Home

อยากจะด่า.... ใครติ่ง กรรมการ ไม่ต้องเข้ามาอ่านก็ได้นะครัช

อัพเดทข่าว พูดคุยสนทนา เกี่ยวกับแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

อยากจะด่า.... ใครติ่ง กรรมการ ไม่ต้องเข้ามาอ่านก็ได้นะครัช

โพสต์โดย UpToGru » จันทร์ มี.ค. 07, 2016 10:05

อยากด่า กรรมการ คือ เป็นคนขี้ตกใจง่าย หรือยังไง

แจกใบเหลืองแดง แบบ ไม่เตือนสักแงะ ให้ มาต้า onion6

ลูกแรก ไปแหย่ขา สกัด กฏมันบังคับ ให้เหลืองเลย หรือ ยังไง (ข้อนี้ไม่รู้วะ555)

ลูกสอง นี่ ส่วนตัวผมมอง ไม่รุนแรง อะไร ดูเหมือนยั้งๆเท้าไว้

เพราะกรรมการ ทำให้ ผมอดดู มาต้า ช่วงคึกๆ (นี่คือเหตุผลที่ต้องด่า กรรมการ5555)

มะวาน เห็น ดูกระตือรือร้น เล่นแบบ คึกคัก จนเสียค่าโง่ โดน 2 เหลือง

อุตส่าห์ ดู มาต้า ลากเลื้อยริมเส้น อยู่ แป๊ปๆ ไปซะและ

ส่วนครึ่งหลังไม่ได้ดู เพราะดูจนหลับ ครับ onion2
๐ข้อความตามความรู้สึกส่วนบุคคล เป็นเพียงความคิดเห็นในอีกแง่หนึ่ง โปรดใช้ สมองส่วนบนในการอ่าน๐
๐ยามคุณมีคุณแอบกิน ผมแปลกใจ ยามผมกิน คุณเมียงมอง ผมข้องใจ คุณกินผมกินไม่แปลกอะไร คุณกินผมควัก ผมหนักใจ๐
ภาพประจำตัวสมาชิก
UpToGru
ผู้เล่นชุดใหญ่

Re: อยากจะด่า.... ใครติ่ง กรรมการ ไม่ต้องเข้ามาอ่านก็ได้นะค

โพสต์โดย zekoza » จันทร์ มี.ค. 07, 2016 10:53

ครึ่งหลังท่านทำถูกแล้วครับ ที่หลับ
ผมละเสียดายมากเลยที่ไม่ทำแบบท่าน
รูปภาพ
zekoza
สุดยอดระดับโลก

Re: อยากจะด่า.... ใครติ่ง กรรมการ ไม่ต้องเข้ามาอ่านก็ได้นะค

โพสต์โดย layling » จันทร์ มี.ค. 07, 2016 13:50

เมื่อวานอย่าโทษใครเลยคับ ก่อนเตะกันทีมเราไปเยือนเวสบอม ไม่เคยแพ้ ทุกคนก็รู้ตั้งแต่ตาอ้วนเข้ามาก็ทำลายสถิติทุกอย่าง
ไม่ว่าจะเรื่องอะไรทำลายมาหมดแล้ว กับแค่อกกไปแพ้เวสบอม มันก็ไม่แปลกนะ สถิติมีไว้ทำลายคับ
นี้และชีวิต
layling

โพสต์โดย akillis » จันทร์ มี.ค. 07, 2016 14:02

การกีดขวางทางเล่นของคู่แข่ง มีสิทธิโดนใบเหลืองได้เลย (ขนาดกิ๊กส์เคยใช้หัวโหม่งแย่งบอลจากมือนายทวาร ยังโดนเหลืองเลย)

ส่วนจังหวะเหลืองสอง ผมว่าสมควรโดนด่าเป็นที่สุดคือตัวมาต้าเอง เข้าช้ากว่า และเตะไปโดนข้อเท้าเต็มๆ แม้จะยั้งแล้วแต่มันไม่ทัน กรรมการมองเห็นว่ามันดูเล่นรุนแรงเกินไป คนอื่นอาจจะเตือนก่อนได้ แต่ใบเหลืองคือเหมาะสมที่สุด

...จังหวะมาต้าโดนแดง ผมปิดคอมนอนเลยทันที เพราะรู้แล้วว่าสู้ยากจริงๆ ตัวเท่ากันยังโดนไล่บีบ ไล่บี้ ทำไรไม่ได้มาก สักแต่โยนกันอย่างเดียว พอหายไปตัวจบข่าว (ถ้าเป็นป๋าคุมอยู่ ผมจะไม่ถอดใจแบบนี้เลย)

...นึกว่าลุงจะหาแสงสว่างเจอสักที สุดท้ายก็เข้าอีหรอบเดิม หมดมุขในเกมส์รุกจริงๆ
รับออกแบบอาร์ตเวิร์ค/ หนังสือการ์ตูน/ Animation2D
email : un_akillis@hotmail.com
รูปภาพ
akillis

โพสต์โดย oneday » จันทร์ มี.ค. 07, 2016 14:20

เจอหงษ์แดง พฤหัสนี้ จะเป็นงัยเน้อ..

ดูทรงบอลแล้วน่าเป็นห่วง...
oneday
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย UpToGru » จันทร์ มี.ค. 07, 2016 16:28

layling เขียน:เมื่อวานอย่าโทษใครเลยคับ ก่อนเตะกันทีมเราไปเยือนเวสบอม ไม่เคยแพ้ ทุกคนก็รู้ตั้งแต่ตาอ้วนเข้ามาก็ทำลายสถิติทุกอย่าง
ไม่ว่าจะเรื่องอะไรทำลายมาหมดแล้ว กับแค่อกกไปแพ้เวสบอม มันก็ไม่แปลกนะ สถิติมีไว้ทำลายคับ

5555 ผมไม่ได้โทษใครครับ ผมไม่ค่อยชอบจับแพะ
จริงๆทีมแพ้ ก็ต้องตำหนิ ยกชุดนั้นแหละครับ

แต่มะวาน ผมดู บอล แค่ครึ่งแรกแล้วหลับ ครึ่งหลังนี่ไม่ได้ดู ครับ เลยไม่รู้ว่าทีมแพ้ หรือเปล่า

ผมด่า กรรมการ เป็นการส่วนตัว แค่เรื่อง ไล่ มาต้า ออกไป เร็วเกินไป เท่านั้นครับ

เรื่อง แพ้ ชนะ ไม่เกี่ยวกับ กระทู้นี้ครับ 5555

มะวาน ดู มาต้า เล่น กระตือรือร้น เป็นพิเศษ ทั้งเลี้ยง ทั้งลาก ดูเล่นมีชีวิตชีวาดี ก็เลยสนใจ อยากดู มาต้า เล่นเป็นพิเศษ

แต่พอ มาต้า เสียค่าโง่ ทั้ง 2 จังหวะ คงวาสนาน้อย เลยดูได้ไม่กี่นาที ก็โดนไล่ออกซะและ55555

ส่วนเรื่อง โดนเหลือง ทั้ง 2 จังหวะ มันเป็นดุลพินิจ ของ ผู้ตัดสิน นั้นแหละครับ ว่าจะเตือน หรือ จะเหลือง

ในจังหวะเหลืองแรก ผมไม่รู้ว่า กฏ มันต้องให้เหลืองเลยหรือเปล่า หรือว่า ตักเตือนได้

แต่ในจังหวะเหลืองที่สอง มันมีการเข้าปะทะ กันหนักกว่านี้ อีก แต่ แค่เป่าฟาวล์ ไม่ก็ ตักเตือน

เรื่องจึงมีอยู่เพียงเท่านี้ครับ.... onion4
๐ข้อความตามความรู้สึกส่วนบุคคล เป็นเพียงความคิดเห็นในอีกแง่หนึ่ง โปรดใช้ สมองส่วนบนในการอ่าน๐
๐ยามคุณมีคุณแอบกิน ผมแปลกใจ ยามผมกิน คุณเมียงมอง ผมข้องใจ คุณกินผมกินไม่แปลกอะไร คุณกินผมควัก ผมหนักใจ๐
UpToGru

โพสต์โดย layling » จันทร์ มี.ค. 07, 2016 17:27

UpToGru เขียน:
layling เขียน:เมื่อวานอย่าโทษใครเลยคับ ก่อนเตะกันทีมเราไปเยือนเวสบอม ไม่เคยแพ้ ทุกคนก็รู้ตั้งแต่ตาอ้วนเข้ามาก็ทำลายสถิติทุกอย่าง

5555 ผมไม่ได้โทษใครครับ ผมไม่ค่อยชอบจับแพะ
จริงๆทีมแพ้ ก็ต้องตำหนิ ยกชุดนั้นแหละครับ

แต่มะวาน ผมดู บอล แค่ครึ่งแรกแล้วหลับ ครึ่งหลังนี่ไม่ได้ดู ครับ เลยไม่รู้ว่าทีมแพ้ หรือเปล่า

ผมด่า กรรมการ เป็นการส่วนตัว แค่เรื่อง ไล่ มาต้า ออกไป เร็วเกินไป เท่านั้นครับ

เรื่อง แพ้ ชนะ ไม่เกี่ยวกับ กระทู้นี้ครับ 5555

มะวาน ดู มาต้า เล่น กระตือรือร้น เป็นพิเศษ ทั้งเลี้ยง ทั้งลาก ดูเล่นมีชีวิตชีวาดี ก็เลยสนใจ อยากดู มาต้า เล่นเป็นพิเศษ

แต่พอ มาต้า เสียค่าโง่ ทั้ง 2 จังหวะ คงวาสนาน้อย เลยดูได้ไม่กี่นาที ก็โดนไล่ออกซะและ55555

ส่วนเรื่อง โดนเหลือง ทั้ง 2 จังหวะ มันเป็นดุลพินิจ ของ ผู้ตัดสิน นั้นแหละครับ ว่าจะเตือน หรือ จะเหลือง

ในจังหวะเหลืองแรก ผมไม่รู้ว่า กฏ มันต้องให้เหลืองเลยหรือเปล่า หรือว่า ตักเตือนได้

แต่ในจังหวะเหลืองที่สอง มันมีการเข้าปะทะ กันหนักกว่านี้ อีก แต่ แค่เป่าฟาวล์ ไม่ก็ ตักเตือน

เรื่องจึงมีอยู่เพียงเท่านี้ครับ.... onion4

มาต้าพลาดจริงคับเสียเหลี่ยมให้เทพเฟช มาต้าอารมณ์ค้างจากใบเหลืองแรก เพราะมาต้าแกคงมองเทพเฟชเป็นเพื่อนไม่น่ามาใช้เหลี่ยมเรียกใบเหลืองแบบนี้คับ
ถ้าดูตามจะหวะเทพเฟชเห็นมาต้าแล้วว่าจะยืนขวางบอลเลยตั้งใจเล่นเร็วเตะอัดเพื่อเรียกใบเหลือง จังหวะต่อมามาต้าเห็นเทพเฟชได้บอล ทำท้าเหมือนจะเตะขู่แต่จริงๆมาต้ายั้งแล้ว เหมือนจะบอกเฟชด้วยท้าทางว่าไม่ใช้เพื่อนจะเตะให้ขาหักเลย แต่มุมกลับกันกรรมการไม่ได้มองแบบนั้นทั้งที่จริงๆเตือนได้เพราะมาต้ายั้งแล้วแต่ท้าทางเหมือนจะเตะคน มาต้าสมาธิหลุดจริงๆทั้งที่เป็นนักเตะได้ใบเหลืองใบแดงน้อยมาก แต่ตอนนี้ทีมเราน่าเป็นห่วงบ่อตรงบลิ้นมาก เหมือนคู่แข่งจะรู้จุดอ่อนของบลิ้นแล้ว 2 นัดหลังคู่ต่อสู้โยนบอลมาให้กองหน้าปะทะกับบลิ้นตลอด
นี้และชีวิต
layling

โพสต์โดย iovoi » จันทร์ มี.ค. 07, 2016 17:51

ฟังโค้ชตุ้มพูดซัมเมอร์นี้มีการเปลี่ยนแปลงแน่ (ตำแหน่งผู้จัดการทีม) ผมว่าคงสุดแล้วอยู่ต่อจนครบสัญญา3ปีนี่มีแต่จะแย่ลง ทั้งฟอร์มทั้งความมั่นใจผมว่าถึงเวลาต้องเปลี่ยนแปลงอีกครั้ง(ถึงแม้จะดูโหดร้ายเกินไปกับการจบชีวิตการเป็นโค้ชของฟานกัลด้วยการถูกไล่ออก)
รูปภาพ
iovoi

โพสต์โดย UpToGru » จันทร์ มี.ค. 07, 2016 18:20

บลิน นี่ เป็นบ่อ น้ำมัน ให้ เจาะมากครับ เป็นโปรโมชั่นที่ ฟาลกัล มอบให้ทีมอื่น มานานและ 555

เข้าใจนะครับ ว่า ฟาลกัล คงคิดว่า บลิน ทางบอลดี
แต่ รูปร่างความหนา แถมความสูง ความใหญ่ มันไม่เหมาะ กับ ฟุตบอล บนเกาะนี้ สักนิด

ถ้า ฟาลกัล ยังอยู่ หรือ มีคนใหม่มาแทน รบกวน หากองหลัง ตัวกลาง ดีๆ ถึกๆ สัก 1-2 คน เพราะ กองหลังกระดูกยูง อย่าง แมกแนร์ โจนส์ โรโฮ เจ็บบ่อยเกิน
55555
UpToGru

โพสต์โดย akillis » อังคาร มี.ค. 08, 2016 09:23

UpToGru เขียน:บลิน นี่ เป็นบ่อ น้ำมัน ให้ เจาะมากครับ เป็นโปรโมชั่นที่ ฟาลกัล มอบให้ทีมอื่น มานานและ 555

เข้าใจนะครับ ว่า ฟาลกัล คงคิดว่า บลิน ทางบอลดี
แต่ รูปร่างความหนา แถมความสูง ความใหญ่ มันไม่เหมาะ กับ ฟุตบอล บนเกาะนี้ สักนิด

ถ้า ฟาลกัล ยังอยู่ หรือ มีคนใหม่มาแทน รบกวน หากองหลัง ตัวกลาง ดีๆ ถึกๆ สัก 1-2 คน เพราะ กองหลังกระดูกยูง อย่าง แมกแนร์ โจนส์ โรโฮ เจ็บบ่อยเกิน
55555

เอาจริงเลยนะ ตอนนี้แบ็คซ้ายก็ไม่มีคน โรโฮก็เหวอตลอด เปิดไม่แม่น ทำไมถึงไม่ยอมถ่างบลินด์มาเล่นแบ็กซ้าย แล้วส่งโฟซู เมนซ่า คู่สมอลลิ่งไปเลย เร็วแข็งทั้งคู่

...ก็ไม่เข้าใจลุงกัลเหมือนกัน
รับออกแบบอาร์ตเวิร์ค/ หนังสือการ์ตูน/ Animation2D
email : un_akillis@hotmail.com
รูปภาพ
akillis

โพสต์โดย aumisuka » อังคาร มี.ค. 08, 2016 10:55

อดใจรอเชียร์ ชุดนี้ดีกว่าครับ

เดเคอา

ดาร์เมี่ยน - โฟซู เมนซาห์ - สมอลิ่ง - ชอว์

บลินด์

ลินการ์ด - อาลาเล่ - เดปาย

มาเที่ยว - แรชฟอร์ด

ผมว่าได้ ผจก.แบบกิ๊กมาคุม ชุดนี้ในอีก 2 ปี ผมว่าแข็งแกร่งๆแน่ๆ
อ ย่ า แ ห ล ม ใ ห้ ม า ก . . . ร ะ วั ง จ ะ เ ด่ น
aumisuka
ผู้เล่นสำรอง
ผู้เล่นสำรอง

โพสต์โดย boomz » อังคาร มี.ค. 08, 2016 18:43

กรรมการก็เกินไปนิด จริงๆผู้เล่นที่โดนเหลืองไปแล้วถ้าไม่น่าเกลียดจริงๆต่อให้ควรโดนเหลืองปกติก็จะไม่แจกง่ายๆ
หลายๆเคสน่าเกลียดกว่านี้ยังไม่แจกเลย แต่ก็ว่าอะไรไม่ได้เพราะในสนามกรรมการถูกเสมอ
และทุกทีมก็เคยทั้งได้และเสียประโยชน์จากความผิดพลาดของกรรมการเป็นปกติ
ถือว่ามาต้าพลาดเองที่ไม่ระวัง

ส่วนความพ่ายแพ้ก็อาการเดิมๆคือไม่สามารถรักษาฟอร์มให้สม่ำเสมอ พอจะเล่นดีได้นัด2นัดก็กลับมาแย่เหมือนเดิม
บวกการหมุนเวียนตัวผู้เล่นแบบไร้สาระของฟานกัล ทีมกำลังเล่นดีมั่นใจก็ปรับเปลี่ยนทีมจนไม่สมดุลอีกจนได้
การแก้เกมส์ก็ห่วยแตกไม่มีความกล้าได้กล้าเสีย ไม่พลิกแพลงปรับเปลี่ยนแท็คติกใดๆเแค่ปลี่ยนตัวตามตำแหน่ง
คือคิดว่าปรัชญาตัวเองนี่มันเลิศเลอจนไม่ต้องปรับเปลี่ยนหรือแก้ระหว่างเกมส์บ้างเลยหรือไง
ไอ้ที่อ้างว่าดาวรุ่งแจ้งเกิดเพราะตัวเองให้โอกาสก็น่าตลก
ตัวผู้เล่นมันเจ็บซะจนไม่มีตัวจะลงก็ต้องเอาเด็กลงพอเด็กเล่นดีเคลมความดีความชอบไปซะงั้น
แต่พอทีมแพ้ ก็ชอบโทษตัวนักเตะเฉพาะเจาะจงไม่โทษวิธีการทำงานของตัวเองเลย
ก็สมแล้วที่โดน รุมเมนิเก้ ด่าว่า เอาแต่ใจ อีโก้สูง เกินไป
boomz

โพสต์โดย liverprun » พุธ มี.ค. 09, 2016 04:03

boomz เขียน:กรรมการก็เกินไปนิด จริงๆผู้เล่นที่โดนเหลืองไปแล้วถ้าไม่น่าเกลียดจริงๆต่อให้ควรโดนเหลืองปกติก็จะไม่แจกง่ายๆ
หลายๆเคสน่าเกลียดกว่านี้ยังไม่แจกเลย แต่ก็ว่าอะไรไม่ได้เพราะในสนามกรรมการถูกเสมอ
และทุกทีมก็เคยทั้งได้และเสียประโยชน์จากความผิดพลาดของกรรมการเป็นปกติ
ถือว่ามาต้าพลาดเองที่ไม่ระวัง

ส่วนความพ่ายแพ้ก็อาการเดิมๆคือไม่สามารถรักษาฟอร์มให้สม่ำเสมอ พอจะเล่นดีได้นัด2นัดก็กลับมาแย่เหมือนเดิม
บวกการหมุนเวียนตัวผู้เล่นแบบไร้สาระของฟานกัล ทีมกำลังเล่นดีมั่นใจก็ปรับเปลี่ยนทีมจนไม่สมดุลอีกจนได้
การแก้เกมส์ก็ห่วยแตกไม่มีความกล้าได้กล้าเสีย ไม่พลิกแพลงปรับเปลี่ยนแท็คติกใดๆเแค่ปลี่ยนตัวตามตำแหน่ง
คือคิดว่าปรัชญาตัวเองนี่มันเลิศเลอจนไม่ต้องปรับเปลี่ยนหรือแก้ระหว่างเกมส์บ้างเลยหรือไง
ไอ้ที่อ้างว่าดาวรุ่งแจ้งเกิดเพราะตัวเองให้โอกาสก็น่าตลก
ตัวผู้เล่นมันเจ็บซะจนไม่มีตัวจะลงก็ต้องเอาเด็กลงพอเด็กเล่นดีเคลมความดีความชอบไปซะงั้น
แต่พอทีมแพ้ ก็ชอบโทษตัวนักเตะเฉพาะเจาะจงไม่โทษวิธีการทำงานของตัวเองเลย
ก็สมแล้วที่โดน รุมเมนิเก้ ด่าว่า เอาแต่ใจ อีโก้สูง เกินไป

เท่านั้นยังไม่พอนะ มันยังมาพูดอีกว่า ที่ขายนักเตะออกไปเยอะก็เพราะต้องการให้ทีมมีขนาดเล็กแล้วดาวรุ่งจะได้มีโอกาสแจ้งเกิด
แต่ต่อมาดันบ่นว่าโปรแกรมเตะถี่เกิน จนทำให้นักเตะล้า งง กะลุงอ้วนมันไหมล่ะ?
โปรแกรมแค่นี้ทำบ่นซะแระ ทีมใหญ่ๆที่เค้ามีลุ้นหลายถ้วยเค้าก็เตะถี่ๆ กันทุกทีมป่ะวะ?
I'm RED and I hate SCOUSERS

รูปภาพ
liverprun

โพสต์โดย ตั้ม_สิบล้อ » พุธ มี.ค. 09, 2016 21:09

ไม่ว่าใครจะโดนใบแดง ทำใจไว้ได้เลยครับ โอกาสแพ้เยอะ ครับ
และ ป๋าเกา สามารถเอามาเป็นข้ออ้างเมื่อแข็งเสร็จครับ
เชียร์ปีศาจแดง เพราะเป็นทีมปีศาจแดง และเต็มใจยอมรับในการเปลี่ยนแปลงต่างๆ
อดีตมันผ่านไปแล้วช่างหัวมัน...เริ่มต้นรับสิ่งท้าทายใหม่ๆในปัจจุบันดีกว่า...
ตั้ม_สิบล้อ

โพสต์โดย satocaz » เสาร์ เม.ย. 02, 2016 00:42

สู้ต่อไปพวกเรา onion3
satocaz
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

ย้อนกลับไปยัง เรด อาร์มี่ แฟนคลับ