Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

ทีมมาสเตอร์ลีกผมครับ(ติติงมาได้นะ)

วินนิ่ง อีเลฟเว่น

ทีมมาสเตอร์ลีกผมครับ(ติติงมาได้นะ)

โพสต์โดย Giggskok » จันทร์ พ.ย. 14, 2005 21:36

casillas

cicinho woodgate lucio Del Horno

maschesrano nolan

A' Dalessandro

nihat Giggs(C.Ronaldo)

villa

กว่าจาได้แบบนี้ลำบากมากครับ แต่ได้มาแล้วภูมิใจ

คนแรกที่ซื้อมาเพื่อนๆคงเดาได้ไม่ยากครับ(ชื่อมันบ่งบอก)

ผมเล่น Fiorentina ครับ ส่วนตัวสำรองยังมีแต่ฟิออหมดเลยครับยากโครต

สำเร็จแล้นครับ
รัก Giggs คุงและจาเชียร์แมนฯยูตลอดไป

รูปภาพ
รูปภาพ
Giggskok
ผู้เล่นเยาวชน

โพสต์โดย Giggskok » จันทร์ พ.ย. 14, 2005 21:39

ผมเล่น 4-2-3-1 นะครับ

villa ยิงกระจายเลยครับ

โหม่งดีด้วย เก็ยบอลก็ได้

เอานิฮัตไว้ปั่นฟรีคิกครับ(เจ๋ง)

ส่วน Giggs นี่เลี้ยงกระจาย
รัก Giggs คุงและจาเชียร์แมนฯยูตลอดไป

รูปภาพ
รูปภาพ
Giggskok

โพสต์โดย KingNo.7 » จันทร์ พ.ย. 14, 2005 21:59

ใช้MascheranoกับDalessandroเช่นกัน

แต่ผมยังงง ๆ อยู่เลย
ตอนแรกเล่นแบบตัวอ่อน ๆ ที่มันให้มาอะ(ที่มี Castoroอะครับ)
พอเล่นไปซักพักจะซื้อตัว อยู่ดี ๆ ก็เกมโอเว่อไปเลย งง เหมือนกัน(วานช่วยบอกที)

พอเล่นใหม่ก็มาพบว่าสามารถเลือกผู้เล่นได้ด้วย
ผมก็เลยเลือกมาส่วนใหญ่จะเป็นพวกที่ไม่มีสโมสรสังกัดอยู่แทน

แต่ยังไปไม่ถึงไหนเลยครับ
ชีวิตต้องสู้!
KingNo.7
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย Sheva » จันทร์ พ.ย. 14, 2005 22:59

Casillas ตัดลูกกลางอากาศไม่ดี
Lucio อายุการใช้ง่ายไม่นานเท่าไหร่ อจจะต้องหาตัวแทนเผื่อไว้
Woodgate เจ็บง่าย แต่ถ้าไม่เจ็บเล่นได้ดีมาก
Del horno ไม่แข็งแกร่งเท่าไหร่เจอกองหน้าตัวใหญ่ๆไวๆ อาจจะประกบไม่อยู่แต่จะโดเด่นเรื่องการเปิดบอลจากกราบซ้าย
Cicinho ถือว่าดีในระดับหนึ่งสำหรับแบ็คขวา
Mascherano ตัวเล็ก เข้าบอลหนักอาจจะเจอเหลือง่ายและทำให้การเล่นเกมส์รับลำบากขึ้น
Nolan แข็งแกร่งแต่ไม่รวดเร็วเท่าไหร่ จ่ายบอลคมใช้ได้ ส่วนการยิงก็ถือว่าดีพอตัว
Nihat รวดเร็ว เฉียบขาด แต่ถ้าเจอตัวประกบที่เร็วเหมือนกัน อาจจะเจองานยาก
Giggs เลี้ยงบอลดี อาจจะไม่เร็วเหมือนเมื่อก่อนแต่แย่งบอลยากเหมือนเดิม อายุการใช้งานเหลือน้อยแล้วอาจจะลองหาดาวรุ่งปั้นขึ้นมาทดแทน
Villa เรื่องการจบสกอร์ไว้ใจได้ แต่เสียอยู่อย่างถ้าฝ่ายตรงข้ามเช็คล้ำหน้า Villa จะโดนตลอด ไม่รู้ทำไม
เคราทองสำแดงเดช เพรชฆาตพญาหงษ์ <--------- อดีต Jibbi_Cisse
ประกาศศักดา ข้าคือราชาแห่งปีศาจ <------- ปัจจุบัน Sheva อีกครั้ง
Sheva
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย I9n0r » อังคาร พ.ย. 15, 2005 00:00

ผมใช้ nihat ครับคมมากเลย
ฮ่าๆ
ตัวโปรด
I9n0r
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย Mew » อังคาร พ.ย. 15, 2005 00:04

Van der sar / Canizares
Rio
Ayala / Colocini
J.Zanetti / Puyol
Heinze / Sorin
Roy Kean / Cambiasso
Scholes / Park / Veron
Riquelme / Aimar
Giggs / C.Ronaldo
Rooney / Recoba
Rud / Adriano / Crespo

:cry: จะว่าไปมีพวกแก่ ๆ เยอะเหมือนกัน แต่ทำเอาไว้เล่นกับเพื่อน เลยไม่ต้องคิดมากเรื่องเล่นในลีกครับ
รูปภาพ

ใครอยากคุยเรื่องบอล, เกม, ดนตรี แนวMetal
msn มาที่ nakharin_wareesuwan@hotmail.com
อัพเดทข่าวแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด, ดนตรี, เกม, เรื่องทั่วไป
http://nakharinwareesuwan.spaces.live.com
Mew
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย Giggskok » อังคาร พ.ย. 15, 2005 03:17

ขอบคุณคุณ Sheva มากครับ

บอกรายละเอียดทุกตัวเลย

เอาซะทีมผมหมมดราคาเลยอะ :cry:

กว่าจาได้มานะนี่

ว่างๆชวนไปแข่งที่เชียงใหม่ครับ

ชิง play 2 กันะครับ

รูปภาพ
รูปภาพ
Giggskok

โพสต์โดย ||-nIzZ`-||๛ » อังคาร พ.ย. 15, 2005 23:15

ที่เชียงใหม่มีแข่งที่ไหนบ้างบอกกันด้วยน๊าน คุณ Giggskok อิอิ :P
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
||-nIzZ`-||๛
ผู้เล่นชุดใหญ่
ผู้เล่นชุดใหญ่

โพสต์โดย fifa-fifa-hotstar » อังคาร พ.ย. 15, 2005 23:20

เจ๋งครั้บทีมนี้แต่กว่าจะได้ครบนานป่าวนี่ เดี๋ยวผมจะลองใช้ nihat ดูครั้บว่าจะเจ๋งขนาดไหนครั้บน่าลองดูครั้บ เรโคบ้าด้วย 8)
+++รออีกนี๊ด รอที่จะเป็นตำนาน!!!!!!!+++
ภาพประจำตัวสมาชิก
fifa-fifa-hotstar
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย not_redarmy » พุธ พ.ย. 16, 2005 00:26

KingNo.7 เขียน:ใช้MascheranoกับDalessandroเช่นกัน

แต่ผมยังงง ๆ อยู่เลย
ตอนแรกเล่นแบบตัวอ่อน ๆ ที่มันให้มาอะ(ที่มี Castoroอะครับ)
พอเล่นไปซักพักจะซื้อตัว อยู่ดี ๆ ก็เกมโอเว่อไปเลย งง เหมือนกัน(วานช่วยบอกที)

พอเล่นใหม่ก็มาพบว่าสามารถเลือกผู้เล่นได้ด้วย
ผมก็เลยเลือกมาส่วนใหญ่จะเป็นพวกที่ไม่มีสโมสรสังกัดอยู่แทน

แต่ยังไปไม่ถึงไหนเลยครับ

โอเวอร์เพราะเงินหมดรึปล่าวตอนจบฤดูกาลอ่ะ
not_redarmy
ผู้เล่นสำรอง
ผู้เล่นสำรอง

โพสต์โดย Giggskok » พุธ พ.ย. 16, 2005 01:04

||-nIzZ`-||๛ เขียน:ที่เชียงใหม่มีแข่งที่ไหนบ้างบอกกันด้วยน๊าน คุณ Giggskok อิอิ :P

แข่งที่การ์ดสวนแก้วครับ

มานะคับ

รูปภาพ
รูปภาพ
Giggskok

โพสต์โดย seya » อังคาร ธ.ค. 13, 2005 15:19

ทีมของผม ชื่อ BEC Tero United
มี บุฟฟ่อน/เช็ค
ริโอ/ไฮน์ติงก้า
แอดชี่โคล/มิลิโต้/ลาม
ปาค/สตีวี่จี/กาก้า/เฮร็บ/โจ โค
เชว่า/รูน/สมิท/สเตฟาโน่/ก๊องโต้/มาราโดน่า/โจฮันครัฟ/เปเล่
กัปตันเป็น เกียรติศักดิ์ (ปั่นฟรีคิกสุดยอด)

เพื่อนผม มันบอกว่า โคตรจะเว่อร์
แต่ผมว่าจะซื้อจอร์จเวอาห์ มาเพิ่มอีกสักคน
แต่ตอนนี้ ค่าเหนื่อยทั้งทีม ปาเข้าไปเกือบ 30000 แล้ว :oops: :oops:
seya

ย้อนกลับไปยัง Winning Eleven