Home

แถลงการณ์จากมอยส์

อัพเดทข่าว พูดคุยสนทนา เกี่ยวกับแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

แถลงการณ์จากมอยส์

โพสต์โดย raiserty » พุธ เม.ย. 23, 2014 21:16

หล่อโคตร!มอยส์ออกแถลงการณ์ขอบคุณแฟนผีและทีมงานอย่างสุดซึ้ง

แม้จากไปด้วยผลงานที่ไม่ค่อยน่าจดจำเท่าไหร่ แต่เดวิด มอยส์ผู้จัดการทีมชาวสก็อตแลนด์ ก็ได้ออกแถลงการณ์ขอบคุณทุกสิ่งทุกอย่างที่เขาได้รับในช่วงเวลาการทำงานในถิ่นโอลด์ แทรฟฟอร์ดทั้งจากทีมงานของสโมสรและแฟนบอลปีศาจแดง

เดวิด มอยส์ถูกสโมสรปลดออกจากตำแหน่งในวันที่ 22 เมษายน โดยเป็นไรอัน กิ๊กส์ ที่ถูกดันขึ้นมาเป็นผู้จัดการทีมชั่วคราวไปจนจบฤดูกาล โดยมอยส์ได้ออกแถลงการณ์พูดถึงการพ้นจากตำแหน่งของเขาให้ทุกคนได้อ่านกัน

เครดิต+ตามไปอ่าน
http://www.soccersuck.com/boards/topic/1041594

ยังไงก็นับถือในความอดทนของนายนะมอยส์ สู้ๆ
2OLEGEND

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
raiserty
ผู้เล่นชุดใหญ่

Re: แถลงการณ์จากมอยส์

โพสต์โดย layling » พุธ เม.ย. 23, 2014 21:35

ถึงจะดีใจที่มอยส์โดนปลดนะ และผมก็เป็นคนที่ด่ามอยส์มาตลอด แต่ก็มีความรู้สึกว่าก็สงสาร มอยส์นะ และก็เข้าใจว่านายเต็มที่กับทีมเราแต่มอยส์ก็ต้องเขาใจด้วยว่าเป้าหมายของทีมนี้สูงจริงๆ ขอให้จากกันด้วยดี
นี้และชีวิต
layling

โพสต์โดย patter » พุธ เม.ย. 23, 2014 21:49

เดวิด มอยส์ไม่ได้ผิดอะไรเลยครับ เค้าทำผลงานได้ประมาณนี้ ซึ่งก็เต็มที่สุดๆตามศักยภาพของเขาแล้ว
จะให้เขาลาออกเองก็ไม่ใช่เรื่อง โค้ชที่ใจสู้เค้าไม่ทำกัน มอยส์มีหน้าที่แค่ทำงานเต็มที่ที่สุดจนกว่าจะหมดเวลา
ปกติการให้โค้ชออกมันเป็นหน้าที่ที่ทางผู้บริหารต้องดำเนินการเองอยู่แล้ว แต่ CEO ของเราต้องการถ่วงเวลาเพื่อจ่ายเงินฉีกสัญญาน้อยลง

ต่อจากนี้ไป มอยส์เป็นอดีตไปแล้วครับ เหมือนที่เป็ดเคยมีอดีตช่วงมืดคือปู่รอย (แต่รายนั้น CEO ของเค้าไล่ออกไวกว่าเยอะ)
บรมกุนซือชาวสก็อต & ปีกพ่อมดชาวเวลส์ อัศวินคู่ใจ
รูปภาพ
patter

โพสต์โดย Mu-Devil » พฤหัสฯ. เม.ย. 24, 2014 00:40

ทำดีที่สุดแล้ว โชคดีนะบอส
รูปภาพ

รูปภาพ
Mu-Devil

โพสต์โดย Mu-Devil » พฤหัสฯ. เม.ย. 24, 2014 00:43

"ในช่วงเวลาสั้นๆของผมกับสโมสร ผมได้เรียนรู้ว่าโอลด์ แทรฟฟอร์ดและแคร์ริงตัน เป็นสถานที่ซึ่งพิเศษเพียงใด ผมอยากจะขอบคุณสต็าฟของยูไนเต็ดที่ทำให้ผมรู้สึกเป็นที่ต้อนรับและรู้สึกเป็นส่วนร่วมของครอบครัวนี้ตั้งแต่การเข้าทำงานวันแรก และแน่นอนผมอยากจะขอบคุณแฟนบอลซึ่งให้การสนับสนุนผมมาตลอดทั้งฤดูกาล ผมขออวยพรให้พวกคุณและสโมสรพบเจอกับอนาคตที่ดีที่สุด"

"ผมเชื่อมั่นมาเสมอว่าคนที่เป็นผู้จัดการทีมจะไม่หยุดเรียนรู้ระหว่างอาชีพการทำงาน และผมจะขอนำประสบการณ์ที่ประเมินค่ามิได้จากช่วงเวลาที่ได้คุมทีมยูไนเต็ดติดตัวไป ผมภูมิใจที่ได้พาทีมผ่านเข้าถึงรอบก่อนรองชนะเลิศของฟุตบอลแชมเปี้ยนส์ ลีกในปีนี้ และผมก็ยังคงซาบซึ้งต่อเซอร์อเล็กซ์ เฟอร์กูสันที่เชื่อมั่นในความสามารถของผม และได้มอบโอกาสให้กับผมคุมทีมแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด""

เดวิด มอยส์

ผลงานไม่ดีแต่ก็รัก like!
รูปภาพ

รูปภาพ
Mu-Devil

โพสต์โดย loveohm » พฤหัสฯ. เม.ย. 24, 2014 04:20

มอยเป็นผู้จัดการทีมที่ดี แต่ แต่ แต่ ไม่ดีพอสำหรับแมนยู
รูปภาพ

จะดีจะชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
loveohm
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย akillis » พฤหัสฯ. เม.ย. 24, 2014 12:05

ก็พราะนิสัย และบุคลิคของมอยส์นี่เองแหล่ะครับที่ป๋าเลือกและบอร์ดอนุมัติให้คุมทีม

แต่ก็อย่างที่เห็น สไตล์มอยส์กับแมนยูมันเข้ากันไม่ได้จริงๆ มอยส์ไม่ใช่คนที่ทำเกมส์รุกหวือหวาอยู่แล้ว การมาคุมทีมที่มีธรรมชาติการรุกเป็นชีวิตจิตใจ มันจึงเหมือนฝืนๆ

และที่สำคัญผมว่ามอยส์เองก็คงยังไม่สามารถทำให้นักเตะสู้ถวายหัวได้ ในเมื่อแกยังมีบารมีไม่พอ หากมีรางวี่รางวัลติดมือมาเยอะหน่อย นักเตะอาจจะทำได้ดีกว่านี้
แต่ก็อีกนั่นแหล่ะ สไตล์การคุมทีม และนักเตะที่มี แกก็ใช้ไม่เกิดประโยชน์อันใด

มอยส์ยังเล็กเกินไปกับทีมระดับลุ้นแชมป์ คงต้องไปสร้างบารมีมาใหม่กับทีมแบบเอฟเวอร์ตัน ซึ่งดูแล้ว ผมว่านิวคาสเซิลน่าจะเหมาะกับแกนะ ดารานักเตะก็ยังไม่เยอะ น่าจะยอมรับแกได้มากกว่านักเตะที่คว้ารางวัลมามากมายที่แมนยู...

แต่เห็นข่าวจากสโมสร กิ๊กส์คุมทีม มีบัตต์กับเนวิลล์เป็นผู้ช่วย และจะได้สโคลส์มาช่วยซ้อมอีกคน นี่คือสี่เลือดปีศาจแดงขนานแท้ บางทีอาจจะเห็นอะไรดีๆ ในนัดที่เหลืออยู่ก็ได้ (หากได้เบ็คมาอีกคนแหล่มเลย 5555+)

...ว่าแต่ น้าอย่าลงสนามเองก็พอนะ
รับออกแบบอาร์ตเวิร์ค/ หนังสือการ์ตูน/ Animation2D
email : un_akillis@hotmail.com
รูปภาพ
akillis
สุดยอดระดับโลก
สุดยอดระดับโลก

ย้อนกลับไปยัง เรด อาร์มี่ แฟนคลับ