Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับพี่น้อง !!!!

Championship Manager, Football Manager

Re: ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับพี่น้อง !!!!

โพสต์โดย layling » จันทร์ พ.ย. 21, 2011 02:27

tewmetal` เขียน:
mSkyline เขียน:นี่มันไม่มีตัวเดิมเลย ผมสงสัยว่าทำไมเลือกแมนยูครับ

ชอบชื่อ หรือว่า เงินเยอะครับ

นายพลาดแล้ว

"นี่มันไม่มีตัวเดิมเลย" อ๊อ งั้นเหรอ?? สงสัยจะตาบอดดด

เป็นแค่ผู้เล่นชุดใหญ่ แล้วจะทำไมครับ ????

ก็แค่เล่นเวปบอร์ดมากกว่า ก็แค่โพสท์มากกว่า แล้วไงครับ??

มันมาวัดได้เหรอ ว่าใครรักแมนยูมากกว่ากัน??????????

แฟนผีเค้ามาดูถูกกันเองแบบนี้เหรอ????????

กูเชียแมนยูมา15ปีแล้วครับ พ่อคนเก่งง

like! like!
นี้และชีวิต
ภาพประจำตัวสมาชิก
layling
ผู้เล่นชุดใหญ่

Re: ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับพี่น้อง !!!!

โพสต์โดย layling » จันทร์ พ.ย. 21, 2011 02:42

tewmetal` เขียน:พวกนายมันเป็นเพื่อนๆพี่น้องกัน ก็ต้องพูดเข้าข้าง "มัน" เป็นธรรมดา

ผมไม่ได้อยากจะมาโชว์นักเตะของผมเลยซักนิด

ไม่ต้องมาพูดถึงเรื่องแท็กตงแท็กติกอะไรหรอกนะ ไร้สาระ

ที่ผมอยากโชว์ คือ สกอร์ที่มัน 6-1 เป๊ะๆพอดี

ผมก็ไม่ได้เล่นเกมแล้วเครียดอะไรเลย เล่นสนุกๆ

แต่สิ่งที่ทำให้ผมทนไม่ได้ คือ มัน มาพูดว่า

"แค่ชอบชื่อแมนยู หรือว่า ชอบที่เงินเยอะ"

ดูมัน คำพูดแบบนี้ ไปถามเด็กประถมที่ไหนก็รู้ว่า มัน กำลังหยาม และดูถูก คนคนนึง ที่ มันก็เชียร์แมนยูเหมือนกันวะ

ถึงจะเป็นเสียงเล็กๆเสียงเดียว กรูก็จะสู้

like! like! ใช่แล้วทีมเรามานก็ใช่เงินไม่น้อยกว่าทีมอื่นเท่าไรหรอก ผมก็เบื่อด่าแต่คนอื่นที่วิจารทีมตัวเอง นักแตะทีมเราก็ชื้อมาแพงแทบทั้งนั้น ค่าเหนือยนักแตะแต่ละคนในทีมแม่งก็แพงอันดับต้นๆของในลีก แมร่งก็ออกมาปกป้องกันอยู่ได้แม่งค่าเหนือก็สูงดูมันเล่นคุมกันไหมผมก็เชียรแมนยูมาตั้งแต่คันโตน่าแล้วก็ปีที่เบ็กแฮมเล่นใหม่ๆต้อนนั้นทีมใส่ชุดสีน้ำเงินสลับขาวผมชอบมากในทีมชุดนั้นแล้วก็เชียรมาตลอดแต่ต้อนนี้ทีมทั้งระบบการเล่นการเสริมทับมันห่วยแตกจริงๆมันเป็นอะไรก็ไม่รู้อึกอัดพอมาระบายในบอดก็เจอพวกแฟนบอลที่มันคิดว่ามันรุ้นใหญ่มังค่อยจองแต่จะกัดแม่งไม่เคยยอมรับความจิงกันมัง ที่บอบู๋วิจารด่าทีมตัวเองแมร่งมองว่าเท่ เบือดูรูปเกมของทีมเราดิก็แค่ยากระบาย
นี้และชีวิต
ภาพประจำตัวสมาชิก
layling

โพสต์โดย mSkyline » จันทร์ พ.ย. 21, 2011 08:35

layling เขียน:
tewmetal` เขียน:พวกนายมันเป็นเพื่อนๆพี่น้องกัน ก็ต้องพูดเข้าข้าง "มัน" เป็นธรรมดา

ผมไม่ได้อยากจะมาโชว์นักเตะของผมเลยซักนิด

ไม่ต้องมาพูดถึงเรื่องแท็กตงแท็กติกอะไรหรอกนะ ไร้สาระ

ที่ผมอยากโชว์ คือ สกอร์ที่มัน 6-1 เป๊ะๆพอดี

ผมก็ไม่ได้เล่นเกมแล้วเครียดอะไรเลย เล่นสนุกๆ

แต่สิ่งที่ทำให้ผมทนไม่ได้ คือ มัน มาพูดว่า

"แค่ชอบชื่อแมนยู หรือว่า ชอบที่เงินเยอะ"

ดูมัน คำพูดแบบนี้ ไปถามเด็กประถมที่ไหนก็รู้ว่า มัน กำลังหยาม และดูถูก คนคนนึง ที่ มันก็เชียร์แมนยูเหมือนกันวะ

ถึงจะเป็นเสียงเล็กๆเสียงเดียว กรูก็จะสู้

like! like! ใช่แล้วทีมเรามานก็ใช่เงินไม่น้อยกว่าทีมอื่นเท่าไรหรอก ผมก็เบื่อด่าแต่คนอื่นที่วิจารทีมตัวเอง นักแตะทีมเราก็ชื้อมาแพงแทบทั้งนั้น ค่าเหนือยนักแตะแต่ละคนในทีมแม่งก็แพงอันดับต้นๆของในลีก แมร่งก็ออกมาปกป้องกันอยู่ได้แม่งค่าเหนือก็สูงดูมันเล่นคุมกันไหมผมก็เชียรแมนยูมาตั้งแต่คันโตน่าแล้วก็ปีที่เบ็กแฮมเล่นใหม่ๆต้อนนั้นทีมใส่ชุดสีน้ำเงินสลับขาวผมชอบมากในทีมชุดนั้นแล้วก็เชียรมาตลอดแต่ต้อนนี้ทีมทั้งระบบการเล่นการเสริมทับมันห่วยแตกจริงๆมันเป็นอะไรก็ไม่รู้อึกอัดพอมาระบายในบอดก็เจอพวกแฟนบอลที่มันคิดว่ามันรุ้นใหญ่มังค่อยจองแต่จะกัดแม่งไม่เคยยอมรับความจิงกันมัง ที่บอบู๋วิจารด่าทีมตัวเองแมร่งมองว่าเท่ เบือดูรูปเกมของทีมเราดิก็แค่ยากระบาย

ถ้าหมายถึงกระทู้กิล ผมว่าคุณคิดตื้นไป ไม่รู้ข้อเท็จจริง อย่าริบังอาจด่าใครเค้าไปทั่ว
mSkyline

โพสต์โดย i_hate_gooner » จันทร์ พ.ย. 21, 2011 09:19

ดูจากวันที่ คิดว่าน่าจะเป็นฤดูกาลที่2 ว่าแต่งบซื้อนักเตะเยอะมากเลยครับ

Hazard คนเดียวก้ปาไปเกือบ 50 ล้านแล้ว ไหนจะ A.Hernandez อีก แสดงว่าจบฤดูกาลแรกคุณได้ 3 แชมป์เลยนะเนี้ย งบถึงกระชูดแบบนี้

like! like! like!
รูปภาพ
i_hate_gooner

โพสต์โดย mSkyline » จันทร์ พ.ย. 21, 2011 10:49

i_hate_gooner เขียน:ดูจากวันที่ คิดว่าน่าจะเป็นฤดูกาลที่2 ว่าแต่งบซื้อนักเตะเยอะมากเลยครับ

Hazard คนเดียวก้ปาไปเกือบ 50 ล้านแล้ว ไหนจะ A.Hernandez อีก แสดงว่าจบฤดูกาลแรกคุณได้ 3 แชมป์เลยนะเนี้ย งบถึงกระชูดแบบนี้

like! like! like!

ไม่จริงอะครับ
ของผมเพิ่งจบฤดูกาลแรก ได้ทุกแชมป์ แต่เงินไม่เห็นเยอะเหมือนของเจ้าของกระทู้เลย ผมว่าเจ้าของกระทู้เก่งเรื่องซื้อตัวหรือเปล่าครับ

ผมขาย เอฟร่า เฟอดินาน กิ๊ฟ ลินเดการ์ด คุชแช็ค เบิร์ป ได้เงินมา 30M กว่าๆ
กำลังจะขายวิดิช 44M มาดริดมันเสนอมา กำลังเล่นตัวอยู่ จะได้ดันโจนขึ้นมาเสียที
กำลังหาวิธีขาย ยัง คาร์ริค อยู่ครับ

แต่ซื้อมาได้แค่ อาซาร์ ตอนเดือนมกราคา เอามาแทนการจากไปของกิ๊ก 19M
กับร๊อดเวล เพิ่งซื้อมาตอนจบฤดูกาล ก่อนแคปภาพไม่กี่วัน แทนคาร์ริค 20M
จะเอาก๊อทเซ่ มันเรียก ร้อยกว่าล้าน ปวดหัวเลย
mSkyline

โพสต์โดย knightoflaw » พุธ ธ.ค. 07, 2011 03:08

ภาคนี้ผมไม่แปลกใจหรอกนั่งเล่นแรก ๆ ขนาดแผนยังไม่ลงตัวยังยำเชลซี 9-1 มาแหละยิงลองไปหาดูในเว็บ fmthai ยิงตะลึงชนะที่ 10-0 15-0 ก็มีแต่ที่แน่ ๆ เท่าที่เล่นดูภาค 2012 มาเดือนกว่าก็บอกได้เลยว่าการวางแผนง่ายกว่าภาคที่ผ่านมาเยอะนั่งจิ้มแผนคลาสสิคเอายังเป็นแชมป์ได้เลยแต่ถ้าใครอยากเล่นภาคที่วางแผนยาก ๆ หัวสมองต้องทำงานตลอดเวลาผมแนะ ๆ ภาค 2009 เลยแผนที่อัดอาเซนอล 6-0 ก็ไม่ได้แปลว่าจะใช้กับทีมเล็กได้ผลเผลอ ๆ จะโดนทีมเล็ก ๆ ยำเอาเรียกว่าต้องปรับนิดปรับหน่อยเกือบทุกนัดเลยทีเดี๋ยว

แต่เจ้าของกระทู้ก็น่าจะใจกว้างรับคำวิจารหน่อยน่ะถ้าคิดจะเอามาโพสโชว์มันต้องมีคนวิจารย์อยู่แล้วก็เหมือนผมเคยเอามาโพสนั้นแหละตอนภาค 2009 อุตสาเล่นไปจนปี 2018 แล้วยังมีคนมาทักอีกว่ามีนักแตะแมนยูอยู่ไม่กี่คนหุหุถ้ากิกมันอายู 44 แล้วยังเล่นได้ปิงปั้งมีเหรอผมจะไม่จ้าง 55 เจ้าของกระทู้น่าจะใจกว้างกว่านี้หน่อยถ้าเราเล่นโดยใช้ฝีมือจริง ๆ ไม่ได้โกงจะไปอารมขึ้นทำไมแค่คำวิจาร
knightoflaw

โพสต์โดย sakura00 » ศุกร์ มี.ค. 02, 2012 14:48

เรือไส้แตกเลย
sakura00
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง CM & FM