Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

มีใครเล่น League of Legends บ้างคะ

พูดคุยเกี่ยวกับเรื่องเกมส์ สำหรับคอเกมส์โดยเฉพาะ

มีใครเล่น League of Legends บ้างคะ

โพสต์โดย kukiiez » เสาร์ ก.ย. 24, 2011 03:41

ใครเล่นบ้างเอ่ย League of Legends
เกมส์คล้ายๆ ดอทเอจ้า ภาพสวยกว่ามากมาย เอฟเฟคเริศ
คนสร้างก็มาจากทีมสร้างดอทเอนะ ออกมานานละ อิอิ

เราเล่นอยู่ แต่ต้องเล่นกับต่างชาติ ไม่ค่อยมีคนไทย
ศัพท์จะต่างกันมากมาย เช่น
C center ฝรั่งจะเรียกว่า mid
R right ฝรั่งจะเรียกว่า bottom
Left ฝรั่งจะเรียกว่า Top
ศัพท์มีอีกเยอะเลย ทีแรกเล่นก็งงๆ ตอนหลังรู้ละ onion16
ใครเล่นแอดมาคุยกันๆ เล่นกันหนุกๆคะ :)

เกมส์นี้เวลาผสมไอเทม ไม่ต้องมานั่งหาว่าอันนั้นอยู่ไหน เพราะมันจะขึ้นให้เลย
ว่าไอเทมนี้เหมาะสำหรับตัวนี่ กดคลิก ซื้อได้เลย เล่นง่ายจ้า
ลองไปหาตัวอย่างเกมส์ใน Youtube ดูนะคะ like!
Glory Glory MAN UTD <3
Twitter : @kukiiez , Instagram : kukiiez
www.kukiiez.com
ภาพประจำตัวสมาชิก
kukiiez
ผู้เล่นสำรอง

Re: มีใครเล่น League of Legends บ้างคะ

โพสต์โดย zStepz » เสาร์ ก.ย. 24, 2011 12:58

ผมเล่นอยู่ครับ

แต่รู้สึกว่าคนไทยจะไม่ค่อยรู้จักมากเท่าไหร่

ปล.สนุกมากเกมนี้
zStepz
ผู้เล่นเยาวชน

Re: มีใครเล่น League of Legends บ้างคะ

โพสต์โดย thorn009 » เสาร์ ก.ย. 24, 2011 13:59

เลิกเล่นเกมส์ออนไลน์ไปนานแล้วครับ onion8
รูปภาพ
thorn009
ผู้เล่นชุดใหญ่

โพสต์โดย mosdevil » เสาร์ ก.ย. 24, 2011 18:51

เล่นแต่ HoN @ Dota อ่ะครับ ^^
3 Midfielder Of Portugal
รูปภาพPortugal
mosdevil

โพสต์โดย kukiiez » เสาร์ ก.ย. 24, 2011 19:49

zStepz เขียน:ผมเล่นอยู่ครับ

แต่รู้สึกว่าคนไทยจะไม่ค่อยรู้จักมากเท่าไหร่

ปล.สนุกมากเกมนี้

ช่ายเลย คนไทยไม่ค่อยรู้ :D
Glory Glory MAN UTD <3
Twitter : @kukiiez , Instagram : kukiiez
www.kukiiez.com
kukiiez

โพสต์โดย hipzangels » อังคาร พ.ย. 08, 2011 20:41

ผมเคยเล่นอยู่นะตั้งนานแระ ก็โอเคดีถึง-ภาพจะสวยสู้ดอทหรือฮอนไมได้ก็เถอะ
hipzangels

โพสต์โดย Pl2incess » พฤหัสฯ. ธ.ค. 15, 2011 17:20

เราเล่นอยู่จร้า แต่เล่นเซิร์ฟของประเทศจีนอ่ะ ตอนแรกไม่ได้กะจะเล่นหรอก พอดีแฟนเล่นอ่ะ (แฟนคนจีน) เราก้อเลยต้องเล่นเซิฟของจีนไปโดยปริยาย แหะๆๆ เป็นการเรียนภาษาไปในตัว มันส์มากเลยเกมนี้ ติดงอมแงม เล่นยันเช้าทุกวันเลยอ่ะ แต่หงุดหงิดเวลามันชอบแล็ค แล้วก้อปรังปรุงทุกอาทิตย์เลย
Pl2incess
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

ย้อนกลับไปยัง Games