Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับเกม Resident evil 5

พูดคุยเกี่ยวกับเรื่องเกมส์ สำหรับคอเกมส์โดยเฉพาะ

ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับเกม Resident evil 5

โพสต์โดย tomoya » อาทิตย์ มิ.ย. 24, 2012 01:29

คือผมโหลด เกมมาจากเวปนึงอะครับ มันมีทั้งหมด 22 พาส ผมต้องแตกไฟล์ทั้ง 22 พาสเลยไหม เพราะตอนแรกผมแตกไฟล์แค่พาสแรกพาสเดี่ยว แล้วลองติดตั้งเกม มัน่ติดตั้งสำเร็จ พอเ้ข้าจะเล่นเกม มันก่เด้งออกมา แล้วแฟนผมบอกว่า ไฟล์เสียง เล่นไม่ได้ ผมเลยลบออก แล้วกำลังจะลงใหม่ โดยตอนนี้กำลังแตกไฟล์ที่ละไฟล์อยู่ ไม่รุ้ว่าใช่หรือไม่ ใครรู้ขอคำแนะนำหน่อย มอยากเล่นเกมนี้มาก แต่ไม่เก่งเรื่องคอม ส่วนสเป็กที่จะลงเกมได้ แฟนผมบอกว่ามีทุกอย่าง แต่การ์ทจอเครื่องคอมแฟนผมเป็นการ์ทจอที่ติดมากับเครื่องเลย เปลี่ยนไม่ได้แต่เพิ่มได้ ไม่รู้เกี่ยวกันไหม

รบกวนช่วยที ขอบคุณครับ
วิ่งตามความฝัน มันยังง่ายกว่า วิ่งตามความรัก จากคนอย่างเธอ
ภาพประจำตัวสมาชิก
tomoya
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

Re: ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับเกม Resident evil 5

โพสต์โดย GooPae » อาทิตย์ มิ.ย. 24, 2012 03:40

ตอนแตกไฟล์แตกแค่พาทแรกก็พอครับ ส่วนตอนที่เข้าเกมแล้วเด้งออกมานี่ กำลังเล่นเกมก็เด้ง หรือว่าแค่เปิดเกมมันก็เด้งออกมาครับ
GooPae
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

Re: ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับเกม Resident evil 5

โพสต์โดย tomoya » เสาร์ มิ.ย. 30, 2012 02:59

เล่นนี้ผมแก้ไขได้แล้วครับ แต่ว่าเล่นไปแล้วมันกระตุกตอนที่สู้กับพวกซอมบี้ ผมเลยคิดว่าการ์ดจอคอมไม่ถึงเพราะแฟนผมบอกว่า คอมเค้าไม่ได้เป็นการ์ดจอแยก แต่เพิ่มได้ สงสัยผมต้องไปเพิ่มแล้วมั่ง เพื่อความมัน เพราะผมปรับค่าให้เป็น low หมดเลย อิอิอิ ขอบคุณ คุณ GooPae มากนะครับสำหรับคำแนะนำ ^^
วิ่งตามความฝัน มันยังง่ายกว่า วิ่งตามความรัก จากคนอย่างเธอ
ภาพประจำตัวสมาชิก
tomoya
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

ย้อนกลับไปยัง Games