Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

WP แล้วจะต้องทำยังไงหรอคับ ผมเล่น Charton น่ะคับ

Championship Manager, Football Manager

WP แล้วจะต้องทำยังไงหรอคับ ผมเล่น Charton น่ะคับ

โพสต์โดย Auu » จันทร์ พ.ค. 17, 2010 15:35

มีวิธีเเก้เเบบไหนเจ๋งๆ
ไคมีข้อมูล บอกด้วยนะคับ
ซื้อมายังไม่ได้ใช้เลยคับ
ฝากอีก กะทู้ นะคับ
แท้งกิ้ววว
Auu
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย i_hate_gooner » จันทร์ พ.ค. 17, 2010 15:39

เราต้องมีทีมที่เป้นพันธมิตร เรื่องการ wp อะครับ

แต่ว่าทำอย่างไรผมจำไม่ได้ ลองเข้าไปดูตรงคำว่า ย้ายเข้าสู่ทีมพันธมิตรอะครับ ประมาณนั้น เพราะว่าผมไม่ได้เล่นมานานแล้วหละ
รูปภาพ
i_hate_gooner
ผู้เล่นชุดใหญ่

โพสต์โดย numkala » จันทร์ พ.ค. 17, 2010 15:42

ส่งให้ทีมสโมสรลูกยืมตัวไปเล่นก่อนครับ แบบที่หลายๆสโมสรทำอยู่ พอผ่าน work permit แล้วก็จะมาเล่นให้ทมเราได้ครับ
รูปภาพ

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
numkala

โพสต์โดย haruza » จันทร์ พ.ค. 17, 2010 16:00

ได้ความรุเรยยย

^^
รูปภาพ

รูปภาพ
haruza
ผู้เล่นสำรอง
ผู้เล่นสำรอง

โพสต์โดย akillis » จันทร์ พ.ค. 17, 2010 16:16

ลองส่งนักเตะคนนั้น แบบ offer to club แบบ loan อาจจะเลือกจ่ายค่าเหนื่อยแบบ50% เผื่อให้ง่ายที่ทีมอื่นจะสนใจ
มันมีทางเลือกไม่มากนักเพราะเราจะส่งลงเล่นก็ไม่ได้ จะปล่อยให้เล่นอยู่ทีมสำรองก็ไม่ได้ผลอะไรมาก
ต้องส่งให้ทีมอื่นยืมเท่านั้น เพื่อจะได้มีสิทธิ์ติดทีมชาติบ่อยๆ ถ้าให้ดีน่าจะส่งให้ทีมที่ระดับไม่สูงนักและค่าพลังของนักเตะเราสูงกว่าในทีมนั้นเพื่อจะได้เป็นตัวจริงง่ายขึ้น
***ถ้านักเตะคนนั้นติดทีมชาติพวกยู21หรืออะไรพวกนี้มาบ้างก็จะดีพอมีเปอร์เซ็นต์ติมทีมชาติชุดใหญ่ได้ แต่ถ้ายังไม่ติดทีมชาติชุดเล็กๆมาก่อนเลย ขอแนะนำว่าขายต่อทีมอื่นไปดีกว่าเพราะยากมากถ้าไม่เคยติดทีมชาติมาเลย จะขอใบอนุญาติwpผ่าน
รับออกแบบอาร์ตเวิร์ค/ หนังสือการ์ตูน/ Animation2D
email : un_akillis@hotmail.com
รูปภาพ
akillis
สุดยอดระดับโลก

โพสต์โดย akillis » จันทร์ พ.ค. 17, 2010 16:22

การส่งให้ทีมเครือข่ายปยืมใช้บางทีก็ไม่เป็นผลเหมือนกัน ถ้าค่าพลังนักเตะที่เราส่งไปนั้นด้อยกว่าทีมนั้นเยอะ ส่งไปก็อาจจะได้ลง
ผมเล่นแมนยู ส่งนักเตะญี่ปุ่นไปเล่น ทั้ง อันเทิร์ป สอนซี (ทีมเครือข่าย)ก็แล้ว มันไม่ได้ลงเล่นเลยส่วนใหญ่เป็นแค่สำรองเท่านั้น ทำให้เสียเวลาเปล่าๆ การจะหานักเตะพวกทีมแปลกๆนอกประเทศที่ถูกๆค่าพลังพอประมาณเพื่อเอามาปั้นต่อ ควรดูรายงานของแมวมองด้วยว่าจะมีปัญหาเรื่องwp หรือไม่ ถ้ามีแมวมองเราจะรายงานว่า ยากที่จะขอwp เราก็ตัดใจซะ ซื้อมาก็ส่งเล่นไม่ได้ ให้ทีมอื่นยืมก็ไม่แน่ว่าจะได้wp รึเปล่า
รับออกแบบอาร์ตเวิร์ค/ หนังสือการ์ตูน/ Animation2D
email : un_akillis@hotmail.com
รูปภาพ
akillis

โพสต์โดย Auu » จันทร์ พ.ค. 17, 2010 16:23

ขอขอบคุนทุกกะทู้เลยคับ
ที่ช่วยให้คำเเนะนำ
...
..
.
Auu
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย akillis » จันทร์ พ.ค. 17, 2010 16:54

มีคำแนะนำนิดนึง ถ้านักเตะที่เรามองไว้ นั้นยังไม่ติดทีมชาติเลย แล้วเราอยากได้มาเสริมจริงๆ ลองยื่นซื้อแบบให้เล่นกับสโมสรเก่าจนจบฤดูกาลไปก่อนค่อยย้ายมา บางทีอาจจะขอwp ได้ง่ายกว่าซื้อมาเลย ถ้าไม่แน่ใจว่านักเตะคนนั้นจะซื้อมาแล้วขอเวิร์คเพอมิตลงเล่นเลยได้ไหม
ก็ลองยื่น loan ไปก่อนครับ ไม่ต้องเสนอค่าจ้างตอน loan นะ แต่ ค่าเหนื่อยจะให้เต็มก็ได้ ลองยืมมาก่อนแล้วดูว่า ขอwp ลงเล่นได้เลยไหม ถ้าได้ ก็ซื้อเลย แต่ถ้าขอ wp ไม่ได้ ก็ให้ยกเลิกสัญญายืมตัว แล้วซื้อแบบให้ทีมเก่าใช้จนจบฤดูกาลก่อนค่อยย้ายมา กว่าจะจบฤดูกาลที่นั้นบางทีอาจจะติดทีมชาติได้บ้าง ถ้าจะให้ดีลองชมนักเตะคนนี้ผ่านสื่อบ่อยๆอาจจะช่วยให้ติมทีมชาติได้ง่าย
***แต่ของอย่างนี้มันก็ต้องเสี่ยงดวงเอา อาจจะใช้ได้บ้างไม่ได้บ้าง แต่มันคือรสชาติของการเป็น ผจก.ทีมฟุตบอลดีแท้
รูปภาพ
akillis

ย้อนกลับไปยัง CM & FM