Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

แนะนำนักเตะดาวรุ่ง+แหล่มๆใน FIFA12 กันครับ

FIFA 2010, FIFA Online, FIFA Manager, FIFA Soccer

แนะนำนักเตะดาวรุ่ง+แหล่มๆใน FIFA12 กันครับ

โพสต์โดย Lineman » ศุกร์ พ.ย. 18, 2011 14:12

แนะนำนักเตะดาวรุ่ง+แหล่มๆใน FIFA12 ในโหมด Career Manager

คนแรกนะครับในตำแหน่ง CF-Lerndro
กองหน้าตัวนี้เป็นตัวเลือกแรกของผมเลยครับ วิ่งเร็วยิงแรงจาก ทีมGremio มีสกิลวิ่งเร็วแถมสกิลClinical Finishers เข้าไปใน 25 หลามีเสียวตลอด มีความยิงแม่นยำสูงในกรอบเขตโทษ ราคาไม่แพงมาก แต่ต้องปั้นนะครับ เพราะอายุมันเพิ่ง18เอง รับรองโตขึ้นแหลมโคตร

มาคนที่สอง ในตำแหน่ง CB,RB Benedetti
นักเตะในตำแหน่งเซนเตอร์ ดาวรุ่งเช่นกัน โหม่งดี แข็งแกร็ง ขอดีคือวิ่งเร็ว ไว้จับกองหน้าความเร็วสูง ถือว่าครบเลยเช่นกัน ราคาไม่แพงมาก ถือว่าเป็นเซนเตอร์ตัวแรกหนึ่งของผมเช่นกัน

คนที่สาม ในตำแหน่ง CDM Casemiro
เป็นตัวรับดาวรุ่งจากเซา เปาโล แข็งแกร่ง วิ่งดี แถมส่งบอลใช้ได้อีกต่างหาก ไม่เคยรู้จักมาก่อนเลย มาเล่นฟีฟ่าภาคนี้ถึงรู้ ตอนนี้ตัวจริงมีข่าวกับทีมดังๆแล้ว

คนที่สี่ ในตำแหน่ง CB A.Ogbonna

เซนเตอร์สุดจ๊าบของผม สิ่งเร็วโคตร อึด ถึง โหม่งๆได้ดีเลย พลังไปได้ถึง 87 โอ้ไม่ซื้อไม่ได้แล้ว

คนที่ห้า ในตำแหน่ง LW Y.Soumahoro

ปีกชื่อนี้คุ้นๆไหมครับ ใช่แล้วย่าย่าของทีมเมืองทองไงครับที่ย้ายไปเก็ง ถือเป็นอะไหล่ที่ผมเอามาเป็นสำรอง มีความเร็วสูง โดยรวมเอามาเล่นแทนนักเตะที่เจ็บได้ ราคาไม่แพงด้วย พลังไปถึง 81 เลย โอ้ เห็นแบบนี้เมืองทองเสียดายเลยไหม

คนที่หก ในตำแหน่ง GK M.ter Stegen

โกลดาวรุ่งชาวเดนมาร์ก ที่เป็นอีกในตัวเลือกผมเช่นกัน มีความเร็ว แถมปัดลูกเหลือเชื่อๆได้หลายที่อีกด้วย หลุดเดียวแล้วโอกาศยิงเข้ายาก

คนสุดท้าย ในตำแหน่ง ST Andre Schurrle

เป็นอีกกองหน้าจากเลเวอร์ที่ผมไม่รู้จัก ผมคงไปอยู่หลังเขามา 555 จริงๆก็ไม่รู้จัก มาเล่นฟีฟ่าภาคนี้ถึงรู้ มีความไว ยิงไกลเยี่ยม หาตำแหน่งดี ถือเป็นกองหน้าที่ผมซื้อบ่อยๆเช่นกัน

และอีกหลายตัวที่ดังๆ เช่น Lucas(ไม่ใช่เลว่านะครับ) M.Gotze Kagawa Christian Eriksen พวกนี้คงไม่ต้องบรรยายสรรพคุณกันให้มากนะครับ

ส่วนเพื่อนๆคนไหนมีตัวแนะนำก็มาแชร์ แลกเปลี่ยนความคิดเห็นได้นะครับ
รูปภาพ
ผู้ตัดสิน กรรมการ กกต ปปช น้าติงฮาร์ดคอร์....
ภาพประจำตัวสมาชิก
Lineman
ผู้เล่นสำรอง

Re: แนะนำนักเตะดาวรุ่ง+แหล่มๆใน FIFA12 กันครับ

โพสต์โดย devil_never_die » ศุกร์ พ.ย. 18, 2011 15:12

ดีเลยกะหลังหากองหลัง กะ แบ็คขวาพอดีเลย พอลองเซ็ตค่าของFIFAแล้ว แหล่มกว่าPESอีก แต่PESเล่นมันกว่า FIFAภาพสวยดี
รูปภาพ
devil_never_die
ผู้เล่นชุดใหญ่

Re: แนะนำนักเตะดาวรุ่ง+แหล่มๆใน FIFA12 กันครับ

โพสต์โดย Lineman » ศุกร์ พ.ย. 18, 2011 15:19

ใช่ครับสำหรับผมก็เช่นกันชอบหมด ทั้งสองเกม แต่เพิ่งมาหัดเล่นฟีฟ่าไม่นานแล้วติดใจ มันเหมือนจิงมากกว่า
สัหรับแบ็คขวาแนะนำ K.walker ของสเปอครับแหล่มๆ ซ้าย santon
รูปภาพ
ผู้ตัดสิน กรรมการ กกต ปปช น้าติงฮาร์ดคอร์....
Lineman

โพสต์โดย Enforce » ศุกร์ พ.ย. 18, 2011 16:46

Santon แหล่มจริงครับท่าน แต่อีกตัวคือ Stevan Jovetic ตัวนี้แหละสุดจ๊าบเลย ลองใช้ดูครับแล้วจะรู้ ^^
Enforce
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย Lineman » ศุกร์ พ.ย. 18, 2011 16:58

โอะโจเวติกหรอคับ ให้เล่นตำแน่งไหนครับ แบบนี้ต้องลอง กำลังจะเล่นนิวคาสเซิ่ลใหม่เลย
รูปภาพ
Lineman

โพสต์โดย Godofcaos » ศุกร์ พ.ย. 18, 2011 20:23

ดาวรุ่ง พวกเยอรมัน มาแรง Gotze reus draxler predersen อะไรพวกนี้
Add face ผมด้วยนะ พลพรรคผีแดงทั้งหลาย..John Coner

รูปภาพ
Godofcaos

facebook: https://www.facebook.com/johnconer07

โพสต์โดย hkit » พุธ มิ.ย. 13, 2012 15:40

A.Ogbonna แนนำเลยครับ ถูกและดี
hkit
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

ย้อนกลับไปยัง FIFA