: ช่วยแนะนำหน่อย อยากได้ PC ประกอบ

โพสต์โดย swensenman » ศุกร์ มี.ค. 22, 2013 02:18

ไปที่ บานาน่า IT ตามห้างได้เลยครับ เพราะผมเจอปัญหาเดียวกับคุณเลย ไปถึถง ประกอบราคา+ - ไม่แพงกว่าพันธุ์ทิพย์มากนัก และผ่อนผ่านบัตร SCB ได้ครับ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
swensenman
ผู้เล่นชุดใหญ่

Re: ช่วยแนะนำหน่อย อยากได้ PC ประกอบ

โพสต์โดย Godofcaos » ศุกร์ มี.ค. 22, 2013 21:09

ทุ่มไปกับ จอ การ์ดจอ แรม อย่างอื่น เอาธรรมดาพอ...15000 น่าจะอยู่
Add face ผมด้วยนะ พลพรรคผีแดงทั้งหลาย..John Coner

รูปภาพ
Godofcaos

facebook: https://www.facebook.com/johnconer07

โพสต์โดย teepark » เสาร์ มี.ค. 23, 2013 02:05

http://www.overclockzone.com/forums/for ... 3%E0%B8%94

ไปตั้งกระทู้ถามในนี้เลยครับ ได้คำตอบแน่นอน like! onion3
Park Ji Sung
teepark

ย้อนกลับไปยัง Games