Home

ถามกันตรงๆพี่น้องพ้องผี

อัพเดทข่าว พูดคุยสนทนา เกี่ยวกับแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

ถามกันตรงๆพี่น้องพ้องผี

โพสต์โดย ballroony » อังคาร ธ.ค. 16, 2014 23:36

อยากทราบว่าเพื่อนๆคิดว่า ที่เราชนะรวดเพราะอะรัยคับ โค้ช ดวง หรือผู้เล่น คับ. ใจผมว่าประสบการ์ณฟาลกัล ด้วยคับ like!
ballroony
ผู้เล่นเยาวชน

Re: ถามกันตรงๆพี่น้องพ้องผี

โพสต์โดย on_name » พุธ ธ.ค. 17, 2014 00:25

ส่วนตัวผม ไม่ได้เม้นซะนาน

ฟาน กาล เขา เครื่องดีเซลครับ

เปิดฉากมากับทีมไหน ไม่เคยดีเลย

กับทุกทีมที่เคยคุมในลีก

ผมถึงใจเย็น ค่อยๆรอ เผื่ออะไรจะดีขึ้น

แล้วมันก็เริ่มดีขึ้นนะครับ ฟอร์มแชมป์เริ่มกลับมา

เล่นไม่ดีแต่ชนะ เล่นดีก็ชนะ

คุณสมบัติแชมป์เริ่มมาเรื่อยๆแล้วครับ

พรีเมียร์เขารุ่นกันจนนัดสุดท้ายครับ

โปรด อย่าเพิ่งถอดใจ รุ้นกันต่อไป สนุกดี สนุกกว่าปีที่แล้วเยอะครับ
รูปภาพ
on_name
ผู้เล่นชุดใหญ่

โพสต์โดย UpToGru » พุธ ธ.ค. 17, 2014 00:33

โดยรวม ทั้งหมดแหละครับ

ลุ้นกัน นัดต่อนัด สนุกกว่า วางแผนลุ้น ระยะยาว แบบนั้นมันเครียดไป
๐ข้อความตามความรู้สึกส่วนบุคคล เป็นเพียงความคิดเห็นในอีกแง่หนึ่ง โปรดใช้ สมองส่วนบนในการอ่าน๐
๐ยามคุณมีคุณแอบกิน ผมแปลกใจ ยามผมกิน คุณเมียงมอง ผมข้องใจ คุณกินผมกินไม่แปลกอะไร คุณกินผมควัก ผมหนักใจ๐
ภาพประจำตัวสมาชิก
UpToGru

โพสต์โดย upkagib » พุธ ธ.ค. 17, 2014 03:09

ทั้งหมดนั่นแหละครับ
นักเตะผลัดกันเจ็บ ก็ได้แผน การฝึกซ้อมของโค้ชช่วยเอาไว้
ยิงเป็นเข้า ต่อบอลเร็ว ซุุปเปอร์เซฟ ก็เพราะความสามารถนักเตะ
ได้ประตูจากลูกล้ำหน้า ก็ถือเป็นดวงอย่างนึง (จังหวะนั้นโทษไลน์แมนก็ลำบาก บอลแถบไม่เปลี่ยนทิศเลย)

ทีมเราต่อนี้เหมือนเสือที่ปีกงอกแล้ว แต่กำลังค่อยๆ ฝึกบินอยู่ครับ

ชนะต่อไปอีกเยอะๆนะครับแมนยู
upkagib
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย akillis » พุธ ธ.ค. 17, 2014 05:53

ประสบการณ์โค้ช
ความสามารถนักเตะ
ดวง
ความสามัคคี
ความมั่นใจ
คู่แข่งทำได้ไม่ดี

แต่ละนัดมีครบทุกอย่าง อย่างละนิดอย่างละหน่อย ชนะแบบกระท่อนกระแท่นแม้สกอร์จะห่างไปบ้าง

ก็ถือว่าดีกว่าปีที่แล้วครับ ที่ดูทีมเล่นแล้วแพ้แบบสู้ไม่ได้ (หรือแทบไม่มีอะไรไปสู้ก็ไม่รู้นะ)

จากนี้ขออย่างเดียวครับอยากเห็นนักเตะหายเจ็บฟิตกลับมาทุกคน ได้เล่นต่อเนื่องกันสักสี่ห้าเดือน อยากรู้ว่าถ้ามันสุดๆแล้ว ทีมจะไฉไลแค่ไหน
รับออกแบบอาร์ตเวิร์ค/ หนังสือการ์ตูน/ Animation2D
email : un_akillis@hotmail.com
รูปภาพ
akillis
สุดยอดระดับโลก

โพสต์โดย audy » พุธ ธ.ค. 17, 2014 08:08

ทุกอย่างรวมกันครับ onion8
audy

โพสต์โดย aumisuka » พุธ ธ.ค. 17, 2014 10:34

ฟุตบอลชนะได้เพราะ "TeamWork" ครับ ไม่ใช่ใคร
อ ย่ า แ ห ล ม ใ ห้ ม า ก . . . ร ะ วั ง จ ะ เ ด่ น
aumisuka
ผู้เล่นสำรอง

โพสต์โดย Tunismo.16 » พุธ ธ.ค. 17, 2014 11:52

น่าจะองค์ประกอบทุกๆอย่างนะครับ อย่างที่เราเชื่อกันว่าอาจจะต้องให้เวลา ฟานกาล กันซักหน่อยในการปรับจูนทีมที่ยังไม่สมดุลในตอนนี้
***ผมยกย้องเรื่องแทคติคการแก้เกมส์ของ ฟานกาล ด้วยครับอันนี้น่าจะสำคัญเลย***
รูปภาพ
Tunismo.16

โพสต์โดย vanwijder » พุธ ธ.ค. 17, 2014 12:01

ผมว่าโค้ชดีครับ ดวงมันช่วยแค่ให้ชนะง่ายขึ้นแค่นั้นครับ

แต่การดูแลนักเตะให้มีจิตใจนักสู้ และการวางระบบการเล่นแต่ละนัด การวางผู้เล่นแต่ละนัด ต้องให้เครดิต LVG ครับ like!
vanwijder

โพสต์โดย patter » พุธ ธ.ค. 17, 2014 13:07

เป็นเพราะหลายๆองค์ประกอบ ผู้เล่นเกมรุกทำผลงานได้ดี โกล์เหนียว
แต่ที่มีผลมากที่สุด น่าจะเพราะโค้ชครับ

มิน่าล่ะ ตอนเปิดฤดูกาลที่ทีมฟอร์มบู่เกือบ 10 นัด แต่หน้าตาป๋าแกเฉยๆมาก ไม่เดือดร้อนอะไร
เพราะแกมั่นใจว่าต่อไปผลงานจะดีขึ้นแน่ๆ โค้ชระดับยุโรปเป็นอย่างนี้นี่เอง

ถ้านักเตะเจ็บกว่า 10 คนทยอยหายเจ็บ แมนยูจะกลับมาน่ากลัวอีกครั้ง

ดิมาเรีย กับ ฟานกัล ฟิต 100% เมื่อไหร่ คงได้สนุกกับการเลือกผู้เล่นเกมรุกลงสนาม
บรมกุนซือชาวสก็อต & ปีกพ่อมดชาวเวลส์ อัศวินคู่ใจ
รูปภาพ
patter

โพสต์โดย giggs-gog » พุธ ธ.ค. 17, 2014 15:44

มันเหมือนตอนยุคป๋าเฟอร์กี้แหละคับ คือ นักเตะก็ธรรมดา ไม่ได้เด่นอะไรมาก แต่ Teamwork ทำให้ประสบความสำเร็จ ดูๆไปผมว่าบุคลิกฟานกัลก็คล้ายๆป๋าเหมือนกันนะ ไม่ค่อยออกมาสั่งลูกทีมเองข้างสนาม ให้มือซ้ายมือขวาลงมาสั่ง
giggs-gog

โพสต์โดย Tunismo.16 » พุธ ธ.ค. 17, 2014 16:20

giggs-gog เขียน:มันเหมือนตอนยุคป๋าเฟอร์กี้แหละคับ คือ นักเตะก็ธรรมดา ไม่ได้เด่นอะไรมาก แต่ Teamwork ทำให้ประสบความสำเร็จ ดูๆไปผมว่าบุคลิกฟานกัลก็คล้ายๆป๋าเหมือนกันนะ ไม่ค่อยออกมาสั่งลูกทีมเองข้างสนาม ให้มือซ้ายมือขวาลงมาสั่ง

ผมว่าป๋าแกลงมาด่านักเตะเลยนะครับเวลาเล่นกันเยาะแยะหรือเสียประตู แล้วถ้ายิ่งลูกปัญหาหรือกรรมการดันเป่ากากวันนั้นอีกนะ... ไม่อยากจะพูดครับ สยองครับผม ฮ่าๆ onion70 onion74
รูปภาพ
Tunismo.16

โพสต์โดย zekoza » พุธ ธ.ค. 17, 2014 16:40

ประตูมันที่ได้มา ไม่เคยได้มาเพราะฟรุคหรอกนะครับ
แต่ที่ฟังจากความเห็นของคนส่วนใหญ่จะบอกว่า ตอนนี้แมนยูมีดีอยู่ 3 อย่าง
1 เดเคอา ซึ่งต้องไม่ลืมนะด้วยนะครับว่า ฟานกัล เอาโค้ชผู้รักษาประตูอย่าง ฟรานส์ โฮก ที่เก่งคนหนึ่งเข้ามาด้วย
2 การทำประตูของแดนหน้า
3 ประสบการณ์ของ ฟานกัล
รูปภาพ
zekoza

โพสต์โดย atee90 » พุธ ธ.ค. 17, 2014 21:57

เพราะ เด เคอา ครับ

เพราะถ้าระบบทีมดีจริงๆ คู่แข่งมันจะต้องทำเกมลำบากมากกว่านี้

ไม่ใช่มีโอกาสยิงหลายครั้ง อย่างที่ผ่านๆ มา

แต่เรายังมี เด เคอา ช่วยเซฟ แมนยูจึงรอดพ้นจาก เสมอ และแพ้มาได้

ก็เห็นหลายครั้ง ก่อนที่แมนยูจะยิงได้ มักจะมีจังหวะที่ เด คอาเซฟก่อนเสมอ

ลองถ้าโดนนำก่อน โมเมนตั้มเกมเปลี่ยน
atee90

โพสต์โดย armza1982 » พุธ ธ.ค. 17, 2014 23:30

เมื่อเครื่องติด ก็ต้องบิดไปข้างหน้า นักเตะหลายคนเริ่มเรียกความมั่นใจกลับมา ทำให้ฟอร์มการเล่นเริ่มดีขึ้น ยกตัวอย่างแบบเห็นได้ชัดเลยก็ เฮียฟู ก่อนหน้านี้พี่แกยังเป็นส่วนเกินของทีมอยู่เลย แต่ดูตอนนี้สิ ถ้าเฮียแกอยู่ผมก็อุ่นใจ.... แต่ที่เรากระท่อนกระแท่นจริงๆ ผมคิดว่ายังเป็นคู่เซ็นเตอร์ที่ตอนนี้ขาดตัวหลักจริงๆไม่ว่าใครจะคู่กับใคร ยังหาความคงเส้นคงวาไม่ได้เลย มีเสียวตลอด ถ้าจะสรา้งทีมให้ได้ลุ้นแชมป์ในอนาคต ผมว่า ถ้าเซ็นเตอร์ที่เรามีอยู่ยังหาจุดยืนไม่ได้ มกราคมนี้ อาจจะมีเซ็นเตอร์ตัวแกร่งๆเข้ามาช่วยคุมแผงหลังก็เป็นได้......ถึงจะออกตัวช้า วิ่งไม่แรง ขอแค่ไม่ให้ใครแซงก็พอใจแล้วครับ

onion4 onion3 like!
" I AM UNITED "

รูปภาพ
armza1982

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง เรด อาร์มี่ แฟนคลับ