Home

เยี่ยมครับ นัดนี้ โดยเฉพาะดาวรุ่ง

อัพเดทข่าว พูดคุยสนทนา เกี่ยวกับแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

เยี่ยมครับ นัดนี้ โดยเฉพาะดาวรุ่ง

โพสต์โดย UpToGru » อาทิตย์ ก.พ. 28, 2016 23:41

นัดนี้ ดาวรุ่ง ขาดอย่างเดียว คือ ชั่วโมงบิน ประสบการณ์ นอกนั้น ไม่มีอะไรต้องติครับ ดีทุกอย่าง

ส่วน นัดนี้ ขอชม เดปาย ครับ ขอให้ มั่นใจมากขึ้น ทุกอย่างจะดีขึ้นสำรับเขา อย่าออกทะเล อีก แค่นั้นครับ

สรุปนัดนี้ ถึงแม้ จะ เสมอ หรือ แพ้ ผมค่อนข้างพอใจ

ดาวรุ่ง + เดปาย ครับ
๐ข้อความตามความรู้สึกส่วนบุคคล เป็นเพียงความคิดเห็นในอีกแง่หนึ่ง โปรดใช้ สมองส่วนบนในการอ่าน๐
๐ยามคุณมีคุณแอบกิน ผมแปลกใจ ยามผมกิน คุณเมียงมอง ผมข้องใจ คุณกินผมกินไม่แปลกอะไร คุณกินผมควัก ผมหนักใจ๐
ภาพประจำตัวสมาชิก
UpToGru
ผู้เล่นชุดใหญ่

Re: เยี่ยมครับ นัดนี้ โดยเฉพาะดาวรุ่ง

โพสต์โดย patter » อาทิตย์ ก.พ. 28, 2016 23:43

Class of 2016 ...
ได้เวลากลุ่มเด็กเทพแล้ว
ควรมีเด็กสักครึ่งทีม เพื่อเปลี่ยนถ่ายประสบการณ์และประสิทธิภาพ
บรมกุนซือชาวสก็อต & ปีกพ่อมดชาวเวลส์ อัศวินคู่ใจ
รูปภาพ
patter

Re: เยี่ยมครับ นัดนี้ โดยเฉพาะดาวรุ่ง

โพสต์โดย hero2 » อาทิตย์ ก.พ. 28, 2016 23:47

ยอดเยี่ยมครับวันนี้ ... ไม่นึกว่าผลการแข่งขัน และการเล่นของทีมวันนี้จะลงตัวมาก ในเกมรุก ... เกมรับก็คงต้องยอมรับสภาพกับนักเตะที่เจ็บระนาว แต่เด็ก ๆ วันนี้ยอดเยี่ยมกันทุกคนครับ ... อาจารย์หลุย ก็อีกคนวันนี้ให้เครดิตเลยครับ .. มีอาการ แอคชั่น ร่วมกับเกมได้ดีและออกไปกดดันผู้ช่วยผู้ตัดสินด้วย ...
hero2

โพสต์โดย Nth_Loda » อาทิตย์ ก.พ. 28, 2016 23:48

ถ้ามูมาคุมคงไม่ได้เห็นดาวรุ่งแน่ ๆ เลย
นัดนี้เล่นกันได้ดี แทบทุกคนเลย
สมมุติถ้าฟานกัลนำเด็กได้แชมป์สักแชมป์... จะเกิดอะไรขึ้นน้อ .. มโน onion8
Nth_Loda
ผู้เล่นเยาวชน

โพสต์โดย ballroony » อาทิตย์ ก.พ. 28, 2016 23:49

ถ้าแพ้ก้อไม่เสียใจเลยนัดนี้ สุดยอดคับ
ballroony

โพสต์โดย annop07 » อาทิตย์ ก.พ. 28, 2016 23:56

นัดนี้ขอชื่นชมอีกครั้งกับเจ้าหนูแรซฟอร์ด หาตำแหน่งดีมาก จบก็คม
นัดหน้าเจ้ามากซิยาลกลับมา อือ ไม่อยากจะคิดว่าจะเป็นอย่างไร
เปปายเริ่มพกความมั่นใจกลับมาละ ขอให้เป็นงี้ต่อไปดีขึ้นเรื่อยๆ
annop07
ผู้เล่นสำรอง

โพสต์โดย SUCK IT AND SEE » จันทร์ ก.พ. 29, 2016 00:00

ดาวรุ่งเล่นดีกันหมดทุกตัวจริงๆแต่นักเตะชุดใหญ่ก็เล่นได้ดีไม่แพ้กันนะ มาต้า,เออเรร่า,ชไนเดอลิน ไม่มีพวกนี้ประคองดาวรุ่งก็ยุบเหมือนกันหละ ไหนจะคาร์ริคกับบลินด์อีกจากคู่มิดฟิลด์สู่คู่กองหลัง เล่นประคองได้ดี ลินการ์ดวันนี้ก็เล่นดีเป็นพิเศษ
SUCK IT AND SEE

โพสต์โดย boomz » จันทร์ ก.พ. 29, 2016 00:01

รวมๆแล้วน่าดีใจที่ได้เห็นดาวรุ่งเล่นกันได้ดี มีอนาคต
นิ่งกันผิดคาดมากทีเดียว ตอนแรกห่วงว่าจะโดนปืนสอนบอลเด็กๆเราแน่
แต่ ราชฟอร์ด บาร์เรร่า ถือว่าสอบผ่านแล้วรอดูพัฒนาการต่อไป
เช่นเดียวกับ บอร์ธวิท แจ็คสัน
โอซูเมนซ่า ดูดีทีเดียว มีทั้งความเร็วและแข็งแกร่ง
เช่นเดียวกับ โจ ไรลีย์ นัดที่แล้วก็ดูดี ทั้งเกมส์รับและเติมเกมส์รุกได้ดี
เดอปายความมั่นใจกลับมา เริ่มจับจังหวะการเล่นของตัวเองได้แล้ว
เหลือแค่กับมาแอสิสต์กับยิงประตูให้ได้ต่อเนื่อง
ส่วนยานาไซเวลาน้อยไปยังไม่เห็นพัฒนาการ
boomz

โพสต์โดย CloudStrife » จันทร์ ก.พ. 29, 2016 00:01

จังหวะลุงแกล้งทำท่าหงายท้อง ผมฮาลั่นเลยจริงๆ นานๆ ลงมาที มาเต็มเลย onion2
รูปภาพ
CloudStrife

โพสต์โดย tunited » จันทร์ ก.พ. 29, 2016 00:06

การเข้าทำกลับมาเร็วเหมือนเดิมทำใหห้ได้ประตูง่ายขึ้นชมเด็กเลยนัดนี้เล่นดีจริงๆ เหลือแค่ได้โอกาสลงเยอะๆเก็บประสบการณ์ ไปได้ไกลแน่นอน แต่ก็ต้องรักษาฟอร์มให้คงเส้นคงวาหน่อย บางนัดอาจจะออกทะเลบ้างต้องทำใจหน่อย เชียร์กันต่อไป
รูปภาพ

รูปภาพ
tunited

facebook: TEENATOR

โพสต์โดย akillis » จันทร์ ก.พ. 29, 2016 09:25

ผิดคาดครับ นัดนี้ผมว่าโดนปืนสอนเชิงบอลแน่ๆ

ที่ไหนได้เด็กผีตอบโต้ได้มันส์ดี แม้จะมีเสียวๆ โดนหลายดอกอยู่บ้าง

...หวังว่าลุงจะเห็นอะไรจากนัดนี้นะ การครองบอลสู้ปืนไม่ได้ แต่แลกมาด้วยการเข้าทำแบบลอบฆ่า รวดเร็ว ไม่ต้องมากจังหวะ

ทำไมเหมือนจะเป็นลุงกัลคนละคนกับต้นซีซั่นเนี่ย

หวังว่าจะคงผลงานและระบบการเล่นเป็นอย่างนี้ต่อเนื่องนะ อยู่กันอีกปีก้อยอมว่ะ!
รับออกแบบอาร์ตเวิร์ค/ หนังสือการ์ตูน/ Animation2D
email : un_akillis@hotmail.com
รูปภาพ
akillis
สุดยอดระดับโลก
สุดยอดระดับโลก

โพสต์โดย reddevils777 » จันทร์ ก.พ. 29, 2016 09:25

like! like! like!
tunited เขียน:การเข้าทำกลับมาเร็วเหมือนเดิมทำใหห้ได้ประตูง่ายขึ้นชมเด็กเลยนัดนี้เล่นดีจริงๆ เหลือแค่ได้โอกาสลงเยอะๆเก็บประสบการณ์ ไปได้ไกลแน่นอน แต่ก็ต้องรักษาฟอร์มให้คงเส้นคงวาหน่อย บางนัดอาจจะออกทะเลบ้างต้องทำใจหน่อย เชียร์กันต่อไป
reddevils777

โพสต์โดย ตั้ม_สิบล้อ » ศุกร์ มี.ค. 04, 2016 12:12

ปรัฃญาชองป๋าเกา คิอ ปั้นดาวรุ่ง คนับ like!
เชียร์ปีศาจแดง เพราะเป็นทีมปีศาจแดง และเต็มใจยอมรับในการเปลี่ยนแปลงต่างๆ
อดีตมันผ่านไปแล้วช่างหัวมัน...เริ่มต้นรับสิ่งท้าทายใหม่ๆในปัจจุบันดีกว่า...
ตั้ม_สิบล้อ

โพสต์โดย satocaz » เสาร์ เม.ย. 02, 2016 00:44

ขอชื่นชมปรัชญา เอ้ยยย ดาวรุ่ง ครับผม อนาคตที่สดใสรอเราอยู่ onion4
satocaz
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

ย้อนกลับไปยัง เรด อาร์มี่ แฟนคลับ