Home

ข่าว!! ด่วน

อัพเดทข่าว พูดคุยสนทนา เกี่ยวกับแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

ข่าว!! ด่วน

โพสต์โดย sragonboy » พฤหัสฯ. เม.ย. 17, 2014 15:07

-สื่อ เกือบทุกสำหนักรายงานตรงกันว่า ทีมปีศาจแดงได้ปิดดีล ซอว์ เรียบร้อย ด้วยค่าตัว 30 ลป. และเหลือแค่ชูเสื้อเท่านั้น และพฤติกรรมของ ซอว์ ในการเล่นทวิต บ่งบอกว่าเขาจะย้ายไปร่วมทัพปีศาจแดงหลังจบฤดูกาล โดยการกดติดตามฟิล เนวิลล์ และ กด FAV ข้อความแฟนบอล ที่บอกว่า"เราหวังว่าคุณจะเซ็นสัญญากับ แมนยู และเราตื่นเต้น ยินดีกับมัน"
รูปภาพ

-มาริโอ เกิทเซ่ บอกว่า รอยส์ อดีตเพื่อร่วมทีมตอนอยู่ดอทมุน ได้มีความต้องการย้ายมาร่วมทัพปีศาจแดงมาโดยตลอด และตอนนี้เขาก็ยังไม่เปลี่ยนใจ
รูปภาพ

-เรียบร้อยอีกแล้ว มีข่าวรายงานว่า ปีศาจแดง ปิดดีล คาร์วัญโญ่ เรียบร้อยแล้วด้วยค่าตัว 35 ลป.
รูปภาพ

-เป็ปเผย การห้าม โครส ไม่ให้ย้ายทีมนั่นไม่ใช่หน้าที่ของเขา
รูปภาพ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
sragonboy
ผู้เล่นเยาวชน

Re: ข่าว!! ด่วน

โพสต์โดย athanolz » พฤหัสฯ. เม.ย. 17, 2014 15:28

ชอว์ 30 ล้าน
คาร์วัญโญ่ 35 ล้าน
แพงเกิ๊นนน
แบบนี้ รอยส์ น่าจะ 60ล้าน+++
athanolz
ผู้เล่นชุดใหญ่

โพสต์โดย Travieso » พฤหัสฯ. เม.ย. 17, 2014 15:35

ไม่รู้ใครรู้สึกเหมือนผมหรือเปล่านะ...

แต่ผมไม่ตื่นเต้นเลยกับข่าวนักเตะใหม่...

คือมันรู้อยู่แล้วอะ ว่า ผจก ทีมเรามันวางแผนยังไง

ต่อให้ได้นักเตะใหม่มา มันก็เท่านั้นอะ...

ได้เมสซี่มา ยังไม่ตื่นเต้นเลย แม่งก็เอาเมสซี่ไปโยนยาวเหมือนเดิม...
Travieso

โพสต์โดย UpToGru » พฤหัสฯ. เม.ย. 17, 2014 16:13

ตอนนี้เฉยๆ เพราะ ยังไม่ได้ ชูเสื้อ 555

แต่ถ้ามาจริง ก็ตื่นเต้น เพราะ อยากดู นักเตะใหม่เล่น

และต่อมา สภาพจะเป็นยังไง ค่อยว่ากัน 555
๐ข้อความตามความรู้สึกส่วนบุคคล เป็นเพียงความคิดเห็นในอีกแง่หนึ่ง โปรดใช้ สมองส่วนบนในการอ่าน๐
๐ยามคุณมีคุณแอบกิน ผมแปลกใจ ยามผมกิน คุณเมียงมอง ผมข้องใจ คุณกินผมกินไม่แปลกอะไร คุณกินผมควัก ผมหนักใจ๐
UpToGru

โพสต์โดย layling » พฤหัสฯ. เม.ย. 17, 2014 16:23

ขนาดนักเตะไม่เคยเล่น UCL และระดับชาติ แมร่งยังโดนกดหัวแตกค่าตัวเกินจริง ดูชอร์เล่นแล้วไม่ได้โหดขนากราคา30ล.อัพอัพ คาวัญโญยังไม่ได้พิสูตรไรเลย35ล.เกินเหตุ ชอร์มันแพงเพราะสื่อปั่นราคาซ่ะมากกว่า
นี้และชีวิต
layling

โพสต์โดย Travieso » พฤหัสฯ. เม.ย. 17, 2014 16:32

layling เขียน:ขนาดนักเตะไม่เคยเล่น UCL และระดับชาติ แมร่งยังโดนกดหัวแตกค่าตัวเกินจริง ดูชอร์เล่นแล้วไม่ได้โหดขนากราคา30ล.อัพอัพ คาวัญโญยังไม่ได้พิสูตรไรเลย35ล.เกินเหตุ ชอร์มันแพงเพราะสื่อปั่นราคาซ่ะมากกว่า

อืมม... ข้อนี้ก็จริงฮะ...

เอาง่ายๆ มาต้า ซื้อแบบฉุกละหุก รีบๆซื้อ ไม่ต่ออะไรเลย ยังแค่ 37 ล้าน

นี่ระดับนักเตะยอดเยี่ยมทีมเขา 2 ปีซ้อน คว้ามาแล้วทุกแชมป์เว้นแชมป์ลีกนะ...

ผมว่าที่ว่าจะซื้อนี่ ชะรอยจะลงเอยแบบ เฟลไลนี่ หลายคนเลย...
Travieso

โพสต์โดย jinkazama » พฤหัสฯ. เม.ย. 17, 2014 16:35

เห็นมอยส์บอกจะปิดดีลให้ได้ก่อนบอลโลกผมจะรอดูว่าจะทำได้จริงไหม
ข่าวลือทั้งหลายยังไม่อยากเชื่อมากนักจนกว่าจะประกาศอย่างเป็นทางการ
แต่ก็หวังว่าคงจะได้บ้างเพื่อยกระดับทีม ข้องใจตรงราคาค่าตัวของแต่ละคน
ทำไมมันแพงจังไหนจะเรื่องต่อสัญญารูน300kอีกรู้สึกเป็นห่วงสภาพการเงิน
ของสโมสรแต่เราก็ต้องการนักเตะคุณภาพเข้าทีมจริงเพราะขนาดตอนป๋าอยู่
เราเองก็แพ้พวกทีมใหญ่ประจำด้วยขีดความสาารถของผู้เล่นที่ด้อยกว่า
ถ้าห้านัดต่อจากนี้ของเรามอยส์ทำได้ดีชนะแบบมีทรงบอล ก็อาจได้โอกาศ
ให้อยู่ต่อแต่ถ้ายังแย่เหมือนเดิมผมว่าอาจจะต้องหากุนซือใหม่เอาเงินซื้อนักเตะ
มาปลดมอยส์แทน
รูปภาพ
รูปภาพ
GLORY GLORY MANCHESTER UNITED
jinkazama

โพสต์โดย adriano10 » พฤหัสฯ. เม.ย. 17, 2014 16:49

ผมลุ้น มอยส์ โดนปลดมากกว่าลุ้นได้นักเตะใหม่อีก....!!!!!
รูปภาพ
adriano10

โพสต์โดย atee90 » พฤหัสฯ. เม.ย. 17, 2014 17:31

200 ลป. ได้ครบทีมพอ like!

แล้วเด็กๆ จะได้เกิดมั้ยอะ
atee90

โพสต์โดย zekoza » พฤหัสฯ. เม.ย. 17, 2014 18:09

กี่ร้อยล้านก็ชั่ง ไม่ใช่ตังค์เรา

แต่จะยินดีมากถ้าเอา มอยส์ ออก
รูปภาพ
zekoza
สุดยอดระดับโลก

โพสต์โดย akillis » พฤหัสฯ. เม.ย. 17, 2014 18:17

เปลี่ยนมอยส์เถอะ ขอร้อง หากมอยส์มันหน้ามืดทุ่มซื้อราคาโหดแบบนั้นจริง บอร์ดตัดหางมันเห๊อะ! เพราะผิดจุดประสงค์หลักในการสร้างรากฐานที่บอร์ดมองไว้ว่ามอยส์จะเป็นตัวแทนที่ดีของป๋า เพราะการให้โอกาสดาวรุ่งและปั้นเด็ก

ถ้าทุ่มซื้อแบบนี้ ไปหาผจก.ทีมเก่งๆ มากด้วยฝีมือและความสำเร็จมาสร้างทีมไปด้วยไม่ดีกว่ารึ
รับออกแบบอาร์ตเวิร์ค/ หนังสือการ์ตูน/ Animation2D
email : un_akillis@hotmail.com
รูปภาพ
akillis

โพสต์โดย UpToGru » พฤหัสฯ. เม.ย. 17, 2014 18:44

ซื้อไปเลย อยากซื้อ ซื้อไปครับ ไม่ใช่ตังค์ของเรา

ถ้า มอยส์ มันซื้อ ดะไม่เลือกไม่ต่อ ประเภทชอบคนไหนซื้อ แต่ พอเอามาใช้ไม่เป็น ก็จบเห่

มันยิ่งซื้อเยอะ ชีวิตในถานะ ผู้จัดการทีม แมน ยู ก็ยิ่งเสี่ยงมากขึ้นเท่านั้น

ซื้อไปเลย จะได้โดนไล่ออกไวๆ หน่อย

แต่ถ้าผลงานดี อันนี้ก็ยกผลประโยชน์ให้ละกัน 55
๐ข้อความตามความรู้สึกส่วนบุคคล เป็นเพียงความคิดเห็นในอีกแง่หนึ่ง โปรดใช้ สมองส่วนบนในการอ่าน๐
๐ยามคุณมีคุณแอบกิน ผมแปลกใจ ยามผมกิน คุณเมียงมอง ผมข้องใจ คุณกินผมกินไม่แปลกอะไร คุณกินผมควัก ผมหนักใจ๐
UpToGru

โพสต์โดย algha111 » พฤหัสฯ. เม.ย. 17, 2014 20:00

ถ้าได้จริงมันก็ดี นักเตะใหม่
ตังก็ไม่ใช่ตังเรา แต่ควรจะใช้ให้คุ้มค่านะ
30,35 ล้าน เอาไปซื้อเวิลคลาสแต่ละตำแหน่งได้เลยนะนั่น
ถ้าทุ่มซื้อเวิลคลาสแบบมาต้า แบบซื้อมาใช้ได้เลย ขนาดนี้รับได้
แต่เอาไปซื้อดาวรุ่งที่ยังรอการพิสูจน์ตัวเองแถมยังไม่รู้จะปรับตัวได้รึเปล่าเนี่ยนะ?
สัก 17,25 ล้าน ก็พอแล้ว

ชักเริ่มคิดว่าเอาเงินไปปลดมอยส์ + ค่าฉีกสัญญา ผจก ใหม่ สัก 50-60 ล้าน
แล้วให้งบ ผจก ใหม่ชอปสัก 100 ล้าน จะคุ้มกว่าเยอะ
algha111

โพสต์โดย layling » พฤหัสฯ. เม.ย. 17, 2014 20:54

algha111 เขียน:ถ้าได้จริงมันก็ดี นักเตะใหม่
ตังก็ไม่ใช่ตังเรา แต่ควรจะใช้ให้คุ้มค่านะ
30,35 ล้าน เอาไปซื้อเวิลคลาสแต่ละตำแหน่งได้เลยนะนั่น
ถ้าทุ่มซื้อเวิลคลาสแบบมาต้า แบบซื้อมาใช้ได้เลย ขนาดนี้รับได้
แต่เอาไปซื้อดาวรุ่งที่ยังรอการพิสูจน์ตัวเองแถมยังไม่รู้จะปรับตัวได้รึเปล่าเนี่ยนะ?
สัก 17,25 ล้าน ก็พอแล้ว

ชักเริ่มคิดว่าเอาเงินไปปลดมอยส์ + ค่าฉีกสัญญา ผจก ใหม่ สัก 50-60 ล้าน
แล้วให้งบ ผจก ใหม่ชอปสัก 100 ล้าน จะคุ้มกว่าเยอะ

ถูกต้องคับถ้าแพงขอแบบพิสูตรตัวเองมาแล้วและใช้ได้เลย ไม่ใช่ชื้อแพงแล้วมาวัดดวง
นี้และชีวิต
layling

โพสต์โดย jitakung » พฤหัสฯ. เม.ย. 17, 2014 21:33

ได้จริงก็ดีใจครับ ทั้งชอว์ หรือ คาร์วัลโญ่ ผมว่าทั้ง 2 ก็น่าจะดีกว่าตัวที่เรามี จริงอยู่ ชอว์ ณ ตอนนี้สู้ เอฟร่าตอน พีคไม่ได้ แต่อย่างว่า เอฟร่าก็เริ่มโรยแล้ว แถมชอว์ก็อายุแค่ 18-19 ส่วนคาร์วัลโญ่ ก็น่าจะดีกว่า คาร์ริก หรือ ทอม หรือ เฟลชเชอร์ เพราะคาร์ริกแก่แล้้่ว เฟลชเชอร์ก็ไม่ดีเหมือนเก่า น่าจะเข้ามาเสริมทีมได้ดี

แต่ถ้าพูดถึงเรื่องค่าตัว ถึงผมจะพูดว่าไม่ใช่เงินผม แต่เอาเข้าจริงก็เสียดายครับ 2 คนนี้รวมกันตามข่าว 65 ล้านผมว่ามันแพงเวอร์เกินไปครับกับนักเตะที่พูดได้ว่าเป็นอนาคตระดับโลก แต่ก็ไม่มีอะไรยืนยัยว่าจะเป็นระดับโลกจริง

ด้วยเงิน 30 ล้าน แลกกับชอว์ ผมว่าเกินไปมากพอสมควร ชอว์ราคาน่าจะสัก 17-22 ล้านไม่น่าเกินนี้ ราคานี้ผมบวกความเป็นคนอังกฤษไปแล้วนะครับ ถ้า 30 ล้านผมว่ามันต้องระดับ มาร์เซโล่ อลาบา หรือแบคซ้ายบาร์ซ๋า (ผมลืมชื่อ) มันควรได้ระดับนี้ครับกับ 30 ล้าน คือมาปุ๊ปยืนยันความเทพ ยืนยันความเก่งได้เลยครับ

และก็เช่นกัน 35 ล้านกับ คาร์วัลโญ่ ผมว่าก็น่าจะสัก 20-25 กำลังดีครับ 35 ล้านนี่มันต้องระดับ ยาย่า ตูเร่ วิดัล ครับ ยืนยันความเป็นระดับโลกครับ

2 คนนี้ กับเงิน 65 ล้าน พูดไปก็จริงว่าไม่ใช่เงินเรา แต่ถ้าสมมุติปีหน้ามีงบ 100 ล้าน 2 คนที่ราคาควรไม่เกิน 50 ล้านกลับปาเข้าไป 65 ล้าน เท่ากับเราเสียงบ 15 ล้านไปนะครับ ซึ่ง 15 ล้านนี้น่าจะได้กลางดี ๆ หรือ เซ็นเตอร์ดี ๆ ได้อีกสักตัวเลยครับ

แต่ก็สุดท้ายถ้าไม่ได้ใคร แล้วได้แค่ 2 คนนี้ด้วยเงินเท่านี้จริง ๆ ได้มาจริงก็ดีครับ ดีกว่าไม่ได้อะไรเลย
jitakung

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง เรด อาร์มี่ แฟนคลับ