Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

ท่านมีวิธีจัดการยังไง กับลูกจากผู้ประตูไปให้กองหน้า

Championship Manager, Football Manager

ท่านมีวิธีจัดการยังไง กับลูกจากผู้ประตูไปให้กองหน้า

โพสต์โดย m_ono » พุธ ธ.ค. 22, 2010 12:25

คือผม เจอทีมที่มีกองหน้าสปีดสูงๆ ครับ โดนลูกประเภทนี้ประจำ คือลูกเปิดจากประตู ส่งให้กองหน้าสปีดสูง ประเภท ตอร์เรส หลุดเข้าไปยิง คือจนปัญญาจริงๆ ครับ อยากทราบว่า มีวิธีจัดการอย่างไรครับ :?
m_ono
ผู้เล่นชุดใหญ่

โพสต์โดย killerlegend » พุธ ธ.ค. 22, 2010 12:32

ปิดตาย ตัวนั้นเลยครับ

ให้เซนเตอร์ยืนติดกับกองหน้าเลย
<center><b>LinkinPark : A Thousand Suns
รูปภาพ
รูปภาพ</b></center>
killerlegend
ผู้เล่นสำรอง

โพสต์โดย kantachat35 » พุธ ธ.ค. 22, 2010 12:53

ดู ตำแหน่งยืนของแผงหลังเลยครับ

ว่ายืนต่ำสูงแค่ไหน ถ้าเจอ กองหน้า สปีดเร็วๆ ให้ ตั้ง

แนวรับอย่าสูงนัก จาก นั้น มาดูลักษณะการเล่น ว่า

กว้างหรือ แคบคับ ถ้าเล่นกว้าง เราจะมีโอกาสทำเกม

เยอะเพราะนักเตะเรายืนเต็มสนาม แต่ก็จะมีโอกาส

โดนเจาะตามช่องได้ครับ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
kantachat35

โพสต์โดย freeweezynu » พุธ ธ.ค. 22, 2010 13:25

รับรอง ผมแนะนำ Lennon แบ็คขวา Bale แบ็คซ้ายดูซิมันจะ หนีไปไหน
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
freeweezynu

โพสต์โดย knightoflaw » พฤหัสฯ. ธ.ค. 23, 2010 03:54

ตำแหน่งการยืนของผู้รักษาประตูกับกองหลังห่างกันเกินไปเป็นสาเหตุของการหลุดของกองหน้าครับ

แต่ถ้าเจอส่องระยะนอกกรอบเขตโทษบ่อย ๆ ก็ต้องดูตำแหน่งการยืนของกองหลังและกองกลางตัวรับว่าห่างกันเกินไปไหมไม่งั้นอาจช็อคได้ถ้าพวกยิงไกลเป็นประเภทส่องได้ดีอย่างฟานเด้อฟาทโรนัลโด้ชาบี้ยาย่าหรือพอลสโคล

แต่ถ้าโดนโจมตีทางปีกก็เป็นเรื่องปรกติครับบอลลีกผู้ดีส่วนใหญ่นิยมเจาะทางปีกและปัญหาการรั่วของแบ็คก็มีหลายอย่างด้วยกันต้องอาศัยประสบการล้วน ๆและการวิเคราะจากเหตุการตรงหน้าจริง ๆ เพราะผมก็วิเคราะเอาจากเกมครึ่งแรกว่าทำไมถึงหลุดต้องดูทีมเค้าทีมเรา + ภาพเหตุการเยอะถึงจะรู้สาเหตุและวิธีแก้
knightoflaw

โพสต์โดย Rattapong7 » อาทิตย์ ก.พ. 13, 2011 14:09

ใช้ DM เป็นตัว ทำลายเกมส์ ครับ ผมทำบ่อย เวลา ลูก เปิดมุม เนี่ย บอล มันสาดขึ้นมาเร็ว มาก ผมใช้ DMประกบชิดครับ เข้าประทะรุนแรงตักเกมส์ไปก่อน ถึงหน้าเขตโทษครับ
Rattapong7
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

ย้อนกลับไปยัง CM & FM