Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

มาแล้วจ้า Fantasy Premier League 2009/10

Fantasy Premier League, Uefa Champions League, etc.

โพสต์โดย tung145 » พฤหัสฯ. ก.ค. 30, 2009 03:13

join แล้วนะครับเล่นด้วยคนครับปีแรกเลยนะ
tung145
ผู้เล่นเยาวชน
ผู้เล่นเยาวชน

โพสต์โดย Extraboyz » พฤหัสฯ. ส.ค. 06, 2009 00:19

เพิ่ง join

เด๋วเจอกัน
รูปภาพ

รูปภาพ
Extraboyz
ผู้เล่นชุดใหญ่

โพสต์โดย pAndA United FC » เสาร์ ส.ค. 08, 2009 00:32

สำหรับคนที่เล่น อยากทราบว่า
การเปลี่ยนตัวของเรา จะมาจากตัวสำรองสี่ตัวของเราเอง หรือว่านำตัวอื่นมาเล่นอีก ใครเล่นมาก่อนช่วยอธิบายหน่อย
ช่วยอธิบานกติกาข้อนี้หน่อยขอบคุณล่วงหน้า
เจ้าของใหม่ กับ นโยบายสร้างทีม
ด้านการเงิน สร้างหนี้สิน
ด้านนักเตะ สร้างดาวรุ่งมุ่งแชมเปี้ยนชิพ
ด้านแฟนบอล สร้างเกรียนเป็ด
ด้านสนาม ลดขนาดฟาร์มให้เป็นแค่เล้าเป็ด
ด้าน ผจก เอาตาโปน ถลน กว่าเดิม
pAndA United FC

โพสต์โดย pAndA United FC » พุธ ส.ค. 12, 2009 13:53

ถามแล้วก้มะมีใครตอบ แถมลบทู้อีก ถามคนลบหน่อย กลัวแพ้รึไง อยากรู้
เจ้าของใหม่ กับ นโยบายสร้างทีม
ด้านนักเตะ สร้างดาวรุ่งมุ่งแชมเปี้ยนชิพ
ด้านสนาม ลดขนาดฟาร์มให้เป็นแค่เล้าเป็ด
ด้าน ผจก เอาตาโปน ถลน กว่าเดิม

โพสต์โดย kwangiggs » พฤหัสฯ. ส.ค. 13, 2009 02:43

momo_united เขียน:สำหรับคนที่เล่น อยากทราบว่า
การเปลี่ยนตัวของเรา จะมาจากตัวสำรองสี่ตัวของเราเอง หรือว่านำตัวอื่นมาเล่นอีก ใครเล่นมาก่อนช่วยอธิบายหน่อย
ช่วยอธิบานกติกาข้อนี้หน่อยขอบคุณล่วงหน้า

มาจากตัวสำรองสี่ตัวของคุณนะแหละค่ะ..... ถ้าอาทิตย์นั้นตัวที่คุณเลือกไม่ได้ลงก็อดได้แต้ม แต่ถ้าเกิดเล่นไปแล้วเจ็บระบบจะทำหารเลิกตัวสำรองให้อัตโนมัติ
นอกซะจากว่าคุณจะทำการเปลี่ยนตัวด้วยตัวเอง ขายออก แล้วหาคนใหม่มาแทน.... อธิบายไปเข้าใจบ้างป่ะค่ะ...
♥Kw@n_Gigg$™♥
Facebook/Twitter/Tumblr/Pinterest/Line/Kik/Youtube/IG/Tango/Foursquare/Tagged
or anys
ID: kwangiggs
ภาพประจำตัวสมาชิก
kwangiggs
สต๊าฟโค้ช
สต๊าฟโค้ช

โพสต์โดย pAndA United FC » พฤหัสฯ. ส.ค. 13, 2009 10:03

ขอคำอธิบายเพิ่ม หน่อยนะครับ
กรฯ นักเจะลงไปเล่น แล้วเจ็บกลางคัน ตัวสำรองที่ถูกเปลี่ยนอัตโนมัติ จะได้คะแนนด้วยไหม
แล้วเค้าคิดคะแนนจากตัวแรก หรือตัวที่สองหรือทั้งสองตัว

ส่วนการซื้อขาย ที่ทำได้วีคละ 1 คน เหนมีคนบอกว่า โอนไปซื้อสัปดาหืหน้าได้อีก ดูแล้วไม่เหนมีในกติกาหนิ หรือว่าไง ช่วยอธิบายตรงนี้ด้วยครับ
นอกจากรีเซทได้1 ครั้ง

โพสต์โดย pAndA United FC » พฤหัสฯ. ส.ค. 13, 2009 10:07

อีกข้อนึงครับ ในนัดต่อไปเราสามารถ สลับลง กับตัวจริง หรือเปลี่ยนอันดับตัวสำรองได้ไหม โดย ที่ไม่ต้องเสียสิทธิ ที่เปลี่ยนหนึ่งครั้ง เหมือนทรานสเฟอร์ ไหม

เข้าใจตำถามไหมครับ

โพสต์โดย kwangiggs » ศุกร์ ส.ค. 14, 2009 00:44

momo_united เขียน:ขอคำอธิบายเพิ่ม หน่อยนะครับ
กรฯ นักเจะลงไปเล่น แล้วเจ็บกลางคัน ตัวสำรองที่ถูกเปลี่ยนอัตโนมัติ จะได้คะแนนด้วยไหม
แล้วเค้าคิดคะแนนจากตัวแรก หรือตัวที่สองหรือทั้งสองตัว

ส่วนการซื้อขาย ที่ทำได้วีคละ 1 คน เหนมีคนบอกว่า โอนไปซื้อสัปดาหืหน้าได้อีก ดูแล้วไม่เหนมีในกติกาหนิ หรือว่าไง ช่วยอธิบายตรงนี้ด้วยครับ
นอกจากรีเซทได้1 ครั้ง

จากที่กลับไปอ่านกฎการเล่นเป็นภาษาอังกฤษใหม่อีรอบได้ความว่า นักเจะลงไปเล่น แล้วเจ็บกลางคัน ไม่ได้คะแนน
ตัวสำรองจะถูกเปลี่ยนอัตโนมัติ ก็ต่อเมื่อคนที่เราเลือกไว้ไม่ได้ลง แต่ตัวสำรองที่เลือกไว้ได้ลง จะได้คะแนน เมื่ออยู่ในสนาม มากกว่า 60 นาทีเท่่านั้น

ได้ลงเล่นในเกมนั้น +1 คะแนน
อยู่ในสนาม มากกว่า 60 นาที +1 คะแนน
ผู้รักษาประตู หรือ กองหลัง ทำประตูได้ +6 คะแนน
กองกลาง ทำประตูได้ +5 คะแนน
กองหน้า ทำประตูได้ +4 คะแนน
จ่ายให้เพื่อน ทำประตู +3 คะแนน
ถ้าทีมไม่เสียประตู ผู้รักษาประตู และ กองหลังจะได้ +4 คะแนน
(มีข้อแม้ว่า จะต้องอยู่ในสนามมากกว่า 60 นาที)
ถ้าทีมไม่เสียประตู กองกลางจะได้ +1 คะแนน
(มีข้อแม้ว่า จะต้องอยู่ในสนามมากกว่า 60 นาที)

ผู้รักษาประตู ป้องกันประตู ทุก 3 ครั้ง จะได้ +1 คะแนน
เซฟจุดโทษ +5 คะแนน
ยิงจุดโทษพลาด -2 คะแนน
แมน ออฟ เดอะ แมทช์ +1 ถึง +3 คะแนน
ผู้รักษาประตู หรือ กองหลัง มีส่วนทำให้ทีมเสียประตู ทุก 2 ลูก จะ -1 คะแนน
ได้รับใบเหลือง -1 คะแนน
ได้รับใบแดง (รวมโทษใบเหลืองแล้ว) -3 คะแนน

กัปตันทีม จะได้คะแนนเป็น 2 เท่าของที่ทำได้

เกมนี้มีกฏอยู่ว่าก่อนเริ่มฤดูกาลเนี่ย สามารถซื้อขายได้ไม่อั้น แต่พอเริ่มฤดูกาลแล้วเนี้ย ซื้อขายได้ week ละคนเท่านั้น ไม่งั้นโดนปรับแต้มไม่รู้ด้วย แต่ถ้าอยากเปลี่ยนหลายคนหรือถึงขั้นเปลี่ยนยกทีมก็ทำได้ มี option wildcard ให้ใช้แต่ว่าทั้งฤดูกาลใช้ได้หนเดียว ใช้แล้วสามารถเปลี่ยนผู้เล่นได้ไม่จำกัด

ส่วนการซื้อขาย ที่ทำได้วีคละ 1 คน แล้วโอนไปซื้อสัปดาหืหน้าได้อีก จริงไหม.... ไม่ทราบเหมือนกันค่ะ เพราะน่าจะเพิ่งเปลี่ยนปีนี้... ลองเล่นดูจิค่ะน่าจะเรียนรู้เองได้

momo_united เขียน:อีกข้อนึงครับ ในนัดต่อไปเราสามารถ สลับลง กับตัวจริง หรือเปลี่ยนอันดับตัวสำรองได้ไหม โดย ที่ไม่ต้องเสียสิทธิ ที่เปลี่ยนหนึ่งครั้ง เหมือนทรานสเฟอร์ ไหม

เข้าใจตำถามไหมครับ

ในนัดต่อไปคุณจะสลับลง กับตัวจริง หรือเปลี่ยนอันดับตัวสำรองได้ตามใจเลยค่ะ แต่อย่างที่บอก ซื้อขาย(ทรานสเฟอร์)ได้ week ละคนเท่านั้น มากกว่านั้นโดนหักแต้มค่ะ

ปล. คุณ momo_united ที่ไม่ได้มาตอบหรือว่าตอบช้า ขอโทษด้วยนะค่ะ... พอดีต้องทำงานค่ะ ไม่ได้มีเวลาว่างมาออนตอบทันใจคุณได้ทั้งวัน ทั้งคืน
อีกอย่างทุกอย่างก็มีอธิบายไว้แล้ว แค่คุณใส่ใจที่จะอ่าน(ภาษาอังกฤษ)เท่านั้นเองค่ะ
♥Kw@n_Gigg$™♥
Facebook/Twitter/Tumblr/Pinterest/Line/Kik/Youtube/IG/Tango/Foursquare/Tagged
or anys
ID: kwangiggs
kwangiggs
สต๊าฟโค้ช
สต๊าฟโค้ช

โพสต์โดย RED_DEMON » ศุกร์ ส.ค. 14, 2009 16:47

เข้าร่วมเรียบร้อย ทีม LALLAPALLOOZA
ต้องไปเก็บกระเป๋าก่อนแล้วจะได้ไปดูบอลอิอิ
รูปภาพ
RED_DEMON

โพสต์โดย pAndA United FC » เสาร์ ส.ค. 15, 2009 13:42

ถ้าอ่านอังกิดเองมันไม่เคลียร์นะครับ ต้องถามคนที่เคยเล่นมาก่อน
อีกอย่างกติกาที่บอกว่ายกยอด ไม่รู้เขาเอามาจากไหน ไม่เหนมีในกิติกาหนิ ซึ่งคุณก็เหนแล้ว เลยงงว่าเอาจากไหนมาอ้างอิง
ส่วนตัวเจ็บ ถ้าเกิดยิงได้ก็ไม่ได้คะแนนเหรอ กรรณีถูกเปลี่ยนออกกกลางคัน คะแนนจะเปนของตัวสำรอง แบบนี้ตัวสำรองก็ต้องได้อย่างน้อยหนึ่งคะแนนสิ แม้จะลงแค่นาทีเดียว เพพราะตามกฎได้ลง 1 คะแนน ไม่ใช่ไมได้คะแนนอย่างที่บอกว่าเล่นจ่ำกว่า 60 นาที
เหนป่าวว่ามันซับซ้อน กรณีลงมาไม่ถึง 60 แล้ว ยิงอิก แบบนี้มันจะคะแนนรึป่าว ซึ่งกติกาไม่สามรถระบุได้หมด ชัดเจน ตามที่บอกอยู่แล้ว เลยต้องถามจากคนที่เลยเล่นไง

โพสต์โดย Wash United » จันทร์ ส.ค. 24, 2009 18:07

พอดีภาษาอังกฤษไม่แข็งแรง ขอเล่นของฮันเดรดดีกว่า ยังไงก็อ่านออก ฮ่าๆ แถมเผื่อฟลุ๊กได้รางวัลกะเค้า[size=18][/size]

:wink: :evil: :D
Wash United
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย pAndA United FC » จันทร์ ส.ค. 31, 2009 12:42

ลองเล่นของพรีเมียรืแล้วมีข้อดีกว่า มันมาก
อย่ากลัวภาษาอังกิด ตอนนี้ส่งทีละห้าทีมเลย กติกามีคนแปลเปนไทยให้แล้วนะ ตอนนี้ผมเข้าใจเกือบหมด
สอบถามได้

โพสต์โดย Wash United » ศุกร์ ก.ย. 04, 2009 19:25

ขอบคุณที่แนะนำ เดี๋ยวขอลองก่อนนะครับ

:wink:
Wash United
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย k_ball_manu » เสาร์ ต.ค. 03, 2009 23:58

ขอบ คุน คร๊าบบบบ
รูปภาพ
k_ball_manu

โพสต์โดย pAndA United FC » อาทิตย์ ต.ค. 04, 2009 12:13

ไม่เข้าใจกติกา สามารถใช้กูเกิล ทูลบาร์แปลได้
มีอีกลีกที่น่าสนใจ คือ ยูฟ่าแชมเปี้ยนลีก
เราจะได้ตัวจากยุโรปเพียบเลย แต่เสียดายว่ามันมีไม่คะแนนโบนัสนักเตะ สนใจไปแจมกันได้นะ ตอนนี้มีประมาณ เจ็ดทีม ในลีก

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Fantasy League