Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

บ่นเรื่อง winning

วินนิ่ง อีเลฟเว่น

บ่นเรื่อง winning

โพสต์โดย giggsi » อาทิตย์ มิ.ย. 09, 2013 20:54

อาจจะผิดบอร์ดแต่ นะตรับ

ทุกวันนี้ทำไมผมเล่น pes2013 ได้ไม่เคยเกิน 3 แมทอะต่อวัน
ผมเซ็งกับระบบมันอะ เวลาเรานำอะนะ มันจะเก่งขึ้นมาทันที
จะแย่งบอลก็ไม่ได้ ปะทะก็ฟาวโดนเหลือง ผมโดนเหลืองแดงทุกเกมอะ
แล้วมักจะเสียประตูแบบโง่ๆ เกมบุกก็บุกไม่ขึ้น กองหน้าจะวิ่งไปในมุมอับตลอด ท้ังที่ก่อนจะนำไม่เป็นอย่างงี้
ทำให้ไม่เคยรักษาคลีนชีทได้เลย จังหวะที่เคยยิงเป็นเข้า ก้กลายเป็นหลุดกรอบตลอด สกอร์ไม่เคยคาด
จังหวะทีดักทางบอลถุกก้กลายเป็นลูกลอดขาเราซะง้ัน พอแย่งบอลได้ก้กลายเป็นกลิ้งออกข้างหรือออกหลัง
เซ็งครับ เกือบขว้างจอยใหม่ทิ้งหลายทีละ

ปล บ่นให้ฟังเฉยๆครับ ไม่ทราบใครเป็นแบบนี้หรือเปล่ากลายเป็นหมดสนุกไปเลย
ปล นี่เป็นจอยโซนี่ อันที่สี่ของผมแล้วครับ เสียดาย ย้ายงานใหม่เงินไม่ดีไม่กล้าข้วางทิ้ง
giggsi
ผู้เล่นเยาวชน

Re: บ่นเรื่อง winning

โพสต์โดย Dmitri-X » อาทิตย์ มิ.ย. 09, 2013 22:14

เปลี่ยนไปเล่น FIFA สิครับ เป็นทางออกที่ดี เพราะตอนนี้ FIFA มันแซง Winning ไปตั้งแต่ภาค 2010 แล้ว
มันคือความแตกต่าง

รูปภาพ
Dmitri-X
ผู้เล่นชุดใหญ่

โพสต์โดย Rapter_Witthawat » อาทิตย์ มิ.ย. 09, 2013 22:27

ที่กล่าวถึงนี่ play2 หรือ play3 หรอคับ
ผมว่าสำหรับผมถ้าได้นำแระเล่นง่ายขึ้นนะคับ ผมว่าอาจจะเปนเพราะแนวทางการเล่นของเรามากกว่าคับ
แต่ก็จิงอย่างที่ จขกท กล่าวนะคับ มันเก่งขึ้นจิงๆ เพราะมันต้องการประตูคับ
หรือผมอาจจะเล่นแบบหวังแค่ชนะ ไม่ได้เน้นสกอร์มากก็เปนได้ ^^
Rapter_Witthawat
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย devil_never_die » อาทิตย์ มิ.ย. 09, 2013 23:41

ผมยอมรับเล่นFIFA เล่นมันกว่า วินนิ่งหล่ะ ทั้งที่ผมเล่นวินนิ่งมาตลอด อย่างที่ท่านDmitri-X บอกอ่ะภาค2009 ยังเล่นดูดี ยิ่งภาค2013 คนที่เล่นบอลออกปี แล้วโยนนะ จบครับ มันทำระบบโจมตีจากการโยนได้ห่วยแตกดี ใครเล่นบอลบนพื้นอาจชอบ แต่FIFAยอมรับลูกโยน ลูกครอสยังได้ลุ้น ผมก็แค่หวังว่าวินนิง2014 มันจะดีขึ้นมั้งเรื่องเกมริมเส้น 2013ไม่ไหวเปลี่ยนสไตส์ไม่ทัน
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
devil_never_die

โพสต์โดย poomzeed » จันทร์ มิ.ย. 10, 2013 01:05

เคยเป็นครับ เล่นWinning มาเกือบ 10 ปี พอมาเจอ PES ต้องปรับตัวอย่างแรง ตอนแรกกดจดปวดมือมาก ไม่ชนะคอมสักที พอเล่นจนรู้วิธีเท่านั้นและ สู้ได้สบายมากๆ ตอนแรกใช้ แมนยูเบื่อ ตอนนี้ผมใช้ Everton เจอกับทีมโหดๆสู้ได้สูสีเลย มันอยู่ที่ระบบเล่นด้วย จะอุดแล้วสวนหรือเล่นแบบครองบอล หรือโยนยาว เล่นได้หมด Speed เกม ต่างจาก winning เพราะเหมือนจริงมากขึ้น ผมปรับตัวใช้เวลาเกือบปี โหลดแล้วลบ โหลดแล้วลบอยู่หลายครั้ง ลองศึกษาไปเรื่อยครับ แนะนำอย่าเล่นแบบ Winning มาถึงจะเอาประตูเลยมันคงยาก เวลาเล่นรับให้กด X ค้างไว้รอจังหวะดีๆ อย่าเข้าพรวด 1-1 คอมมันเลี้ยงผ่านหมด
แก้ไขล่าสุดโดย poomzeed เมื่อ จันทร์ มิ.ย. 10, 2013 23:07, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
_________________________May the force be with United_________________________
รูปภาพ
poomzeed

โพสต์โดย poomzeed » จันทร์ มิ.ย. 10, 2013 01:08

devil_never_die เขียน:ผมยอมรับเล่นFIFA เล่นมันกว่า วินนิ่งหล่ะ ทั้งที่ผมเล่นวินนิ่งมาตลอด อย่างที่ท่านDmitri-X บอกอ่ะภาค2009 ยังเล่นดูดี ยิ่งภาค2013 คนที่เล่นบอลออกปี แล้วโยนนะ จบครับ มันทำระบบโจมตีจากการโยนได้ห่วยแตกดี ใครเล่นบอลบนพื้นอาจชอบ แต่FIFAยอมรับลูกโยน ลูกครอสยังได้ลุ้น ผมก็แค่หวังว่าวินนิง2014 มันจะดีขึ้นมั้งเรื่องเกมริมเส้น 2013ไม่ไหวเปลี่ยนสไตส์ไม่ทัน

จริงครับ ผมชอบเล่นบอลบนพื้นมากใช้ได้ผลมากๆ ทำประตูได้บ่อย แต่PES 2013 นานๆลูกกลางอากาศจะเข้าที แต่เวลาเข้ามาก็เปลียนเกมได้เลย
_________________________May the force be with United_________________________
รูปภาพ
poomzeed

โพสต์โดย oakredarmy » จันทร์ มิ.ย. 10, 2013 08:57

ผมเล่นแรกก็งี้อะ
ตอนนี้เล่นแมนยู ระดับยากสุด ก็ชนะรวดนะครับ
เราจะเชียร์ยูไนเต็ดตลอดไป
รูปภาพ
oakredarmy

twitter: https://twitter.com/Nopadolz

โพสต์โดย khomkrichest » จันทร์ มิ.ย. 10, 2013 12:12

devil_never_die เขียน:ผมยอมรับเล่นFIFA เล่นมันกว่า วินนิ่งหล่ะ ทั้งที่ผมเล่นวินนิ่งมาตลอด อย่างที่ท่านDmitri-X บอกอ่ะภาค2009 ยังเล่นดูดี ยิ่งภาค2013 คนที่เล่นบอลออกปี แล้วโยนนะ จบครับ มันทำระบบโจมตีจากการโยนได้ห่วยแตกดี ใครเล่นบอลบนพื้นอาจชอบ แต่FIFAยอมรับลูกโยน ลูกครอสยังได้ลุ้น ผมก็แค่หวังว่าวินนิง2014 มันจะดีขึ้นมั้งเรื่องเกมริมเส้น 2013ไม่ไหวเปลี่ยนสไตส์ไม่ทัน

ตอนสมัย Goal strom เล่นโยนอย่างเดียวเจริญแน่นอน (อย่างงี้เค้าก็รู้อายุหมดดิเนี่ย)
ใครจะเป็น เด็กหงส์ ก็เป็นไป
ใครจะเป็น เด็กปืนใหญ่ เราไม่สน
ใครจะเป็น เด็กสิงห์บลู ไม่กังวล
ขอตั้งตน เป็นเด็กผี ดีกว่าเอย
khomkrichest

โพสต์โดย mastergap » จันทร์ มิ.ย. 10, 2013 13:37

เป็นธรรมดาของเกมฟุตบอลครับ เมื่อโดนนำ แรงกระตุ้น ในการทำประตูคืน ย่อมมีมากกว่า แต่กองหลังก็รั่วเหมือนกันนะครับ คอมเนี่ยพอโดนเรานำ
I Onepiece

รูปภาพ
mastergap

facebook: Teerapong Thammasirithong
twitter: @Gap_Teerapong

โพสต์โดย mastergap » จันทร์ มิ.ย. 10, 2013 13:38

giggsi เขียน:อาจจะผิดบอร์ดแต่ นะตรับ

ทุกวันนี้ทำไมผมเล่น pes2013 ได้ไม่เคยเกิน 3 แมทอะต่อวัน
ผมเซ็งกับระบบมันอะ เวลาเรานำอะนะ มันจะเก่งขึ้นมาทันที
จะแย่งบอลก็ไม่ได้ ปะทะก็ฟาวโดนเหลือง ผมโดนเหลืองแดงทุกเกมอะ
แล้วมักจะเสียประตูแบบโง่ๆ เกมบุกก็บุกไม่ขึ้น กองหน้าจะวิ่งไปในมุมอับตลอด ท้ังที่ก่อนจะนำไม่เป็นอย่างงี้
ทำให้ไม่เคยรักษาคลีนชีทได้เลย จังหวะที่เคยยิงเป็นเข้า ก้กลายเป็นหลุดกรอบตลอด สกอร์ไม่เคยคาด
จังหวะทีดักทางบอลถุกก้กลายเป็นลูกลอดขาเราซะง้ัน พอแย่งบอลได้ก้กลายเป็นกลิ้งออกข้างหรือออกหลัง
เซ็งครับ เกือบขว้างจอยใหม่ทิ้งหลายทีละ

ปล บ่นให้ฟังเฉยๆครับ ไม่ทราบใครเป็นแบบนี้หรือเปล่ากลายเป็นหมดสนุกไปเลย
ปล นี่เป็นจอยโซนี่ อันที่สี่ของผมแล้วครับ เสียดาย ย้ายงานใหม่เงินไม่ดีไม่กล้าข้วางทิ้ง

ลองเคาะไปเคาะ มาดีดี 5555
I Onepiece

รูปภาพ
mastergap

facebook: Teerapong Thammasirithong
twitter: @Gap_Teerapong

โพสต์โดย BamBamm » จันทร์ มิ.ย. 10, 2013 14:30

เราก็เป็น..พอยิงได้แล้วคอมเก่งขี้น พอยิงนำแล้วเราก็เล่นแรงขี้น สกัดให้ขาด

พอครองบอลได้สักเป็ปคอมก็กลับมาเป็นปกติแล้ว 55
BamBamm

โพสต์โดย giggsi » อังคาร มิ.ย. 11, 2013 12:26

คือ ผมกลับมาคิดอีกทีว่า พอโดนนำ คอมมันไม่ได้เก่งขึ้น แต่ระบบมันทำให้ผู้เล่นทีมเรากากลงอะครับ เช่น จังหวะ เข้าไปแย่งกลับโดนล็อกหลังหัก

เปลี่ยนกองหลังลงมาเพิ่มแทนทีจะช่วยกันคุมพื้นที่ กลับวิ่งชนกัน ให้คอมมันหลุดเข้าไปยิง บางจังหวะไม่ยอมเช็คล้ำหน้าแบบต้ังใจ คือแทนที่จะดันขึ้นมา เสือกวิ่งตามแบบประคองให้คอมไม่ล้ำน่าซะง้ัน นักเตะจ่ายบอลผิดพลาดเยอะจนโดนตัดไปยิง ยิงไกลแฉลบเข้า เตะมุมกองหลังโดนกระแทกก็ไม่ได้ฟาว แถมบางทีไม่ยอมกระโดโหม่ง นี่แค่เล็กๆน้อยๆนะครับ มีให้บ่นมากกว่านี้เยอะ
giggsi

โพสต์โดย devil_never_die » พุธ มิ.ย. 12, 2013 14:54

khomkrichest เขียน:

ตอนสมัย Goal strom เล่นโยนอย่างเดียวเจริญแน่นอน (อย่างงี้เค้าก็รู้อายุหมดดิเนี่ย)

55+ สมัยเล่นวินนิ่ง4 นะ โยนจากหลังไปหน้าเลย ให้กองหน้าโหม่งชงไปข้างหน้าแล้วให้พวกหน้าเร็วๆอย่างเชฟเชนโก้ หรือ บาบันกีด้า วิ่งไปเก็บบอลแล้วยิ่ง onion8 ผมชอบสไตส์ออกปีกแล้วครอสบอลครับ หรือ ปาดบอลจากริมเส้นมายิงมากกว่าเจาะตรงกลาง อย่างว่าตอนนี้สไตส์บอลแคะๆมันมาเกมเลยเน้นแบบนั้น
รูปภาพ
devil_never_die

โพสต์โดย sragonboy » พฤหัสฯ. มิ.ย. 13, 2013 00:30

ผมเล่นก็ปกตินะคับ ชนะไม่ตำ่กว่า 5-0 หรือบางนัดเทพหน่อย ก็ 12-0 เล่นระดับ supper star ตลอด ปัญหาเกมส์มีไม่ก็จุดนะคับ ที่เห็นชัดก็ตอนชนกัน ผมเล่น ML นะคับ ภาพรวมก็โอนะ แล้วเล่นแบบ บาซ่าโอสุด จะโยนก็ตอนเปิดมุมพอ
รูปภาพ
sragonboy

ย้อนกลับไปยัง Winning Eleven