Home

การคาดการณ์ล่วงหน้า มิลาน พบ แมนยู(แมนยู2-1)

อัพเดทข่าว พูดคุยสนทนา เกี่ยวกับแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

การคาดการณ์ล่วงหน้า มิลาน พบ แมนยู(แมนยู2-1)

โพสต์โดย dewloon » อาทิตย์ เม.ย. 22, 2007 03:26

สวัสดิ์ดีครับท่านผู้ชมขอเชิญชมการถ่ายทอดสดล่วงหน้าผ่านการพิมพ์ครับ
ชม ฟุตบอลยูฟ่า แชมป์เปี้ยนลีกรอบรองชนะเลิศนัดที่2 มิลาน พบ แมนยู
เจอกันครั้งแรกแมนยูเอาชนะไปได้2-1นะครับ วันนี้เล่นที่ซานซีโร่ มิลานขอแค่ชนะ1-0ก็เพียงพอต่อการเข้ารอบชิงชนะเลิศ
ครับ วันนี้มิลาน ไม่มีกัตตูโซ่ครับ แต่จะใช้มัสศิโม่ อัมโบรซินี่ แทน ของแมนยูอยู่ครบครับ(ป.ล.เห็นใจหน่อยคับขี้เกียจพิมชื่อ ดูกระทู้นั้นแล้วจำเอาแล้วกานคับ)
วันนนี้ทีมบรรยายมีผมคนเดียวคับ~Poly_dew01~

...วันนี้มิลานอยุ่ในชุดแดง-ดำ แมนยุอยู่ในชุดขาวกางเกงดำ...

ปี๊ดดดดดดดดดด..............
มิลานเป้นฝ่ายเริ่มเขี่ยก่อน บุกจากซ้ายไปขวา....

น.8 มิลานได้เตะมุมก่อนเลยคับ ปิร์โล่เปิดมา ฟานเดอซาร์ออกมาพลาด..... อัมโบรซินี่โหม่งลูกนี้!.....

โห.....ข้ามคานไปแบบได้ลุ้นครับ ดูใหม่ครับ ฟานเดอซาร์เนี่ยออกมาไม่เจอบอล แล้วอัมโบรโหม่งลูกนี้ถือว่า
ได้ลุ้นทีเดียวครับเฉียดคานไปนิดเดียว รอดตัวครับ แมนยุ

ถือเป็นการทักทายที่น่ากลัวของมิลานเลยครับ....
น.10 โรนัลโดเลี่ยงเดียวขึ้นมา ลากเข้าทางริมเส้นฝั่งซ้าย เปิดเข้ามาในกรอบเขตโทษ รูนี่ย!วิ่งเข้าชาตส์
.......ตรงตัว ดิด้าครับ มิลานก็เกือบไป
น.24 มัลดินี่ เปิดยาวมา ถึงปิร์โล่ ปิร์โล่พักอกแล้วจ่ายทะลุช่องเข้าไปในเขตโทษ อินซากี้ ทวลกับเฟอร์ดินาน

...ไอ้กุ้งแต่งเข้าขวายิง.............ติดฟานเดอซาร์ ลูกกระฉอกออกมาเข้าทางจิลาดิโน่ยิงซ้ำก็ติด ฟานเดอร์ซาร์อีก

แหม่......เป็นการเซฟสุดคลาสสิคเลยครับ ดูใหม่ ......บอลจากมัลดินี่ โยนไปหาปิร์โล่เขาก็เก็บบอลได้ดี
....ส่งทะลุช่องไห้กุ้ง กุ้งแต่งเข้าขวายิง!..แหม่แฉลบเฟอร์ดินานด้วยคับ..แต่ยังไม่พ้นอันตรายจิลาดิโน่ซ้ำอีก
...ก้อไม่ได้ ถือว่าเยี่ยมยอดมากๆครับ

น.40 สมิธแย่งบอลคืนมาจากปิร์โล่ เลี้ยงขึ้นมาทางริมเส้นปาดเข้ากลาง...... พอล สโคส์ลวิ่งเข้ามาซัดด้วยเท้าขวา......

ดิด้าทุบออกมา ..... เข้าหัวรูนี่ย์ หมูโหม่ง ......................เรียบร้อยครับ

.......อ้าว กรรมการเป่าแล้วครับ แหม่ เป็นการล้ำหน้าครับ!!!!!!น่าเสียดายมากครับ

จบครึ่งแรก เสมอกัน0-0

......... เอาหล่ะครับเริ่มเขี่ยลูกเริ่มครึ่งหลัง

.........น.60 แมนยูได้ฟรีคิก เอาแล้วครับได้ลุ้นแล้วครับ
.....มุมนี้เหมาะกับเท้าซ้ายครับ ไรอัน กิกกส์ขอลองครับลูกนี้

........วิ่งเข้าไปปั่นลูกนี้!!!!!!!!!!!1.......โอ้โห โค้งออกไปเฉยเลยครับ..ดิด้าไม่พุ่งแล้วนะครับ...
ดูใหม่ครับ .... แหม่ ลูกโค้งยังกะเบ็คอ่ะครับ แต่มากไปนิดนึง เกือบไปแล้วครับ..........

เข้าสู่ช่วงทดเวลาแล้วครับ กรรมการทด2นาทีเท่านั้น แมนยูจ่อเข้ารอบชิงแล้วครับ

เอาหล่ะครับ เฟอกี้เปลี่ยนตัวแล้วครับ เอากิกส์ออก แล้วส่ง โซลชาลงมาครับ.......

น.91กว่าๆ โรนัลโดแตะหลบเนสตา.....หลบ อัมโบรซินี่ ขึ้นมาทางซ้าย เปิดดด...เข้าไปในกรอบเขตโทษ

......โห เปิดล้นครับ แต่ยังมีรูนี่ย์ยืนอยู่ฝั่งขวาตรงนั้นครับ

...................!!!!!รูนี่ย!!!!!!!!....................กระโดดยิง...........ลูกนี้!!!!!!!!!!!

!!!!!!!!เรียบร้อยครับ!!!!!!!........... โอ้โห ......ลูกนี้ สวยงามมากๆๆเลยครับ

....ดูใหม่เลยครับ.......

ลูกนี้ดูเหมือนจะไม่มีอะไรครับ ........ แต่ดูรูนี่ย์ครับ ไม่จับเลยครับ วิ่งเข้าหาบอลกระโดดยิง

.....โอ้โห ... เป็นลูกไบไม้ร่วงครับ ข้ามหัวดิด้าเฉยเลยครับ.. มุมเนี่ย มันแคบมาก..แล้วดูพี่แกยิงครับ

.......ต้องซุฮกเลยครับ........ ปิด.....ปิด.....ปี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ผู้ตัดสินเป่านกหวีดยาว จบเกมครับ ......

แมนยูล้างแค้นสำเร็จครับ ..... อัดมิลาน1-0คาถิ่นซานซีโร่เลยครับ.....

แมนยูได้ประตูช่วงทดเจ็บนาที91ครับ เป็นลูกยิงที่ผมต้องคิดว่า ต้องติดตาแฟนผีไปตลอดกาลครับ!!!!!
คนที่ยิงคือ เวน รูนี่ย์ เดี๋ยวดูพรุ่งนี้เช้า ลูกยิงลูกนี้ต้องดังกว่า ชนะมิลาน1-0แน่ๆครับ

...สกอร์รวม3-1... แมนยูเข้าไปพบกับคู่ชิงระหว่าง เป้ดแดง กับ หอย

แมนยู1 มิลาน0

แล้ววันนี้ผม ~Poly_dew01~ ต้องลาท่านผู้อ่านไปก่อนแล้วพบกันใหม่.......สวัสดิ์ดีครับ

.........ป.ล. ลูกยิงของรูนี่ยที่ผมจินตนาการขึ้นมา ไห้ทายครับว่า ผมได้แรงบันดาลใจจากใคร

....
เงิบ ผมเด็กบางมด29ฮะ
dewloon
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย funnal » อาทิตย์ เม.ย. 22, 2007 03:42

ขอ 1-0 ก็พอครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
funnal
ผู้เล่นชุดใหญ่

โพสต์โดย kunpanthai » อาทิตย์ เม.ย. 22, 2007 03:42

ฝันไปป่าว
kunpanthai
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย mueit » อาทิตย์ เม.ย. 22, 2007 04:44

นัดแรก ชนะ4-1 อ่ะ

นัดสอง แพ้ 2-1

ส่วน

หอยชนะ หง 1-0 สองนัด

นัดชิง ถล่ม 5-3

ผมเพิ่งไปเล่น วินนิ่ง กับเด็กหงษ์มา
ตอนแรกเล่นผี มันเล่นเอซี
แล้วก็ผมเล่นหอย มันก็เล่นหงษ์
ก็เลยจัดเป็น UCL เลย 555+
พอล สโคลส์ นายคือนักบอลในดวงใจ

ชอบที่นายเล่นบอลเป็นทีม ไม่หวงบอล จ่ายแม่น ยิงไกลดี(แต่ไม่ค่อยยิง ชอบจ่าย)

...ไม่มี...
mueit
ผู้เล่นเยาวชน

โพสต์โดย ปางเปา » อาทิตย์ เม.ย. 22, 2007 05:32

ตอนนี้เสมอ0-0ผมก้อดีใจ
หรือชนะ1-0หรือ2-1ก้อดีใจแล้ว
รูปภาพ
ปางเปา

โพสต์โดย Joon » อาทิตย์ เม.ย. 22, 2007 09:56

เฮ้อ เห็นฟอร์มเมื่อคืนแล้วเป็นห่วงเหลือเกิน
Joon

โพสต์โดย Naptornetwork » อาทิตย์ เม.ย. 22, 2007 10:10

อิอิ ดี :oops:
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Naptornetwork
สุดยอดระดับโลก
สุดยอดระดับโลก

โพสต์โดย NooNui VS Noodo » อาทิตย์ เม.ย. 22, 2007 12:42

ขอให้เป็นอย่างนั้นเถอะ
NooNui VS Noodo

โพสต์โดย Redakie » อาทิตย์ เม.ย. 22, 2007 17:04

เอายังไงก็ได้ให้เข้ารอบครับ :wink:
รูปภาพ

Stand up for the champions
Redakie

โพสต์โดย ขนุย » จันทร์ เม.ย. 23, 2007 02:41

ขอแชมป์อย่างเดว
รูปภาพ
ขนุย

โพสต์โดย tataeking » จันทร์ เม.ย. 14, 2008 11:54

กำ
tataeking
ผู้เล่นสำรอง
ผู้เล่นสำรอง

ย้อนกลับไปยัง เรด อาร์มี่ แฟนคลับ