Home

ชัดและ !!!

อัพเดทข่าว พูดคุยสนทนา เกี่ยวกับแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

ชัดและ !!!

โพสต์โดย dangdevil » อาทิตย์ เม.ย. 19, 2015 02:12

เกมส์ที่แล้วมรึงเผาคาร์ลิคซะไหม้ เกมส์นี้โดนนำแต่พอจังหวะรูปเริ่มดีขึ้นมรึงดันเปลี่ยนเอาตัวพอเล่นได้ออกหมด ต้องเริ่มปรับจังหวะเกมส์กันใหม่ช่วงสิบกว่านาทีสุดท้าย

แพ้ไม่ต่องโทษใครและมรึงตัวเดียวเลยไอ้ดื้อฟานกัล !!! (แก้ให้แล้ว)
แก้ไขล่าสุดโดย dangdevil เมื่อ อาทิตย์ เม.ย. 19, 2015 02:29, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
dangdevil
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

Re: ชัดและ !!!

โพสต์โดย SUCK IT AND SEE » อาทิตย์ เม.ย. 19, 2015 02:16

แก้เกมได้จีเนียสมากๆ จากที่ได้บุกลุ้นอยุ่ดีๆทีนี้ตันเลยครัสเกมรุก onion2

ดูมูริญโญ่แล้วเรียนรู้ซะ
SUCK IT AND SEE
ผู้เล่นชุดใหญ่

โพสต์โดย layling » อาทิตย์ เม.ย. 19, 2015 02:18

ใจเย็นคับ รูปเกมส์ไม่ได้แย่ แพ้เชลซีถือว่าเป็นบทเรียน อย่างน้อย ก็ได้รู้ควรเสริมทัพตรงไหนบ้างยามนักเตะเจ็บแล้วตัวสำรองที่จะเปลี่ยนเกมส์
นี้และชีวิต
ภาพประจำตัวสมาชิก
layling

โพสต์โดย ballroony » อาทิตย์ เม.ย. 19, 2015 02:21

นอกจากรูนกลางรับไม่มีใครเล่นได้เลยเหรอคับ นี่เราเจอเชลซีนะเฮ้ยไม่ใช่ทีมกากๆ ต้องยอมหล่ะคับ
ballroony
ผู้เล่นเยาวชน

โพสต์โดย seboni » อาทิตย์ เม.ย. 19, 2015 02:21

เปลี่ยนตัวกับ จัดแผน เหมือนอยากแพ้ -*-
seboni
ผู้เล่นสำรอง
ผู้เล่นสำรอง

โพสต์โดย jetvolution » อาทิตย์ เม.ย. 19, 2015 02:22

ไม่รู้นะ ผมว่าสู้ได้ดีมากๆอ่ะ ครึ่งหลังแมนยูบุกแทบจะพับสนาม
jetvolution

โพสต์โดย Bank FcUnited » อาทิตย์ เม.ย. 19, 2015 02:23

ส่วนตัวผมคิดว่า เกมนี้เราเล่นดีนะ สู้ทีมระดับเชลซีได้อย่างสูสี ขาดแค่การจบสกอร์เราไม่คมเอง

เรื่องเปลี่ยนตัวผมมองว่า ราดาเมล ฟัลเกา น่าจะต้องเป็นคนถูกถอดออกมากที่สุด

พอทีมแพ้ก็มาอารมณ์เสีย เหวี่ยง พูดหยาบคายก็ไม่เหมาะสมนะครับ เอาเป็นว่าให้กำลังใจคอยเชียร์กันไปดีกว่า

เพราะเวลาแพ้ เราชอบด่ากัน พอเวลาชนะก็สรรเสริญกัน
Bank FcUnited

โพสต์โดย Norse » อาทิตย์ เม.ย. 19, 2015 02:24

ตกลงเจ้าของกระทู้นี้จะโทษ ฟานกัล(ผจก.ทีม) หรือ ฟัลเกา(กองหน้า) เอาให้ชัวร์นะ
Norse

โพสต์โดย liverprun » อาทิตย์ เม.ย. 19, 2015 02:24

แพ้เชลซี ไม่ใช่เรื่องแปลก กึ๋นผู้จัดการทีมมันคนละชั้น

แต่แปลกที่มันเปลี่ยนตัวอะไรของมันวะ เปลี่ยนตัวเหมือนยอมแพ้
เปลี่ยนตัวให้ทีมแย่ลงซะงั้น นัด เอฟเอ คัพ กับ อาร์เซน่อล ก็แบบนี้เลย อ้วนรองทรง onion11

นัดนี้สงสาร รูน โดนจับไปเล่นตำแหน่งไม่ถนัด พอผลงานไม่ดีก็โดนด่าอีกตามระเบียบ
I'm RED and I hate SCOUSERS

รูปภาพ
liverprun

โพสต์โดย BamBamm » อาทิตย์ เม.ย. 19, 2015 02:28

เมื่อไหร่จะเลิกเปลื่ยนตัวอินดี้สักที นาทีนี้ยังไม่รู้เลยว่าเปลื่ยนแบล๊คเก็ตต์ลงมาเพื่อ ..........

แพ้นัดนี้ไม่เสียใจโดยรวมเล่นดีนะ เราพอใจระดับนึงเลย...ผ่านช่วงโหดมาได้แล้วเก็บแต้มได้ขนาดนี้โอเคแล้ว

ซัมเมอร์หวังว่าจะช๊อบให้ตรงจุด
BamBamm

โพสต์โดย boomz » อาทิตย์ เม.ย. 19, 2015 02:30

ผมว่าเกมส์นี้ไม่ได้แย่อะไรนะ สู้ได้สนุกพอสมควรแต่เกมส์รุกเราไม่ดีพอจะเจาะเชลซีได้
และเกมส์รับไม่นิ่งพอแต่ก็พลาดให้คู่แข่งแค่จังหวะ2 จังหวะที่อาซาร์ได้ยิงทั้ง2ครั้ง
โชคร้ายขาดคาริคในเกมส์สำคัญ ทำให้เกมส์ตรงกลางเสียไป เพราะรูนมึนมากทั้งจ่ายทั้งยืนตำแหน่งได้ไม่ดีเลย
ผิดหวังนิดหน่อยที่ฟานกัลเปลี่ยนยานาไซลงมาเพราะสำหรับผมฤดูกาลนี้ของยานาไซจบไปแล้ว
ไปรอเริ่มนับหนึ่งใหม่ฤดูกาลหน้าไม่รู้แกหวังอะไรในตัวยานาไซตอนนี้
ส่วนที่เปลี่ยนชอว์ทั้งๆที่เล่นดีใช้ได้ก็กลัวเรื่องดิมาเรียลงมาแล้วเกมส์รับไม่ดัก็ออกจะไม่กล้าเสี่ยงไปหน่อย
แต่ก็พอรับได้ครับ
boomz

โพสต์โดย BACARDI » อาทิตย์ เม.ย. 19, 2015 02:31

เกมนี้น่าจะรู้ผลก่อนเกมแล้วละครับ...ทำใจอะนะ จะว่าไป...

ส่วนผม มองอีกแง่ คือ ผจก.ทีม ลองให้โอกาส มหาเทพ No.7, No.9, No.11 ส่วนเรื่องการถอด ลุค ชอว์ ออกน่าจะเป็นเรื่องความฟิตมากกว่าละครับ

แล้วอีกอย่างเราไม่ฟูลทีม การใช้ รูนี่ ยืนกลางก็ทำได้เพียงเปลี่ยนทางบอล โยนซ้าย โยนขวา เท่านั้นต่างจากการใช้ คาริค ยืนคู่ กับ เอเรร่า ที่มีลูกฉวยโอกาส แทงทะลุช่องให้เห็น

พูดจริงๆ นะ ราดาเมล ฟัลเกา, อังเคล ดิ มาเรีย, แอดนาน ยานูซาย เล่นแล้วเหนื่อยใจ ยิ่งปีกมหาเทพทั่งสองถูกเปลี่ยนลงมาละ โหย...จบเห่ นานี่ว่าแย่แล้ว ยังมีผีเข้าผีออก สองตัวนี่ไร้คำบรรยายจริงๆ

โดยรวมรูปเกมดี ครองบอลเยอะกว่า แต่ติดที่ว่าเราไม่ฟูลทีม และเรายิงไม่ได้เอง...
۞"Politics is for the moment; an equation is for eternity."۞
۞:การเมืองเรื่องชั่วครู่อยู่ไม่นาน สมการสัจจะทรงคงนิรันดร์:۞
BACARDI

โพสต์โดย UpToGru » อาทิตย์ เม.ย. 19, 2015 02:32

ทำใจยอมรับบ้างก็ดีนะครับ เกมส์นี้ถึงจะจัดตัวแบบฝืนใจ แต่ รูปเกมส์ก็ไม่ได้ขี้เหร่ อะไรมาก

นัดนี้ แพ้ เชลซี ในบ้านเขา เค้าแค่อาศัยจังหวะพลาด แล้วฉวยโอกาสได้ ก็แค่นั้น
๐ข้อความตามความรู้สึกส่วนบุคคล เป็นเพียงความคิดเห็นในอีกแง่หนึ่ง โปรดใช้ สมองส่วนบนในการอ่าน๐
๐ยามคุณมีคุณแอบกิน ผมแปลกใจ ยามผมกิน คุณเมียงมอง ผมข้องใจ คุณกินผมกินไม่แปลกอะไร คุณกินผมควัก ผมหนักใจ๐
UpToGru

โพสต์โดย jetvolution » อาทิตย์ เม.ย. 19, 2015 02:53

UpToGru เขียน:ทำใจยอมรับบ้างก็ดีนะครับ เกมส์นี้ถึงจะจัดตัวแบบฝืนใจ แต่ รูปเกมส์ก็ไม่ได้ขี้เหร่ อะไรมาก

นัดนี้ แพ้ เชลซี ในบ้านเขา เค้าแค่อาศัยจังหวะพลาด แล้วฉวยโอกาสได้ ก็แค่นั้น

เห็นด้วยครับ ขาดตัวหลักอย่างเยอะ เล่นได้ขนาดนี้ก็ดีมากแล้วครับ
jetvolution

โพสต์โดย jinkazama » อาทิตย์ เม.ย. 19, 2015 08:53

เล่นได้ดีแล้วครับ เรื่องปกติมีแพ้มีชนะอย่าไปคิดมาก
รูปภาพ
รูปภาพ
GLORY GLORY MANCHESTER UNITED
jinkazama

ย้อนกลับไปยัง เรด อาร์มี่ แฟนคลับ